PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง After effect กับหนังเรื่ิอง 21 2008

ta123
8th August 2013, 00:56
effect เร่งความเร็วแบบในหนังทำอย่างไรครับ

นาที่ ที่ 46:30 ครับผม ลองไปดูเบยย ใครมี Tutorial อันนี้ขอที่นะครับ

http://joviphd.blogspot.com/2013/02/21-2008-hd.html

ขอบคุณมากมาย

GuY_NoOpPeR
8th August 2013, 01:03
ขอผ่านล่ะกัน ชอบดูเเต่หนังโป๊

hiphopparadise
8th August 2013, 03:05
ผมคิดว่าเค้าใช่กันแยกเลเยอร์และใช้กรีนสกรีนตอนถ่ายครับ เลเยอร์แรกถ่ายใช้ดอลลี่ช้าๆมากๆเพื่อเวลาเร่งความเร็วแล้วจะเป็นปกติทำให้ภาพคนหมุนไปเร็ว(อาจจะเป็นดอลลี่ที่ตั้งเวลาเลื่อนอัตโนมัติ)

เลยเยอร์2ถ่ายพระเอกกับกรีนสกรีนแบบปกติเลย แล้วเอาเลเยอร์1มาเมิร์จกับเลเยอร์2 วิธีทำกรีนสกรีนก็หาดูเอา ค่อนข้างยากนะครับเพราะเทคนิคการถ่ายสูง

หรือใครมีเทคนิคที่ถูกต้องหรือดีกว่านี้ก็ลองดูครับ ผมอยากศึกษาเหมือนกัน

ta123
8th August 2013, 20:49
ผมคิดว่าเค้าใช่กันแยกเลเยอร์และใช้กรีนสกรีนตอนถ่ายครับ เลเยอร์แรกถ่ายใช้ดอลลี่ช้าๆมากๆเพื่อเวลาเร่งความเร็วแล้วจะเป็นปกติทำให้ภาพคนหมุนไปเร็ว(อาจจะเป็นดอลลี่ที่ตั้งเวลาเลื่อนอัตโนมัติ)

เลยเยอร์2ถ่ายพระเอกกับกรีนสกรีนแบบปกติเลย แล้วเอาเลเยอร์1มาเมิร์จกับเลเยอร์2 วิธีทำกรีนสกรีนก็หาดูเอา ค่อนข้างยากนะครับเพราะเทคนิคการถ่ายสูง

หรือใครมีเทคนิคที่ถูกต้องหรือดีกว่านี้ก็ลองดูครับ ผมอยากศึกษาเหมือนกัน

ผมดูแล้วสับสนตอนแรกผมก็คิดว่ากรีนสกีน

แต่มันจะเนียนไปไหม?- -*

หมุนรอบตัว แถม VDO BGหลังที่เร็วๆ ยังดูเป็นธรรมชาติ เดาว่าการถ่ายคงต้องมีเครื่องแบบ

หมุนอัตโนมัติหรือเปล่า เปะขนาดนั้น- -*