PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ปัญหาการแชร์อินเทอร์เน็ตช่วยด้วยครับ

asssansin
7th August 2013, 02:14
เนื่องจากโน๊ตบุ๊คของผมใช้Wi-Fiต้องการที่จะใช้สายLanต่อเข้าคอมใหญ่เพื่อแชร์อินเทอร์เน็ตแต่ว่าลองเท่าไหร่ก็ทำไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าพอจะทำได้ไหมผมใช้Win7รบกวนผู้รู้ช่วยที่ครับเพราะลองทำแล้วไม่ICSขึ้นให้แชร์อินเทอร์เน็ตไปอีกเครื่องตามที่บาง

เว็บสอนเลยครับ

Super_Man
7th August 2013, 03:02
เอิ่มมมม คุณเอาสายแลน ต่อเข้า pc ใช่ไหม
แต่ว่า pc มันไม่มีเสารับ wifi นิหน่าาา แล้วคุณจะปลอยยังไง แล้ว pc จะปล่อยจากไหน หละ

แต่ถ้าอยากปล่อย จริง ๆ ให้หา usbwifi เอิ่มมมม "เข้าเรียกอะไรน้าาา" ที่มันทำให้ pc รับ wifi ได้อะครับ นั้นแหละ
มันจะปล่อย wifi จากสายแลนได้ ก็หลักการเดียวกันกับ NB นั้นแหละ ครับ รับได้ก็ ปล่อยได้

17791
7th August 2013, 03:03
รับไวไฟล์มาจากไหนล่ะครับ

chikuva
8th August 2013, 08:06
ต้องไปซื้ออุปกรณ์เพิ่มครับ ให้มันทำหน้าที่รับเน็ตทาง wifi แล้วจากนั้นก็ต่อสายแลนหรือรับต่อจาก wifi อีกทีหนึงครับ

asssansin
11th August 2013, 18:17
ผมมีตัวระสันญานเป็นแบบเสียบกับเมนบอดร์แต่มันใช้ไม่ได้เลยครับเสียบแล้วไฟขึ้นแต่ใช้รับสัญญาณไม่ได้รุ่นsmc pci card -SMCWPCI-G 802.ll
ผมลองหาไดว์เวอร์มาลงหลายอันแต่ไม่สามารถใช้งานได้ครับพอจะมีใครแนะนำได้ไหมว่าควรทำยังไง