PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามวิธีปิดไม่ให้ได้ยินเสียงแชทของ Dota 2

Lonely_Knight
10th August 2013, 21:34
มีวิธีปิดแชทไม่ให้ได้ยินเสียงที่เค้าพูดกันใน Dota 2 ไหมครับ

บางทีมันรำคาญมากอะครับ พูดกันอยู่แค่ 2 คน เราฟังก็ไม่รู้เรื่อง(ไม่ใช่ภาษาอังกฤษน่าจะประมาณจีน)

แถมทำให้เสียงเกมเราเบาลงอีก บางทีมันแค่เปิดไมค์มาร้องเพลงให้ฟัง สำหรับผมมันน่าเบื่อครับ

Innes
10th August 2013, 22:51
ก็กดตรงรายชื่อคนในห้องอ่ะครับ มันจะอยู่ซ้ายบนแล้วคลิกตรงชื่อคนที่รำคาญ แล้วเลือก Mute เอา

karukuk
10th August 2013, 22:56
ผมเล่นมาจนเลเวล60แล้วยังไม่รู้เลยครับ ขอบคุณมากๆครับ ชอบบ่นอะไรกันงุงิก็ไม่รู้ภาษาจีนแหละ ฮ่าๆๆ
อีกอย่างแขร์ของกันมันกดตรงไหนเหรอครับ ผมเล่นอย่างเดียวจริงๆครับ ขอบคุณครับ

Innes
11th August 2013, 00:00
หมายถึงพวกเสียงคิลต่างๆ แบบนี้ใช้มั้ยครับ ก็ใกล้ๆปุ่มเปิดรายชื่อคนในห้องนั้นแหละครับ

ตอนเริ่มเกมจะเห็นเป็นตัวเลข1 2 3.... หรือมากกว่าตามจำนวนที่แชร์ คลิกแล้วก็เลือกซะ

Lonely_Knight
11th August 2013, 00:50
หมายถึงพวกเสียงคิลต่างๆ แบบนี้ใช้มั้ยครับ ก็ใกล้ๆปุ่มเปิดรายชื่อคนในห้องนั้นแหละครับ

ตอนเริ่มเกมจะเห็นเป็นตัวเลข1 2 3.... หรือมากกว่าตามจำนวนที่แชร์ คลิกแล้วก็เลือกซะ

ไม่ใช่เสียงคิลนะครับ ไอเสียงคิลอะผมชอบครับ มันดี

แต่เป็นเสียงที่บางคนเค้าเปิดไมค์คุยกันครับ