PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าเกิดมีซอมบี้

icehero
9th August 2013, 04:31
ถ้าเกิดมีซอมบี้ขึ้นมาคุณจะทำไงเอาแบบ คิดเป็นจริงเป็นจัง

golfzallp
9th August 2013, 04:35
เป็นซอมบี้

silencer
9th August 2013, 06:15
เป็นซอมบี้
หลายคนคงแห่ไปเป็นซอมบี้เหมือนกันหมด เหมือนอย่างในหนังไง จำนวนคน(ผู้รอดชีวิต)คนจะมีน้อยกว่าซอมบี้
555 ขำๆยามเช้า

jlooowall
9th August 2013, 06:17
ผมจะจับ ซอมบี้ ทำเมีย :giveheart

kurolykan
9th August 2013, 06:54
หาวิธีรอด และ วิธีตายแบบไม่ทรมาณ ถ้ามันรอดยากเกินไปก็ ตัดช่องน้อยแต่พอตัว เหนื่อยกับชีวิตมามากพอแล้ว ขี้เกียจจริงจังเลย ชีวิตนี้

DeKidZapper
9th August 2013, 07:29
ผมเชื่อเลยถ้าซอมบี้มีจริงหลายคนคงไม่กล้าฆ่าแน่ๆ โดยเฉพาะคนรักยิ่งแล้วใหญ่เลย

gikkik
9th August 2013, 07:59
เข้าห้าง เตรียมอาวุธ ผสมของต่างๆในห้างเป็นอาวุธ

byside002
9th August 2013, 08:08
วิ่งให้สุดชีวิตกับคนที่เรารัก เอาตัวรอดไปวันๆ

qwerty2536
9th August 2013, 08:29
รวมกลุ่ม หาของ เกบเวล อัพสกิล 555+

pattarazaza
9th August 2013, 08:29
เอาชีวิตรอดแบบเกมเมอร์

iscream1991
9th August 2013, 08:56
:answer
สวัสดีครับ
เอาแบบจริงจัง เนื้อหามีสาระนะครับ ผมมีกฎอยู่ 12 ข้อ ผมเชื่อว่าถ้าผมทำตาม 12 ข้อนี้ผมจะมีชีวิตอยู่ได้ :cool:
1.หาอาวุธ อาวุธอะไรก็ได้ที่ใกล้ตัวที่สุด ไม่จำเป็นต้องเป็นปืน ผ่า หน้าไม้ครับ กระทะ ตะหลิว หม้อ ไห อะไรก็ได้ที่ตีมันตายได้
2.หายานพานะ (เอาคันใหญ่ๆไว้ก่อน 555) เพื่อหนี
3.หาที่พักใหม่โดยสถานที่นั้นๆก็จะต้องไม่ไกลจาก Super Market หรือร้านสะดวกซื้อมากเกินไป (ซึ่งความเป็นจริงสถานที่พวกนี้เป็นแหล่งชุมชน คนจะอยู่เยอะฉะนั้นซอมบี้ก็จะเยอะเช่นกัน)
4.หาอาวุธ ที่นี้ต้องหาเป็นอาวุธที่มีอานุภาพสูง เช่น ปืน ระเบิด มีดดาบ กับดัก
5.ตุนเสบียง อาหาร และน้ำดื่มให้ได้มากที่สุด และกินอย่างประหยัด
6.หาเครื่องมือสื่อสาร เท่าที่หาได้
7.ที่นี้คงต้องเหนื่อยนะ เพราะเราคนต้องมีเพื่อนร่วมทาง นั้นก็คือพยายามหาผู้รอดชีวิตมาอยู่ด้วย อย่าโง่ทำเก่งเป็นพระเอกในหนังหละ เพราะเรื่องจริงซอมบี้ไม่มีบท ไม่มีผู้กำกับ (เป็นเพศหญิงจะดีมาก 555)
8.เคลียร์ และ ยีดพื้นที่นั้นๆไว้ อาจจะเป็นพื้นที่แคบไม่กว้างมาก เพราะถ้ากำลังคนเรามีน้อยเราก็คุ้มกันลำบาก
9.หาโอกาสที่จะติดต่อกับในเมือง หรือเขตกักกันโรค เราจะได้ไปอยู่ในที่ที่ปลอดภัยกว่านี้
10.จำไว้การที่เจอผู้รอดชีวิต นั้นไม่ได้หมายความว่าเราโชคดีเสมอ มันอาจจะหมายถึง ศัตรู ภาระ และตัวปัญหาก็เป็นได้ ฉะนั้นอย่าเปิดรับใครเขามาอยู่ด้วยเยอะเกินไปเพราะจะทำให้เราควบคุมเขายากมากขึ้น
11.ตื่นตัวและเฝ้าระวังอยู่ตลอด เพราะนี้ไม่ใช่บ้านพักตากอากาศ หรือพักร้อนชายทะเล เดี๋ยวโดนแดดก...!
12.ถามตัวเองว่าอยู่เพื่อใคร อยู่เพื่ออะไร ถ้าไม่มีอะไรซักอย่างก็.....ตายซะ

12 ข้อนี้มิได้อ้างอิงจากอะไร เป็นเพียงการคาดการและประเมินสถานการณ์แบบในภาพยนตร์เท่านั้น อาจจะมีถูกหรือผิดผมก็ไม่รู้ได้เพราะโลกนี้ยังไม่มีซอมบี้จริงๆซักน้อยและยังไม่มีใครอยากมาประกาศตัวเองว่าเพิ่งจากดงซอมบี้มา ฉะนั้นอ่านเพื่อความบันเทิงนะครับ อย่าดราม่า

เอาใจเจ้าของกระทู้ครับ :girlhaha

kimasd555
9th August 2013, 09:06
เลือกฮีโร่ เข้าป่า ฟาร์มเก็บเงิน ออกของ

psychogunz
9th August 2013, 09:14
เอาง่ายๆเลยครับ เอาน้ำมันใส่ขวดจากนั้นนำผ้าอุดปากขวด เอาหมามาล่อให้ซอมบี้รวมกัน จุดไฟแล้วเผาครับ พอสุกได้ที่แล้วก็จัดแบ่งใส่จาน แบ่งให้ชาว jkg ที่รอดชีวิตกินกันครับ

icehero
9th August 2013, 09:28
ผมเชื่อเลยถ้าซอมบี้มีจริงหลายคนคงไม่กล้าฆ่าแน่ๆ โดยเฉพาะคนรักยิ่งแล้วใหญ่เลย

อันนี้จริงผมว่าก็หลายคน
แต่ไอ้คนคนที่เราเกลียดล่ะมันส์

icehero
9th August 2013, 09:32
:answer
สวัสดีครับ
เอาแบบจริงจัง เนื้อหามีสาระนะครับ ผมมีกฎอยู่ 12 ข้อ ผมเชื่อว่าถ้าผมทำตาม 12 ข้อนี้ผมจะมีชีวิตอยู่ได้ :cool:
1.หาอาวุธ อาวุธอะไรก็ได้ที่ใกล้ตัวที่สุด ไม่จำเป็นต้องเป็นปืน ผ่า หน้าไม้ครับ กระทะ ตะหลิว หม้อ ไห อะไรก็ได้ที่ตีมันตายได้
2.หายานพานะ (เอาคันใหญ่ๆไว้ก่อน 555) เพื่อหนี
3.หาที่พักใหม่โดยสถานที่นั้นๆก็จะต้องไม่ไกลจาก Super Market หรือร้านสะดวกซื้อมากเกินไป (ซึ่งความเป็นจริงสถานที่พวกนี้เป็นแหล่งชุมชน คนจะอยู่เยอะฉะนั้นซอมบี้ก็จะเยอะเช่นกัน)
4.หาอาวุธ ที่นี้ต้องหาเป็นอาวุธที่มีอานุภาพสูง เช่น ปืน ระเบิด มีดดาบ กับดัก
5.ตุนเสบียง อาหาร และน้ำดื่มให้ได้มากที่สุด และกินอย่างประหยัด
6.หาเครื่องมือสื่อสาร เท่าที่หาได้
7.ที่นี้คงต้องเหนื่อยนะ เพราะเราคนต้องมีเพื่อนร่วมทาง นั้นก็คือพยายามหาผู้รอดชีวิตมาอยู่ด้วย อย่าโง่ทำเก่งเป็นพระเอกในหนังหละ เพราะเรื่องจริงซอมบี้ไม่มีบท ไม่มีผู้กำกับ (เป็นเพศหญิงจะดีมาก 555)
8.เคลียร์ และ ยีดพื้นที่นั้นๆไว้ อาจจะเป็นพื้นที่แคบไม่กว้างมาก เพราะถ้ากำลังคนเรามีน้อยเราก็คุ้มกันลำบาก
9.หาโอกาสที่จะติดต่อกับในเมือง หรือเขตกักกันโรค เราจะได้ไปอยู่ในที่ที่ปลอดภัยกว่านี้
10.จำไว้การที่เจอผู้รอดชีวิต นั้นไม่ได้หมายความว่าเราโชคดีเสมอ มันอาจจะหมายถึง ศัตรู ภาระ และตัวปัญหาก็เป็นได้ ฉะนั้นอย่าเปิดรับใครเขามาอยู่ด้วยเยอะเกินไปเพราะจะทำให้เราควบคุมเขายากมากขึ้น
11.ตื่นตัวและเฝ้าระวังอยู่ตลอด เพราะนี้ไม่ใช่บ้านพักตากอากาศ หรือพักร้อนชายทะเล เดี๋ยวโดนแดดก...!
12.ถามตัวเองว่าอยู่เพื่อใคร อยู่เพื่ออะไร ถ้าไม่มีอะไรซักอย่างก็.....ตายซะ

12 ข้อนี้มิได้อ้างอิงจากอะไร เป็นเพียงการคาดการและประเมินสถานการณ์แบบในภาพยนตร์เท่านั้น อาจจะมีถูกหรือผิดผมก็ไม่รู้ได้เพราะโลกนี้ยังไม่มีซอมบี้จริงๆซักน้อยและยังไม่มีใครอยากมาประกาศตัวเองว่าเพิ่งจากดงซอมบี้มา ฉะนั้นอ่านเพื่อความบันเทิงนะครับ อย่าดราม่า

เอาใจเจ้าของกระทู้ครับ :girlhaha

อืมใช้ได้ถ้ามีมาตี้อยู่ผมน่ะ

CanDiiZ
9th August 2013, 09:33
ออก Divine + Satanic + Heart + Boot of Travel + Assault Cuirass + Butterfly

Zombie says : GG

Price
9th August 2013, 09:37
จับซอมบี้ ทำเมียไง เหมือนในหนังภาพยนตร์ เรื่อง ซอมบี้ที่รัก ไงครับ แต่ในหนังซอมบี้เป็นผู้ชาย 555

Season
9th August 2013, 12:31
ออกเรือครับเป็นโจรสลัด อยู่กลางทะเลยสบายใจกว่าเยอะ 555 ตกปลากินไปวันๆ ล่องเรืออยู่แนวชาวฝั่ง ไม่เทียบท่า อิอิ

pondsif01
9th August 2013, 17:34
จะเป็นซอมบี้ตัวบอสครับ อิอิ

papangkron
9th August 2013, 17:52
กด Alt+F4 ครับ :o

BoonTew
9th August 2013, 17:53
เอาง่ายๆเลยครับ เอาน้ำมันใส่ขวดจากนั้นนำผ้าอุดปากขวด เอาหมามาล่อให้ซอมบี้รวมกัน จุดไฟแล้วเผาครับ พอสุกได้ที่แล้วก็จัดแบ่งใส่จาน แบ่งให้ชาว jkg ที่รอดชีวิตกินกันครับ

น้ำจิ้มซีฟู้ดแซ่บๆ เบียร์วุ้นซักหน่อยนะ อ่าาา ฟิน

niknana
9th August 2013, 17:54
หาวิธีรอด และ วิธีตายแบบไม่ทรมาณ ถ้ามันรอดยากเกินไปก็ ตัดช่องน้อยแต่พอตัว เหนื่อยกับชีวิตมามากพอแล้ว ขี้เกียจจริงจังเลย ชีวิตนี้

อะไรนะ ตัดน้องชายแต่พอตัว!!!!!!!!!

armakusarecord
9th August 2013, 17:59
อยู่บ้านเล่นเกม

TorSeinen
9th August 2013, 18:24
ต้องหาพวก แบนดิท มันเยอะ แล้วก็สร้างฐาน หาเสบียงของจำเป็นและอาวุธ ฮ่าๆ

TBFlFaPaPb
9th August 2013, 18:29
ปลูก Peashooter ครับ

beever9
9th August 2013, 18:57
จะให้ซอมบี้ข่วนเฉียดๆ แล้วไปนอนรอการเป็นซอมบี้ครับจะได้ไม่ทรมาร

96hp
9th August 2013, 19:02
เอาจิงๆนะถ้าถึงคราวที่โลกมีแต่ซอมบี้แล้วคนเหลือน้อยอาหารหายาก สิง่ที่น่ากว่ากว่าซอมบี้คือ คนด้วยกันเอง

whitebaa555
9th August 2013, 19:23
กัดนิ้วแล้วยอมเป็น ไททัน เหอะครับ

edwardza02
9th August 2013, 20:21
ทำตามทั้ง 12 ข้อ แล้วยึดพื้นที่ให้กว้างออกเรื่อยๆ

kabukiput
9th August 2013, 21:09
ไปหาอาหารน้ำดื่มสะอาด(น้ำดื่มตราสิงห์ นี่!!ไม่ได้ค่าโฆษณาหรอกแต่มันลอยๆมาเลยจับไว้ก่อน เผื่อฮา) แล้วก็ของจำเป็นพวกยารักษาโรค ไปพาคนที่รักมาอยู่ด้วยกันทั้งครอบครัว แล้วก็ปิดบ้านหนาๆ อยู่ข้างในนั้นจนกว่าจะเลยเวลาครับ เพราะยังไงซะเชื้อโรคคงอยู่ได้ไม่นาน คนคงตายหมดรวมถึงซอมบี้ด้วย แต่ต้องควบคุมการบริโภคของคนทั้งหมดจะได้มีอาหารกินยาวๆ รอจนกว่าจะมีการล้างประเทศ

darkperson50
9th August 2013, 21:19
ถ้าเกิดซอมบี้นี่ผมว่า รอดยากนะครับ
เกิดความวุ่นวาย ประชาชนแย่งอาหารกันแน่นอน อาจมีการฆ่ากันเพื่อความอยู่รอด
ใครที่รวยๆก็สบายไป คนจนๆนี่ผมว่า ตายแน่ครับ

JokeUTY
10th August 2013, 21:06
http://upic.me/i/ha/1fgfg.jpg (http://upic.me/show/46442804)

Mcarmy
10th August 2013, 21:37
ผมว่ามันอยู่ยากนะ ไวรัส ในหนังมันดูไร้สาระทันที เพราะว่า ถ้า ไวรัส มันแพร่กันง่ายขนาดนั้น แค่ยุงกัดคุณก็ตายแล้ว
โลกเรามันไม่ได้มีแค่มนุษย์นะครับ นี่ยังไม่นับการกลายพันธุ์ของเชื้อที่ไปผสมกับเชื้อโรคตัวอื่นๆ
ในหนังเค้าว่ากลายพันธุ์แล้วเราจะกลายเป็นสัตว์ประหลาดพลัง x2 ผมว่ามันดูกระจอกนะ ถ้าสู้กับการกลายพันธุ์ตัวเอง

ให้สามาถทนสภาพอากาศภายนอกได้ก็จะกลายเป็นว่า มันจะล่องลอยอยู่ภายนอกพอเราสูดอากาศไวรัสก็จะแทรกซึมเข้ามาได้ และผมว่ามันมีโอกาสเป็นไปได้เยอะกว่า พลัง x2 อีกนะ
แบบนี้ วิ่งอยู่ดีๆกลายเป็น ซอมบี้ไม่รู้ตัวเลยนะนี่

ถ้าเป็นแบบนี้แล้วผมว่า นั่งอ่านมู้ต่อไปดีกว่าครับ :)

topperioz
11th August 2013, 00:33
ทำแบบในหนัง shaun of the dead
กะ zombie land ครับ

ไปบ้านดารารวยๆ แล้วยึดบ้านเลย 5555+

Crazyna
11th August 2013, 00:44
อ่านแต่ละคอมเม้น นิ ฮาเหลือเกิน ห๊าๆ

GuY_NoOpPeR
11th August 2013, 01:07
FAP เเล้วไปนอนซะเถอะ ^____^

FighGod
11th August 2013, 15:51
สร้างฐานแล้วนั่งเล่นเกม