PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Payday 2 คุ้มมั้ยครับที่จะซื้อ ?

Independent
9th August 2013, 01:22
ตอนนี้ตังค์พร้อม เครื่องพร้อม แต่ว่าผมไม่แน่ใจว่าจะซื้อดีมั้ย

เพราะว่าผมยังไม่เห็นคนวิจารณ์เลย ก็เลยไม่รู้ว่ามันจะดีเหมือนภาคแรกหรือเปล่า

เพราะว่าผมเคยเล่นภาคแรกอยู่ซึ่งมันหนุกมาก

ผมกะไว้จะพรีออเดอร์ด้วยเลย จะได้ DLC เพิ่ม

แต่กลัวมันไม่คุ้ม

สรุป คุ้มมั้ยครับถ้าจะซื้อ หรือว่าควรเก็บตังค์ไปซื้อช่วงอื่นหรือว่าเกมอื่นแทน ?

Aequitas
9th August 2013, 01:24
เป็นผมรอ steam summer sale ถูกกว่าเยอะเลย

Azllen
9th August 2013, 01:24
ช่วงนี้ ไม่ลองโหลด beta มาเล่นดูก่อนเหรอครับ ผมว่ามัน ok กว่าภาคแรกพอสมควรเลย

date kyo
9th August 2013, 01:29
ok เลยครับสนุกกว่าภาคแรกมากครับ แต่ตอนนี้รู้สึกจะไม่ได้ DLC แล้วนะครับลองเช็คดูก่อนข่าวเขามาเงี้ยซึ่งผมก็ยังไม่แน่ใจ

manshinoda
9th August 2013, 02:18
ภาคแรกอย่างมันส์ ภาคสองไม่ต้องพูดถึง แงะกระปุกมาหมื่นกว่าเพื่อซื้อเกมเดือนนี้ เดือนเดียว

GuY_NoOpPeR
9th August 2013, 02:23
ลองโหลด beta มาลองเองเลย :declare

ไม่งั้นถ้าเป็นคนไม่ซีเรียสกับของเเท้ของเถื่อนนักก็รอออกเเล้วโหลดมาเล่นระบบมันก่อนก็ได้

ถูกใจก็เล่นเถื่อนไปเลยเห๊ยย ยย ไม่ใช่!!! ถูกใจก็ไปซื้อเเท้ซะ มันคุ้มทุกเกมอยู่เเล้วเเหละ เพราะว่ามันอยู่ที่คนชอบ:pleasantry

Winters
9th August 2013, 03:24
คุ้มนะเล่น Beta มา สรุป มันส์มากซาวด์แทรกลุ้นระทึก และแน่นอนสนุกกว่าภาค1มาก มีระบบใหม่เข้ามาเยอะเลย
ไม่ว่าจะเป็นการอัพสกิล 3 สาย ใน 1 อาชีพ สามารถเลือกได้ 4 อาชีพ ไหนจะสุ่มของตอนเล่นจบด่าน ได้ทั้งหน้ากาก ของโมปืน และรูปแบบการปล้นที่หลากหลาย
ที่สามารถจะเลือกได้ว่าจะปล้นแบบเงียบๆหรือลุยกับตำรวจ และเสียงปืนที่หนักแน่นไม่แพ้ BF3 เลย สรุปคุ้มครับ ด้วยราคาเพียง 500-600 ผมว่าคุ้มมากเลยนะถ้าเป็นเกมระดับนี้
จริงๆราคาต้อง 1000+ ด้วยซ้ำ แต่มาในราคาแสนถูก ผมก็จะซื้อพรุ่งนี้เหมือนกัน เห็นว่าพุธหน้าเปิดให้เล่นจริงแล้ว *-*

ถ้าไม่แน่ใจอีกก็ลองโหลดมาทดลองเล่นก่อนก็ได้ แบบออนไลน์ด้วยนะ ในห้อง Download เนี่ยแหละเล่น coop ออนไลน์ได้ผ่าน Steam ไปลองดู

NaNice
9th August 2013, 03:41
ผม Pre ไปแล้วครับ เกมมันผมว่าokกว่าภาค1เยอะมากครับ

Jokibuy
9th August 2013, 06:06
สนุกมากครับ ดุเดือดถึงใจเลยแนะนำ

ช่วงนี้ ไม่ลองโหลด beta มาเล่นดูก่อนเหรอครับ ผมว่ามัน ok กว่าภาคแรกพอสมควรเลย

จะเล่น beta มันต้อง pre ก่อนไม่ใช่หรอครับ เอ หรือผมตกข่าว -_-

DeKidZapper
9th August 2013, 17:10
ภาคแรกอย่างมันส์ ภาคสองไม่ต้องพูดถึง แงะกระปุกมาหมื่นกว่าเพื่อซื้อเกมเดือนนี้ เดือนเดียว

อวดรวยจุjiบย คุณแมนชิโนดะ

Lonely_Knight
9th August 2013, 22:01
เป็นผมรอช่วง Sale ครับ เพราะอย่างน้อยมันก็ประหยัดกว่ากันเยอะ

เล่นเกมอื่นรอก่อนได้ 555+

nontom007
9th August 2013, 22:14
เกมส์นี้ผมชอบตั้งแต่ภาคหนึ่งแล้ว ถ้าถามว่าควรซื้อภาคสองมั้ย ก็น่าซื้อนะ
เพราะระบบของภาคสองมันค่อนข้างโอเคเลย (คงเพราะมีระบบอัพสกิลที่อิสระกับเกมเพลย์ที่เล่นในแนวทางstealthได้)
อีกไม่กี่วันตัวเกมก็จะออกมาแล้วถ้าพรีเพื่อไปลองเล่นbeta ผมว่าไม่คุ้มเท่าไหร่
(ก็แล้วแต่ความชอบเพราะไอชุดพรี CCE นี่ก็ได้ของเยอะดี+DLCด้วย)

ผมต้องรอช่วงมันsale ก็คงจะนานเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน เพราะเก็บตังค์รอwatchdog

earrupz
9th August 2013, 22:18
อยากบอกเลยครับว่าเด็กเยอะมากT_T แต่ก็สนุกดี

earrupz
9th August 2013, 22:21
ตอนนี้ตังค์พร้อม เครื่องพร้อม แต่ว่าผมไม่แน่ใจว่าจะซื้อดีมั้ย

เพราะว่าผมยังไม่เห็นคนวิจารณ์เลย ก็เลยไม่รู้ว่ามันจะดีเหมือนภาคแรกหรือเปล่า

เพราะว่าผมเคยเล่นภาคแรกอยู่ซึ่งมันหนุกมาก

ผมกะไว้จะพรีออเดอร์ด้วยเลย จะได้ DLC เพิ่ม

แต่กลัวมันไม่คุ้ม

สรุป คุ้มมั้ยครับถ้าจะซื้อ หรือว่าควรเก็บตังค์ไปซื้อช่วงอื่นหรือว่าเกมอื่นแทน ?

DLC มันได้อะไรเพิ่มบ้างครับ ช่วยบอกที

InterScopE
9th August 2013, 22:28
สนุกมากครับ ดุเดือดถึงใจเลยแนะนำ

จะเล่น beta มันต้อง pre ก่อนไม่ใช่หรอครับ เอ หรือผมตกข่าว -_-

BETA ตอนนี้ ถ้ามีภาคแรกก็เล่นได้ครับ