PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำผมหน่อยครับPS3

BackKoMz-
5th August 2013, 12:57
ผมมี PS3 เครื่องหนึ่ง
เลยอยากจะให้ช่วยคิดหน่อยว่าผมจะทำไงดี
ผมซื้อมาเกือบจะปีละแต่ยังรู้สึกเล่นไม่ค่อยคุ้ม ผมทำงานสลับกับเรียนอีก

เฉพาะค่าแผ่นก็ปาไป 7000 บาทละแค่5แผ่น คิดๆไปมันร้สึกว่ามันเยอะนะ 7000 เนี่ย(เกมPCคงได้หลายเกม) ซื้อมาเล่นไม่นานก็เบื่อ เคลียร์รอบเดียวก็เก็บขึ้นหิ้ง มีมัลตก็เล่่นบ้างไม่เล่นบ้าง
เพื่อนในPs3 ก็ไม่มีสักคน พอพยายามหา คนอื่นก็ไปเล่นเกมอื่น ยิ่งเกมที่เล่นมัลติ โหลดนานมากๆบางที่ 5 นาที ยังไม่ได้ห้องเลย
ผมซืือ God of war ภาคล่าสุด มาเล่นแล้วเฉยๆ คิดๆๆไว้ว่าจะซื้อมาเล่นมัลติ พอเล่นมัลติเล่นแล้วก็ปล่อยไก่ ห่วยมากเลยผม หาห้องก็5นาที
Kill Zone ผมก็เบื่อนะ ไม่รู้ทำไม ทั้งที่ตัวเองก็ชอบ FPS แต่เล่นมัลติของเกม Medal Of Honor รู้สึกว่าชอบกว่าทุกเกมที่เล่นมา

เกมเดี๋ยวนี้ผมแถมจะไม่เล่นเลยรอเกมใหม่ๆๆ เมื่อก่อนยอมรับว่าโหลดเถื่อนทุกวัน ตอนนี้ลบทิ้งเกือบหมดละ ช่วงนี้อยากเล่นเกมonline ใหม่อยู่
ยอมรับเรื่องซื้อแผ่นมาเล่นได้ชัว ไม่มีปัญหาเลย สำหรับเล่นคอมมันต้องลงนานบางทีก็มีปัญหา ขนาดแผ่นแท้ก็เหอะ แต่บางทีก็โหลดเถื่อนได้นิ เน็ตก็ได้ดีกว่า PS3
ส่วนใหญ่กลับจาก7-11หรือ รร. มาก็เล่นแต่คอม เบื่อก็นอน ช่วงนี้สนใจหนังสือ ชีวิต วรรณกรรมเรื่อยเปื่อยอยู่

เลยอยากจะให้ แนะนำหน่อยผมควรทำไงดี

สรุป

1. เก็บไว้ต่อ(รอExใหม่ๆ)หรือขายดีครับเน้นเกมด้าน PC
ในใจก็อยากขาย แต่อีกใจก็อยากจะเล่น Last of Us ก่อน แต่ก็รู้สึกเสียดายซื้อเอง

2. แนะนำเกมonline ใหม่ๆหน่อย เก็บเวลก็ได้ FPS ได้ยิงดี bf3,pb ไม่เอานะ แหะๆๆ

sattawat1979
5th August 2013, 22:04
ถ้าให้ผมแนะนำก็เก็บไว้เล่นต่อไปดีกว่าครับ ขายไม่คุ้มหรอก

ปัญหาที่คุณเจออยู่นี้ผมก็เจออยู่เหมือนกันครับ บางทีคุณอาจจะไม่ชอบเล่นเกมจริงๆก็ได้

คุณอาจซื้อมันเพราะแค่อยากรู้อยากเห็นเท่านั้นเอง หรืออยากให้ขึ้นชื่อว่า ''กูก็มี'' อะไรประมาณนั้น

ซึ่งผมก็เป็นอยู่ตอนนี้ ผมเสียเงินไปมากมายกับเรื่องเกมครับ ทั้งๆที่ไม่ค่อยมีเวลาเล่นเลย

เล่นได้แป๊บเดียวก็เบื่อ พักหลังมาชอบดูหนังมากกว่าแล้ว มันเบื่อๆอยากๆอ่ะครับ

ผมว่าบางทีเราต้องลองค้นหาตัวเองดูซักหน่อยแล้ว ว่าจริงๆเราต้องการอะไรกันแน่ ดีกว่าเสียเงินกับเรื่องที่เราไม่มีเวลาให้กับมันเต็มที่แบบนี้

แต่คิดจะขายก็ได้นะ เรื่องของคุณ ถ้าคิดว่ามันน่าเบื่อไปซะแล้ว :)

Patrenko
6th August 2013, 01:13
10 กระทู้ก็ 10 กระทู้เหอะเเนะนำเกมส์ ผมว่าก็ยังจะเเนะนำ Red Orchestra 2 อยู่ดี ^^

ส่วนที่ว่าไม่คุ้มผมเเนะนำให้คิดสะว่ามันเป็นของใช้ยามว่างละกัน อย่าไปคิดว่าต้องใช้มันให้ได้ทั้งหมดในวันนึงถึงจะคุ้ม

Xbox ผมกะว่าว่างเมื่อไหร่ก็หยิบมาตอนนั้นไม่ว่างก็ทำไอที่จะทำไป

Killzone Uncharted ผมว่ากันเพลย์ไม่ค่อยได้เรื่องนะสำหรับผมหนะชวนหลับเหมือนกัน Infamous ก็เหมือนกัน เล่นเเล้วผมว่าดีจริงๆมี Last of us กับ Heavy Rain แต่ก็ถือว่าคุ้มนะ เพราะ PS3 ไม่ใช่ของผม 55 ยืมเขาเล่นเอา

Kyonman
6th August 2013, 01:23
ระวังขายไป แล้ว จะมานึกเสีนดายทีหลังครับ ผมก็เคยเป็นครับ อะไรที่เป็นของเรา ซื้อมาแล้ว ถ้าไม่ ช็อต จริงๆ อย่าขายเลย

10 กระทู้ก็ 10 กระทู้เหอะเเนะนำเกมส์ ผมว่าก็ยังจะเเนะนำ Red Orchestra 2 อยู่ดี ^^

ส่วนที่ว่าไม่คุ้มผมเเนะนำให้คิดสะว่ามันเป็นของใช้ยามว่างละกัน อย่าไปคิดว่าต้องใช้มันให้ได้ทั้งหมดในวันนึงถึงจะคุ้ม

Xbox ผมกะว่าว่างเมื่อไหร่ก็หยิบมาตอนนั้นไม่ว่างก็ทำไอที่จะทำไป

Killzone Uncharted ผมว่ากันเพลย์ไม่ค่อยได้เรื่องนะสำหรับผมหนะชวนหลับเหมือนกัน Infamous ก็เหมือนกัน เล่นเเล้วผมว่าดีจริงๆมี Last of us กับ Heavy Rain แต่ก็ถือว่าคุ้มนะ เพราะ PS3 ไม่ใช่ของผม 55 ยืมเขาเล่นเอา

อืม...... Killzone Uncharted มันเป็นเกมส์ ที่ ต้องเล่นยาวๆ ครับ ยืม มาเล่น คง เข้าไม่ถึงมั้ง แต่ก็นะ คนอื่น เขาเล่นสนุก มีบางคนที่เล่นแล้วจะหลับ เกม Ex Sony ผมเล่นแล้ว ฟิน ทุกเกม โครตจะโชคดี

ไปๆ มาๆ ผมคิดว่า น่าสงสาร นะ เขาเล่นกัน สนุกทั้งเมือง ตัวเอง ดัน ไม่สนุก ซะนี้ อด ครับ อด... 555555

LEGACY
6th August 2013, 02:19
PS3 ผมจะ 3 ปีละเล่นจบแค่ 6-7 เกมเองผมไม่เสียดายนะที่ซื้อ ผมชอบสะสมเครื่องเกม ผ่านไปอีก 10 ปีแล้วเอามาเปิดเล่นใหม่เหมือนมันย้อนวันวาน ผมยังเสียดายเครื่องเกมสมัยเด็กๆที่แม่ซื้อให้อยู่เลยเพราะผมทิ้งมันหมด เหมือนมันเป็นคุณค่าทางจิตใจ

arkuma
6th August 2013, 02:27
ผมแนะนำ Payday 2

กับเก็บไว้รอเล่น Destiny ข่าวว่าลง PS3

pluggioo
6th August 2013, 02:28
Ps3 เจ้าของกระทู้เล่นโซนไหนครับ last of us มัลติ สนุกนะครับ ผมเล่นยังไม่เบื่อเลย ยิงฝรั่งสนุกดี 55+ fps ผมไม่ค่อยได้เล่น 55 ชอบเล่นในคอมมากกว่า ราคาแผ่นนั่นยอมรับครับว่า แผ่นแพงกว่าเครื่องอีก แต่ชอบสะสมแผ่นเลยไม่คิดไรมากค่อยๆซื้อไป ยิ่งตัว steelbook หรือกล่องเหล็กนี่เห็นละ เงินออกกระเป๋าเลยทีเดียว เกมสนุกเล่นคนเดียว ก็ last of us uncharted 1-2-3(ภาค2สนุกสุด รึเปล่า สำหรับผมนะ) เกมค่ายนี้ทำให้อยากซื้อ ps4 เลย ตอนนี้รอ Jojo เก็บตังรอละ ex ด้วย

sirisuk008
6th August 2013, 03:05
ผมใช้วิธีหมุนแผ่นเอานะครับ อย่างเกมส์ที่เราเล่นจบแล้ว และคิดว่าคงไม่เล่นอีกก็ขายเลยเพื่อจะได้เป็นทุนซื้อเกมส์ต่อไป ผมเก็บจะเฉพาะเกมส์ที่ผมชอบครับ เกมส์ไหนอยากเล่นซื้อมาถ้าไม่โดนก็ขายไป

nano28
6th August 2013, 03:11
เก็บไว้เถอะครับ ต่อไปภาคหน้าอาจอยากเล่นอยู่ก็ได้ เมื่อก่อนผมมีps1 ทั้งตัวเครื่อง จอย(ทั้งสั่นและไม่สั่น) สายแท้ ตอนนี้เหลือแต่เครื่อง ยังเจ็บใจไม่หายเอาไปเล่นที่อื่นแล้วหายเกลี้ยง

ส่วนps3นี่เก็บแต่z2 jp ราคานี่หนักเอาการครับ แบบว่าซื้อๆมา ก็เรียงๆไว้ไม่ได้เล่นมันก็มีความสุขได้นา

Top_s_Black
6th August 2013, 05:14
ps3 ต้องมอนอันครับ(monsterhunterportable3rd) ยากนิดๆ แต่ถ้าเล่นเป็นรับรอง ติดเป็น ร้อยชั่วโมง (มาเล่นโซนยุ่นบ้างก็ดีของยุ่นเกมนุกกว่าเยอะ)

Patrenko
10th August 2013, 22:29
ระวังขายไป แล้ว จะมานึกเสีนดายทีหลังครับ ผมก็เคยเป็นครับ อะไรที่เป็นของเรา ซื้อมาแล้ว ถ้าไม่ ช็อต จริงๆ อย่าขายเลย

อืม...... Killzone Uncharted มันเป็นเกมส์ ที่ ต้องเล่นยาวๆ ครับ ยืม มาเล่น คง เข้าไม่ถึงมั้ง แต่ก็นะ คนอื่น เขาเล่นสนุก มีบางคนที่เล่นแล้วจะหลับ เกม Ex Sony ผมเล่นแล้ว ฟิน ทุกเกม โครตจะโชคดี

ไปๆ มาๆ ผมคิดว่า น่าสงสาร นะ เขาเล่นกัน สนุกทั้งเมือง ตัวเอง ดัน ไม่สนุก ซะนี้ อด ครับ อด... 555555

ไม่รู้สิครับ ผมก็ไม่ได้เล่นเเปปๆปิดนะก็เล่นจนจบ เคยคิดจะซื้อเครื่องเพราะเกมส์ Killzone Unchart ด้วยซ้ำ แต่เล่นเเล้วผมว่ามันจืดจริงๆตอนเเรกผมก็ว่าเป็นแต่ผมคนเดียวเหมือนกันครับ แต่เหมือนเคยเห็นผ่านๆใน gcon บางคนเขาก็ว่า gunplay มันจืดไปเหมือนกัน

แต่เล่นเเล้วไม่ชมแต่ติคงไม่ถึงขั้นน่าสมเพชนะครับ เพราะมันคงเเล้วแต่คน บางรายว่าห่วยก็มี ไม่ใช่แค่เกมส์แต่ก็ชินเเล้วเเหละ เรื่องพี่มากผมว่าหนังไม่ดีอะไรมากมายผมยังโดนติกลับเลย

topperioz
11th August 2013, 00:30
ถ้าร้อนเงินก็ขายครับ

แต่ถ้าไม่ร้อนเงิน ก็เก็บไว้ดีกว่า
เกม exclusive มันยังมีมาเรื่อยๆ
gta5 , metal gear 5 ก็กำลังจะมา

last of us ก็สนุกนะครับ หลายๆเวบรีวิวให้10/10
ควรค่าแก่การเล่นมากๆ สำหรับผมคิดว่าเจ๋งกว่า god of war ascension เยอะครับ
online multiplayer ของ last of us ก็สนุกครับ หาห้องไวด้วย เพราะคนเล่นเยอะ เล่นแล้วจะติดใจเลย

ส่วนเรื่องซื้อแผ่นแท้ ถ้าเสียดายเงิน หรือรู้สึกเปลืองเงิน
แนะนำให้ซื้อแผ่นมือ2 ครับ และเก็บเฉพาะเกมที่อยากเล่นจริงๆเท่านั้น

หรืออีกทางคือ ไปเจลเครื่อง แล้วเล่นสายมืดไปเลย
คราวนี้คงเล่นจนเบื่อไปเลยครับ เพราะเกมเยอะมากๆ