PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง PS vita ครับ

pamzar5546
12th August 2013, 17:03
เห็นกระทู้ถาม psp ผมก็อยากถามมั่ง จะซื้อพอดีเลย

PS vita มี monster hunter ไหมครับ ภาคไหนก็ได้

อีกคำถามครับ psn นี่ คล้ายๆ แอพสโตร์ ใช่มั้ยครับ

ใช้บัตรเติมใช่มั้ยครับ แล้วบัตรเติม หาซื้อที่ไหน

Edit : ลืมถามครับ ว่ามันเล่นเกมของตัวอื่นได้รึเปล่า พวก ps2 psp อ้ะครับ

pamzar5546
14th August 2013, 00:42
วีต้า นี่ กระแสไม่ดีขนาดนั้นเลยหรอครับ T_T

$3MiFiN@L$
14th August 2013, 00:59
มันมีเกมคล้ายๆ MH อยู่นะ แต่จำชื่อไม่ได้ รอ PS4 แล้ว หาเกมที่เป็น EX ที่ใช้ Vita เล่นคุ้มเลยละ
เกมเจ๋งๆ มันต้องรอสักพัก เหมือน PSP แรกๆ ยังไม่อะไรมาก ต้องรออีกหน่อยแต่เกมก็เป็นร้อย แล้วนะตอนนี้อะ

supermakarm
14th August 2013, 01:17
ขอตอบเท่าที่รู้นะครับ
1.ถ้าภาคเฉพาะของ ps vita ยังไม่มีครับ แต่เล่นของภาค psp ได้ครับ (เล่นแท้ โหลดจาก PSN)
2.ใช่ครับๆ คล้ายๆ app store
3. มีบัตรเติมครับ หาตามร้านขายเกมครับ ลองเปิดเว็บหาๆ ดู classic-gameshop, nadz , gcornor ๆลๆ หรือใช้บัตรเครดิต ได้ครับ
4. Ps2 เล่นไม่ได้ครับ แต่ของ PSP เล่นได้ครับ เท่าที่มีใน PSN ถ้าฝั่งก๊อปอาจเล่นได้หมด แต่ต้องรอครับตอนนี้เพราะ ยัง hack ไห้เล่น psp ไม่ได้ครับผม

ครับกระแสก็ยังไม่ดีเท่า pspเดิมครับ เพราะยังเล่น ก๊อปไม่ได้นะผมคิดว่า แต่ก็มีคนไทยเล่นพอสมควรเลยครับ

pamzar5546
14th August 2013, 17:28
ขอตอบเท่าที่รู้นะครับ
1.ถ้าภาคเฉพาะของ ps vita ยังไม่มีครับ แต่เล่นของภาค psp ได้ครับ (เล่นแท้ โหลดจาก PSN)
2.ใช่ครับๆ คล้ายๆ app store
3. มีบัตรเติมครับ หาตามร้านขายเกมครับ ลองเปิดเว็บหาๆ ดู classic-gameshop, nadz , gcornor ๆลๆ หรือใช้บัตรเครดิต ได้ครับ
4. Ps2 เล่นไม่ได้ครับ แต่ของ PSP เล่นได้ครับ เท่าที่มีใน PSN ถ้าฝั่งก๊อปอาจเล่นได้หมด แต่ต้องรอครับตอนนี้เพราะ ยัง hack ไห้เล่น psp ไม่ได้ครับผม

ครับกระแสก็ยังไม่ดีเท่า pspเดิมครับ เพราะยังเล่น ก๊อปไม่ได้นะผมคิดว่า แต่ก็มีคนไทยเล่นพอสมควรเลยครับ

หมายความว่า ที่กระแสไม่ดี เพราะเล่นก้อปไมไ่ด้หรอครับ -0-

alonedevil
14th August 2013, 17:36
หมายความว่า ที่กระแสไม่ดี เพราะเล่นก้อปไมไ่ด้หรอครับ -0-

ไม่เกี่ยวครับ เพราะเกม แม่เหล็กมันยังไม่ค่อยมาแต่ปีนี้หละจะมาเยอะแล้วครับ Killzone
ผมเล่นอยู่นะ Vita เกมที่ดีๆมีให้เล่นก็เยอะครับ ^_^

supermakarm
14th August 2013, 17:42

เเค่ความคิดของผมอ่ะครับ แต่เกมของฝั่ง 3DS น่าเล่นเยอะครับ เพื่อนๆผมก็เล่น 3DS กัน เพราะมีเกมพวก Pokemon , Monhunt 3(tri)G แล้วก็จะมี ภาค 4 มาอีกครับยั่วน้ำลายจริงๆ แถมเกมน่าเล่นค่อนข้างเยอะพอสมควรเลยครับ

แต่เกมของ vita ก็สนุกๆก็มีเยอะนะครับ พวก DJ Max Technika TUNE, Uncharted golden abyss , P4G : Persona 4 The Golden ,Gravity Rush , Hatsune Miku Project Diva f , Disgaea 3: Absence of Detention ,Assassin's Creed III: Liberation
คล้ายๆ monhunt ก็มีพวก Ragnarok odyssey , Soul Sacrifice ,
แล้วก็มี สิ้นปีนี้ข่าวบอกว่าจะออก Final Fantasy X , X-2 - HD remaster ผมรอเกมนี้อยู่ครับ

อย่าตัดสินใจด้วยกระแสเลยครับผมซื้อ เพราะอยากเล่นเกมนั้นๆ มากกว่า

pamzar5546
15th August 2013, 19:57
เเค่ความคิดของผมอ่ะครับ แต่เกมของฝั่ง 3DS น่าเล่นเยอะครับ เพื่อนๆผมก็เล่น 3DS กัน เพราะมีเกมพวก Pokemon , Monhunt 3(tri)G แล้วก็จะมี ภาค 4 มาอีกครับยั่วน้ำลายจริงๆ แถมเกมน่าเล่นค่อนข้างเยอะพอสมควรเลยครับ

แต่เกมของ vita ก็สนุกๆก็มีเยอะนะครับ พวก DJ Max Technika TUNE, Uncharted golden abyss , P4G : Persona 4 The Golden ,Gravity Rush , Hatsune Miku Project Diva f , Disgaea 3: Absence of Detention ,Assassin's Creed III: Liberation
คล้ายๆ monhunt ก็มีพวก Ragnarok odyssey , Soul Sacrifice ,
แล้วก็มี สิ้นปีนี้ข่าวบอกว่าจะออก Final Fantasy X , X-2 - HD remaster ผมรอเกมนี้อยู่ครับ

อย่าตัดสินใจด้วยกระแสเลยครับผมซื้อ เพราะอยากเล่นเกมนั้นๆ มากกว่า

มีอีกป้ะครับ แนวมอนฮัน ช่วยแนะนำผมหน่อย ผมซื้อมาแล้ว รอเขาส่งมา

Kyonman
15th August 2013, 22:28
มีอีกป้ะครับ แนวมอนฮัน ช่วยแนะนำผมหน่อย ผมซื้อมาแล้ว รอเขาส่งมา

คล้าย มอนฮัน ที่สุด คงเป็น Tokiden ครับ เหมือนเลย แถมระบบ สมัยใหม่กว่าด้วย ภาพสวยงาม(ทดลองโหลด Demo มาเล่นได้ครับ เอา เซฟ ที่เล่นจาก เดโม ไปต่อ ตัวเต็มได้เลย)

มี Ai ไว้ต่อสู้ช่วย เวลา ที่ ท่านเล่นคนเดียวครับ จะได้ไม่โดน บอส ไล่ตบ คนเดียว 5555

ปล.อย่ายึด ติด กับ มอนฮัน มากครับ สมัยก่อน ผมก็เป็นแบบนี้ พอ Soul sac กับ Tokiden มา ลืมไปเลย