PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมไปชอบรุ่นน้องคนนึง คุยกันทุกวัน แต่...

nodoka
9th August 2013, 00:10
คือผมไปชอบรุ่นน้องคนนึง (เรียนคณะ-สาขาเดียวกัน) แล้วผมก็บอกไปอย่างชัดเจนแล้วว่าชอบ (จากการช่วยเหลือของเพื่อนผม)

ทางนั้นเขาไม่ได้ตอบตกลงหรือตอบปฏิเสธ ตอบแค่ว่า "ไม่รู้" หลังจากนั้นผมก็ได้ไลน์น้องเค้ามา

ก่อนที่จะได้เบอร์โทรมาในภายหลัง (ซึ่งได้มาจากการช่วยเหลือของเพื่อนอีกเช่นเคย)

เมื่อได้มาทั้งสองอย่างแล้ว ผมก็โทรหาเค้าทุกวัน เป็นการโทรคุยประมาณว่า อยู่ไหน ทำอะไรอยู่ เรียนอะไร กินข้าวยัง บลาๆๆ

ส่วนไลน์ผมจะคุยกับน้องเค้าตอนเย็นๆ-ดึกๆ คุยจนน้องเค้าไปเข้านอน (คุยกันทุกวัน)

โดยการคุยแต่ละครั้งของผมนั้นเป็นการคุยแบบธรรมดาๆ ไม่มีการหยอดคำหวานใดๆ (อาจจะมีบ้างแต่น้อยสุดๆ) เพราะผมจีบใครไม่เป็น

แถมผมยังคุยไม่ค่อยเก่ง มักจะเป็นทางน้องเค้าที่ชวนคุยซะมาก

และไม่ค่อยจะได้เจอหน้ากันเท่าไหร่ เพราะตารางเรียนของผมและน้องเค้าไม่ค่อยจะตรงกัน

แต่บางทีก็หาเรื่องไปเจอโดยซื้อของไปฝากบ้างเป็นบางครั้ง

ผมจึงมีคำถามว่า ถ้าผมคุยไปเรื่อยเปื่อยแบบนี้ อัตราการสำเร็จที่จะทำให้ผมกับน้องเค้าคบกันแบบจริงจังมีไหม

เพื่อนอีกคนนึงของผมให้คำแนะนำว่า ผมไม่ควรคุยไปเรื่อยเปื่อยแบบนั้น ควรหยอดคำหวานใส่เยอะๆ ไม่งั้นอาจโดนหมาคาบไปกิน

แล้วคนอื่นๆล่ะครับมีความเห็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

_SaBasTaiN_
9th August 2013, 00:27
ถ้าเป็นผมนะเห็นคุยกับผมเเล้วเขาไม่ได้มีท่าทีรำคาญอะไรเเล้วละก็ผมจะขอคบแบบจริงๆจังเลยครับไม่ต้องรอช้าเเดะพวก....คาบไปเเดกครับขอเเค่ท่านมีความกล้าที่จะพูดบอกตรงๆไปเลยดีกว่าครับให้มันรู้ไปเลยจะได้ไม่มีอะไรติดใจให้เขารู้ไปเลยว่าเรานี่เออพี่คิดจริงจังกับ
น้องจริงๆนะ
สู้ๆครับ จ.ข.ก.ท ;)

Aequitas
9th August 2013, 00:45
ลองนัดเจอกันดูมั่งสิครับ พูดจีบหน่อยๆ เช่น น่ารักนะ เป็นห่วงนะ คิดถึง ฯลฯ

nottfun
9th August 2013, 01:08
ออกเดทๆ กันครับ ไปไหนมาไหนด้วยกัน ไปเที่ยวกัน ดูหนังก้ได้อะ basic สุดละ หุๆๆๆ

18&Life
9th August 2013, 01:12
ถ้าเธอคนนั้นหน้าตาดีแล้วมีคนจีบเยอะ การคุยแบบเรื่อยเปื่อยนั้นใช้ไม่ได้ผลหรอกครับ
แต่ถ้าคุณมั่นใจว่าคุณเป็นคนเดียวที่จีบเธอ แล้วเธอไม่มีท่าทีรำคาญที่คุณโทรไป
ผมแนะนำว่าให้ลอง หยุดโทรหาซัก1-3วัน ถ้าเธอโทรหาคุณก่อน คุณก็เตรียมตัวได้เธอเป็นแฟนได้เลย
แต่ถ้าไม่อันนี้ก็อยู่ที่ความสามารถของคุณเองแล้ว

sirisuk008
9th August 2013, 01:39
พยายามรู้ 5 ชอบ 5 เกลียด ของเขาซิครับเราจะได้พุ่งเข้าได้ทุกทางแล้วหาจังหวะเหมาะๆบอกชอบเลย ขอคบเลย
อยากมีแฟนต้องใจกล้า เพราะเดี๋ยวช้าจะทานแห้วแบบผม ช้าไป 1 ก้าวทุกที 55+

เอาเป็นว่าสู้ๆครับ

GuY_NoOpPeR
9th August 2013, 02:18
ชวนคุยเรื่องใต้สะดือเลย สายตรงอ่ะ สายตรง ไม่ต้องอ้อม :dance ....ถ้าผมบอกงี้ท่านจะทำตามมั้ยหล่ะ

เป็นตัวของท่านเองอ่ะดีสุดล่ะ อย่าไปฝืนพูดหรือทำอะรัยที่มันไม่ใช่ตัวเอง ไหนๆเค้ากูรู้ว่าเราชอบเเล้วนิ๊:rose

zupermax
9th August 2013, 11:47
คุยเฉย ๆ ไม่น่าได้ผล หาเรื่องชวนเที่ยว เป็นการพิสูจน์น้องเค้าไปในตัวด้วย

wiitoon
9th August 2013, 14:32
ถามไปเลยว่าคิดกับพี่ยังไง หรือถามเค้าว่าเรามาลองคบกันดูมั้ย นานๆไปถ้าเค้าไม่ชอบจะเจ็บมาก อิอิ