PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คลิปนี้ทำให้ผมหันมากเล่นเกมแท้ แบไต๋ไฮเทค: Special Report - สินค้าลิขสิทธิ์ ปัญหาที่เถียงไม่จบ

tonyhero
8th August 2013, 22:33
http://youtu.be/kw2VeovzTc8

GetsugA
8th August 2013, 22:45
ผมชอบรายการนี้มากครับ เริ่มต้นดูมาตั้งแต่ตอนที่ 620 กว่าๆ ดูแรกๆติดมา แล้วก็ดูมาจนถึงทุกวันนี้ รายการนี้ไม่ใช่แค่เล่าข่าว IT อย่างเดียว มันไม่น่าเบื่อ มันมีความสนุกด้วย เลยทำให้ไม่เบื่อ แล้วได้สาระเต็มๆ ตอนนี้พี่หนุ่ยแกก็ทำสำเร็จ ไปอยู่ในฟรีทีวีได้แล้ว ดีใจจริงๆ ถึงแม้จะไม่ได้มีทุกวันเหมือน แบไต๋ไฮเทค ก็ตาม และก็ทำจะติดตามรายการนี้ต่อไป ใครที่ยังไม่เคยดู ลองดูนะครับ แล้วคุณจะติดใจ มันได้ความรู้เยอะมากจริงๆ ผมเองก่อนที่จะมาดูรายการนี้ก็ไม่ได้รู้เรื่องไอทีอะไรเลย พอมาดูแล้ว เออมันรู้อะไรมากขี้น รู้ว่าเทคโนยี มันไปไกลขนาดไหนแล้ว และทุกวันนี้ เทคโนโลยี มันไปไกลมากแล้วจริงๆ

GuY_NoOpPeR
8th August 2013, 22:47
รอมาม่าคัพ

hot0892832683
8th August 2013, 22:58
มันก็จริงอย่างเขาว่า
คำว่าสุขของการเล่นเเท้
มันหาไม่ได้ในของปลอมจริงๆ

DDG
8th August 2013, 23:37
โอ้ววว ได้แนวคิดที่ดีมากก

byside002
8th August 2013, 23:45
ถูกต้องสุดๆ ซื้อแท้มาเล่นแล้วท่านจะเห็นคุณค่าของความสุขในการเล่น ความสุขทางใจ มันเป็นอะไรที่บอกไม่ถูกครับ

Winters
8th August 2013, 23:51
เมื่อก่อนก็ชอบเล่นเถื่อนนะ แต่พอได้ลองมาซื้อของแท้ มันคนละอย่างเลยนะ กับความภาคภูมิใจ
และเห็นคุณค่าในการเล่นในการเก็บรักษา คือมันมีสเน่ห์ ของถูกต้องลิขสิทธ์พอคุณเสียไปครั้งเดียว
จากนั้นมันจะตามมาเรื่อยๆเลย อันนี้คือพูดถึงเกมนะ ฮ่าๆ

Prirya
8th August 2013, 23:53
ใช้แท้จะรู้จัก "พอ" เพราะเดี๋ยวจนหากต้องการไม่สิ้นสุด
แนวคิดรายการนี้ถูกต้องเลยครับ ใช่เลย :giveheart

ILoveJKG
8th August 2013, 23:53
ลืมอะไรไปอย่างนึงหรือเปล่าครับว่า คนที่ซื้อของแท้ลิขสิทธิ์พอเห็นคนอื่นที่โหลดเถื่อนมาเล่น(เช่น RE6 ที่ของก๊อปโหลดเถื่อนดันออนไลน์ได้)แล้วเกิดไม่พอใจ ก็จะชอบข่มว่าพวกเองก็ได้แต่โหลดเถื่อน ขโมยเล่น ฯลฯ ก็อย่างว่าแหละ ของแท้เกมละหลายร้อย(อาจถึงพันกว่าบาทขึ้นไป) ไหนจะ DLC อีก เดี๋ยวนี้พัฒนาไปถึงขึ้นเป็น Season Pass ไปแล้ว และที่หนักไปกว่านั้นค่ายเกมบางค่าย เอาเกมเก่ามาใส่เพิ่มอะไรนิดหน่อยแล้วเข็นเอามาขายซ้ำอยู่อย่างนั้นอีกหล่ะ...

satornarm
9th August 2013, 00:03
ผมไม่เหลืออะไรที่เป็นเถื่อนในเครื่องแล้วตอนนี้ ยกเว้น Anime กับหนังอะนะ 555+

UpBraHum
9th August 2013, 00:07
ตอนแรกๆ ก็เล่นปลอมเพราะคิดว่ามันแพงเล่นแปปเดียวก็ลบ

แต่พอใช้สตีม(บ้านผมไม่มีที่เก็บเกมส์กล่อง สตีมจึงเป็นอีกหนึ่งทางออกที่ผมชอบมากกกกกกกกก:preved)

ราคาเกมส์ก็ไม่ได้แพง ซื้อก็ง่าย ลดราคาก็บ่อย มีDLCให้โหลด เล่นออนไลน์กับเพื่อนก็สนุก

หลังๆมานี้เกมส์ที่เคยเล่นไปแล้วถ้าเห็นลดราคาก็จะซื้อเก็บ ตอนแรกลงสตีมไว้เล่น DOTA 2 อย่างเดียว หลังๆเกมส์เพียบ ลดราคากันอยู่ได้

tonyhero
9th August 2013, 00:10
ตอนแรกๆ ก็เล่นปลอมเพราะคิดว่ามันแพงเล่นแปปเดียวก็ลบ

แต่พอใช้สตีม(บ้านผมไม่มีที่เก็บเกมส์กล่อง สตีมจึงเป็นอีกหนึ่งทางออกที่ผมชอบมากกกกกกกกก:preved)

ราคาเกมส์ก็ไม่ได้แพง ซื้อก็ง่าย ลดราคาก็บ่อย มีDLCให้โหลด เล่นออนไลน์กับเพื่อนก็สนุก

หลังๆมานี้เกมส์ที่เคยเล่นไปแล้วถ้าเห็นลดราคาก็จะซื้อเก็บ ตอนแรกลงสตีมไว้เล่น DOTA 2 อย่างเดียว หลังๆเกมส์เพียบ ลดราคากันอยู่ได้
ใช่เลยครับ

Deathbringer
9th August 2013, 00:19
ต้มน้ำรอ...

Top_s_Black
9th August 2013, 00:30
+1"""""""""""""""""""""""""""""""""""""

shisaku
9th August 2013, 01:17
ผมก็เล่นเกมนะ ผมเคยเติมเงินเพื่อซื้อเกมแท้ด้วย แต่ผมม่คิดดูแล้ว เงินที่เราเอามา มันไม่ใช่เงินของเรา มันเป็นเงินของพ่อ ของแม่ มันถูกแล้วหรือที่เราจะเอาเงินส่วนนั้นมาบำเรอความสุขแบบนี้ มันผิด ผิดมากๆ ผมมีเพื่อนที่เค้าอยู่อเมริกานะ(คนไทยนีละ แต่ไปทำงานที่นั่น) เค้าบอกว่าคนที่นั้นเค้าเล่นของแท้ทุกคน ทั้วซอฟแวร์ วินโดว์ เกม ไม่ค่อยมีของเถื่อน คือแทบจะไม่มีเลยล่ะ แต่.....ขอย้ำ.....แต่!!!! เงินที่เขาเอามาซื้อเพื่อบำเรอความสุขนั้น เขาหามาเอง ด้วยน้ำพักน้ำแรงของเขาเอง ไม่ใช่ขอพ่อขอแม่เหมือนพวกเรานะ
พอผมได้ยินดังนั้น ผมสะดุ้งเลย ตั้งแต่ตอนนั้น ผมเลยคิดว่า ผมจะไม่ซื้อเกมแท้อีกเลยตราบใดที่ผมยังไม่สามารถหาเงินซื้อเกมเองได้่

....ความคิดเห็นส่วนบุคคลโปรดใช้จักรยานในการรับชม....

Jerryboyz57
9th August 2013, 13:05
เจ๋งครับ มผชอบนะคลิปนี้ แต่อย่าดราม่ากันจนไปเข้าหูเว็ปอื่นเขาอีกล่ะ ถ้าคุยก็คุยกันดีๆ เขาจะได้ไม่เอาเราไปเป็นละครได้

clean1447
9th August 2013, 13:14
สำหรับคนที่คอมสเปคต่ำๆ ให้เขาเล่นเถื่อนไปเถอะ

แต่สำหรับคนที่สเปคสูง ดันเล่นเถื่อนแล้วบอกว่าไม่มีเงิน

แต่ถ้าคนสเปคคอมต่ำ แต่เล่นแท้ คนสเปคสูงเล่นเถื่อนมันก็นะ

อย่างคนมี IPhone เติม 3G 599 ได้ แต่ไม่มีปัญญาซื้อแอปแท้ ราคาแค่ 30 บาท

Rozie.
9th August 2013, 13:36
ผม ข้น ลุก ..:sweat

EikueHD
9th August 2013, 13:38
รายการดีมีประโยชน์ + ไม่อวย ไม่เข้าข้างมากเกินไปด้วยครับ :cool:
ส่วนเรื่องซื้อเกมก็แล้วแต่คนครับ คนรวยมีเงินเป็นล้านไม่คิดจะซื้อเค้าก็ไม่ซื้อครับ
เพราะฉะนั้นเลิกมาม่าเพราะยังไงก็เกมเมอร์เหมือนกัน

wpspo2499
9th August 2013, 13:41
^ ^ ผมก็เล่นมันทั้ง เถื่อนและแท้ละครับ :o

ผมเลยไม่มีสิทธิ์ไปว่าใครเค้า :gamer