PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดอย่างไรกับการแฮคเกมและโชรแกรมช่วยเล่นเกม

hetappi
11th August 2013, 19:20
วันนี้ผมมีเรื่องจะถามพวกคุณๆหลายๆว่าคุณเคยใช้โปรเกมไหม
แล้วทำไมคุณถึงใช้มัน?
เพื่อนผมเล่น dead island ที่ผมซื้อให้ไปปรากฏว่ามันใช้โปรแกรมเดียวกับที่แฮคเกมเฟส
แฮคเวล แล้วก็มีเพื่อนอีกคนนึงมาอวดว่า "เล่น dead island 2 วัน เวล 60 เจ๋ง" ( ซึ่งเพื่อน****ลบเม้นผมไปแล้ว )
เกมออนไลน์ต่างๆนาๆก็จะเห็นว่านี้ใช้โปรแกรมช่วนเล่น(โปรนั้นแหละ)ใช้โปรแกรมพวกนี้ เรื่อยๆและบางทีอาจจะทุกเกมด้วยซ้ำ
ผู้เล่นที่ใช้โปรแกรมพงกนี้ฝีมือค่อยข้างต่ำพอสมควร
เลยมาอยากลองถามว่าเพื่อนๆคิดอย่างไรกับโปรแกรมพวกนี้?

Cutto23
11th August 2013, 19:22
เกมดีๆ ต้องเสียไปก็เพราะพวกนี้แหละ

godog585858
11th August 2013, 19:31
ผมคิดงี้น่ะ ถ้าเราเล่นคนเดียวน่ะครับ Offline ใช้ได้ไม่เป็นไรหรอกครับ

แต่ถ้าเล่นแบบ MP งี้อ่ะครับ ผมว่ามันไม่สมควรน่ะครับ แต่ถ้าเล่นกับเพื่อน อย่าง Dead Island งี้อ่ะครับ ผมบอกเพื่อน ว่าผมใช้ Mod Dead Star เพืื่อนผมก็ขอไปใช้บ้าง เล่นกัน 4 คน มันส์ ฮา กัน 4 คนเลยครับ ^ ^

แต่ถ้าเป็นเกม Online เช่น SF ไรงี้ อ่ะครับ ใช้ไปก็มีแต่คนไม่ชอบ ผมว่า เล่นกัน แฟร์ๆดีกว่าครับ วัดกันที่ฝีมือ ^ ^

Ezio Auditore
11th August 2013, 19:35
เดี๋ยวนี้ผมไม่ใช้เเล้วเพราะถ้าใช้มันจะทำให้เบื่อเกมได้ง่ายๆ อย่างเมื่อก่อน Diablo 2 ผมดันไปโกงสกิล,เวล อื่นๆ ทำเอาเล่นไม่จบ ส่วนเกมออนไลน์นี่ไม่เคย

YAKAMA27
11th August 2013, 19:39
เกมออนไลน์นี่ผมไม่เคยน่ะครับ ถ้าออฟไลน์ก็แล้วแต่เกมบางช่วงที่มันยากจริงๆ ไม่ก็เอาไว้เล่นขำๆ

pangblackarmy
11th August 2013, 19:45
ถ้า ใช้ใน ออฟไลน์ ก็สีสันดีครับ สำหรับคนต้องการแต่ ออนไลน์ก็อะนะ ไม่สมควรเลยย

AUTcher
11th August 2013, 19:50
ใช้ให้ถูกครับ มันมีข้อดีของมัน มันไม่ได้มีแต่ข้อเสีย

แต่คนเราใช้มันในทางที่ผิดสะเยอะ ...

kan506506
11th August 2013, 19:57
ถ้าเล่นคนเดียวก็ไม่เป็นไรครับแต่มันจะทำให้ความยากของเกม(รวมความสนุกด้วย)ลดลง

แต่ถ้าเล่นแบบ Online กับคนอื่นหลายๆคนไม่สมควรครับ เพราะเป็น MP ทุกเกมออกบแบมาให้ต้องใช้ความสามารถและทีมเวิคร์ ถ้าใช้โปรแล้วจะทำให้สิ่งเหล่านี้หายไป ไม่ต่างจากการเล่นคนเดียวเลยครับแถมทำให้คนที่เล่นด้วยเสียอารมณืไปอีก

clean1447
11th August 2013, 20:06
เคยอยากใช้ แต่ ไม่เคยผ่าน เกมส์กาด สักที

worakorn3
11th August 2013, 20:10
กรณีเกม dead island ถ้าใช้เทรนเนอร์โกงเกมแบบออฟไลน์ ก็ไม่มีใครว่าหรอกครับ แต่ถ้าออนไลน์นี่สิ มันน่าด่าซะให้เจ็บ

แต่ถ้าเป็น "MOD" ซึ่งผมก็ใช้เล่นออนไลน์เฉพาะกับเพื่อน ซึ่งมันช่วยผมได้เยอะเลยทีเดียว เล่น 2-3 อาทิตย์ได้ตังไปคราฟ + ซ่อมอาวุธเยอะดี :o

EK007
11th August 2013, 20:21
ผมใช้แต่ warz อะ มันใช้กันทั้งเซิฟเลยผมเลยต้องใช้มั่งสู้ไม่ได้เลย 555 เดินๆอยู่ตาย

Lonely_Knight
11th August 2013, 21:04
สำหรับผม ถ้าเล่นคนเดียวบางทีก็ใช้ครับ บางอันมันยากเกินจริงๆถึงจะใช้

แต่ถ้าเล่นออนไลน์แล้วใช้นี่ ผมเห็นว่าไม่ควรอย่างแรงครับ เกมดีๆเสียหมด

ฝีมือไม่ถึงก็อย่ามาเล่นแล้วใช้แฮคใช้โปรเลยเลย ใช้เท่าไหร่ก็ไม่มีวันเก่งขึ้นหรอก

RlucksN
12th August 2013, 01:53
สมัยก่อนเคยใช้อยู่พักนึงและก็เลิกใช้ไปเพราะรู้สึกว่าตัวเองกาก ทำไมไม่พยายามเล่นเอง ตั้งแต่นั้นมาก็ไม่ใช้เลย พอแพ้หรือตายบ่อยๆก็สนุกดี 555

ส่วนคนที่ใช้ ถ้าเล่นออนไลน์มันก็น่าเกลียด บางคนมันก็แค่อยากอวดว่าตัวเองเจ๋ง ทำนิสัยเป็นเด็กไปได้

salerde
12th August 2013, 09:36
ผมเคยใช้โปรกับเกมส์ออฟไลน์ เพราะเซฟหายเลยขี้เกลียดเล่นใหม่ มันก็จำเป็นบางครั้งนะ

บางคนทีเขาเบื่อหันมาใช้โปรเล่นขำๆคนเดียวก็มี

magabers
12th August 2013, 09:43
ผมว่า GTA ใช้สูตรก็หนุกดีนะ 55555

หนุ่มหน้าหวาน
12th August 2013, 09:59
ผมก็ใช้ในพวกเกมสร้างฐานไม่ก็สร้างเมือง GTA ก็ใช้บ้างครั้งผมว่ามันก็สนุกดีนะ พวกเกม offline บ้างทีโปรแกรมช่วยเล่นทำให้ทำในสิ่งที่เล่นแบบปกติไม่ได้เช่นพวก ปั้มยูนิตเยอะๆเร็วๆ
แต่ถ้าเล่น Online ผมว่าก็ไม่สมควรเพราะเป็นเหมือนการเอาเปรียบผู้อื่น

theerapatau
12th August 2013, 10:22
ถ้าใช้นะครับผมว่ามันใจไม่เกิดความภาคภูมิใจหรือดีใจสักนิดเดียวที่ชนะได้ ซึ่งการเล่นเกมจุดนี้แหละครับที่สำคัญ