PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ดมื่อโดนจับเเล้วลองมองย้อนตัวเอง !

hot0892832683
9th August 2013, 16:43
วลาที่คุณเจอตำรวจเรียกเวลาคุณทำผิด คุณทำอย่างไรฮะ???
๙o -๙๙.๙๙% น้าช่วยหน่อยครับ/ ช่วยหน่อยนะคะ พอดีรีบค่ะ...
พร้อมยื่นแบงค์ร้อยใต้ใบขับขี่ หรือใต้ใบสั่งที่ยังไม่ได้เขียนเป็นอันรู้กัน...มอไซด์ก็ ๔o-๑oo บาท ซึ่งเป็นสิ่งที่ตั้งแต่รุ่น**** ง ง ผมปฎิบัติมาเป็นช้านาน...
o.o๑ - ๕% เขียนใบสั่งเลยครับ/ค่ะ เดี๋ยวจะไปเสียค่าปรับที่ สน.เองค่ะ...(สุดท้ายก็ให้คนรู้จักที่เป็นตำรวจไปเอาใบขับขี่คืนให้ไม่เสียตังค์ค่าปรับ อยู่ดีล่ะวะ คนไทย)
......// ยอมรับให้ได้นะครับ..ว่าตัวเองอยู่ในประเภทไหน???
ถามผม ผมตอบได้ชัดเจนเลยครับ..ข้อแรกทันที "น้าช่วยหน่อย"..
แล้วถ้าตำรวจคนนั้นมีที่ท่าว่าจะเอา ก็ง่ายเลย หยิบแบงค์ร้อยพับ..
แต่ถ้าตำรวจคนนั้นเป็นคนดี ไม่เอา ผมก็เคยเจอครับ..เค้าจะสวนกลับมาว่า "ไม่ได้ครับ"..เขาจะเขียนออกใบสั่งชัดเจนทันที...
แต่ตัวหนังสือลายมือส่วนใหญ่ ****งง จะอ่านไม่ออกหรอกข้อหาอะไร??? แต่ค่าปรับส่วนใหญ่จะอยู่ที่ ๔oo บาท ประมาณนั้น...
....//
ต่อมาวิวัฒนาการของโลกโซเชียล...****ทำให้คน*****บางคน...
กระทำการแบล็คเมล์ตำรวจ ซึ่งผมขอประนามอย่างยิ่ง คือ ...>>
ถ่ายคลิป..ในคลิปก็จะเป็นประมาณว่า ตัวเองโดนจับข้อหาอะไรซักอย่าง...จังหวะเอารถไปเทียบข้างทาง รู้ว่าทำผิด โดนตำรวจเรียกแน่ๆ มันก็กดถ่ายคลิป แหม่!!! มุมกล้องเป๊ะๆ ...
ผมก็งงในสิ่งที่มันทำ เสือกพูดเองว่าน้า "ช่วยหน่อย"
พร้อมหยิบแบงค์ขึ้นมา..ตำรวจเึค้าก็ช่วย**** เค้ารับ..เค้าตามน้ำ..
แล้วไปว่าเค้า*****อีก>> ย้อนกลับกันนะ ถ้า****ให้เขาเขียนใบสั่ง,
ไปเสียเวลาจ่ายค่าปรับบน สน...ตำรวจกล้าเรียกเงินจากคุณไหม??
เค้าช่วยคุณไม่ให้เสียค่าปรับเยอะ??>>เค้าช่วยคุณไม่ให้เสียเวลา
คุณเองหรือเปล่าที่เป็นคนหยิบยื่นสินบนให้เจ้าหน้าที่......???
ทำผิดแล้วหัดโทษตัวเองบ้างครับ...>>>
......//
ผมว่าพี่ไทย ส่วนใหญ่ ติดความเคยชิน...
ทำจนเป็นนิสัยแล้วกลายเป็นสันดาร...
อย่าด่าแต่ตำรวจที่รับสินบนเลยฮะ??
ตราบใดที่คุณยังเป็นคนให้สินบนนั้นเอง?? เพื่อซื้อความผิด
ความสบายของคุณเอง...ลองหันมาดูตัวเอง โทษตัวเองก่อนครับ?
- เราจะไม่ฝ่าไฟแดง>>> ไฟเหลืองปุ๊บกำลังจะแดงแล้ว ว วว..
กูเห็นนะ....แต่ละคนเหยียบ ไม่ต่ำกว่า ๘o กม./๑๘ล้านปีแสง
- เราจะสวมหมวกกันน็อคทุกครั้ง ไม่ซ้อนสาม...
เอาน่าใกล้ๆ เอง..ไม่น่าจะเป็นไร.....
++++++
ละลายพฤติกรรมตัวเองก่อนครับ..ทำให้ถูกกฎจราจร>>
แล้วสินบนก็จะไม่เกิดขึ้น..คุณก็ไม่ต้องมานั่งว่า ****รีดไถกูอีกละ..
ไม่ต้องถ่ายคลิปประจานมาตัวเองด้วย!!!! ...
แต่พวกตำรวจ*****ๆ ผมก็เคยเจอนะ!! เคยขับมอไซด์...>>>
****กูไม่ผิด ****เอาจนกูผิด ไล่ตั้งแต่ ใบขับขี่ หมวกพร้อม..
พรบ.ถูกต้อง...สุดท้าย****จับบอกว่า "ผมแซงขวา"
อ้าว*****!! ข้างหน้ามีหลุม ไม่ให้ผมหลบหรอน้า......>>>
หลบได้แต่ห้ามแซงขวา....****ตอบผมอย่างนี้..>>
รู้อย่างนี้กูขับลงหลุม****เลยดีกว่า ฉัสเอ๊ย.....
+++++
ป.ล.ตอนนี้ผมเลิกให้สินบนเจ้าพนักงานแล้วครับ..เพราะเราจะเลี่ยง การทำผิดกฎจราจร...เลิกเถอะครับ..เลิกมักง่าย...
เลิกพกแบงค์...>>เลิกถ่ายคลิปแบล็คเมล์....
อย่าปล่อยให้ความ"มักง่าย"มาทำลายประเทศไทย..นะพี่ไทย
ถ้าผิดจริง ก็ให้ตำรวจเขาเขียนใบสั่งเถอะครับ...
ส่วนตำรวจที่****ไถชัดๆ จะเอาตังค์อย่างเดียว ก็ถ่ายคลิปเลย..
แต่อย่าเสือกบอกว่า "น้าช่วยหน่อย" แล้วถ่ายคลิปมาลงนู่นนี่นั่น ซึ่งนั่นตำรวจไม่ได้ไถ แต่****นั่นแหล่ะเป็นคนที่หยิบยื่น
ความเคยชินให้กับพวกเขาเองฮะ....(คิดซ์ดิไอสันฝาน)

...// ... คุณท่าน(พี่ไทย)

..
.
..
จากคลิป https://www.facebook.com/photo.php?v=1400043843553097&set=vb.221317851322226&type=2&theater

hot0892832683
9th August 2013, 17:53
ไม่อ่านกันเลยหรอ T^T เม้นหน่อยก็ได้ ฮือๆ T^T

copter2011
9th August 2013, 18:21
คิดต่อต้านตำรวจหรอ 55+

pamzar5546
9th August 2013, 18:23
ยากส์ครับ อย่าว่าคนดีๆมีน้อยเลย คนดีๆอ้ะมีเยอะมาก เมืองไทย
เพราะว่าเป็นคนดีไง เขาเลยไม่เคยโดนจับ ส่วนน้อยโดนจับก็จ่าย ตามปกติ

แต่มีอีกประเด็นคือ คนดี ไม่ได้ทำอะไรผิด แต่ดันโดนจับนี่สิ -w-
เมืองไทยน้อ ยากแท้หยั่งถึงจริงๆ ไม่อยากพูดเกี่ยวกับการเมือง มันยาว 55555555

pankfbi99
9th August 2013, 18:44
อย่าว่าผมโง่เลยนะ ไอ **** นี้มันคือคำไรอ่า 55555

ukzeroooo
9th August 2013, 18:56
โอเค ซึ้ง เม้นบน ไอ้ **** คือ บิดา มั้งนะ

tonthebg
9th August 2013, 19:20

คราวหน้า พับเล็กๆนะครับ

ManKP
9th August 2013, 19:23
ลึกซึ่งงงงงงงงงงงงงงงงงง - -

pkill1994
9th August 2013, 19:39
อ่านยากมากๆเลย การพิมพ์แบบนี้ อยากอ่านให้จบนะแต่ตาลายก่อน

อ่านได้แค่ครึ่งเดียวเอง

liger0000
9th August 2013, 20:34
ถ้ามันจะเอาไม่ผิดก็จับคับ โซ่หย่อน เบาะขาด รถไม่ล้างก็มีคนโดนมาแล้ว แล้วทุเรศอย่างคับพอเป็นหน้าที่เช่นจับขโมยก็ไม่สนใจ มีคนต้มใบกระท่อมหรือเสพยาก็ไม่มาดู ของหายของโดนขโมยก็อย่าหวังจะได้คืน ตำรวจในเมืองก็แบบนี้หละคับ ต้องแบบญาติที่เป็นตำรวจของผมคนหนึ่งส่งไปอยู่เขตนอกบรรหารบุรี(ทุ่งคลี) อย่าหวังจะได้จับอะไรเลยคับ ปลูกมะนาว ขายไข่ ขายน้ำมะพร้าวหารายได้เอาอย่างเดียว

babymaster
9th August 2013, 21:13
เป็นคนดีตลอด อยู่ยากครับ มันต้องผสมผสาน