PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Hard disk ลดเองครับ

HOLOGRAM
14th September 2011, 18:43
คือลดลงทุกวินาทีอ่ะครับ วินาทีละนิดๆ ลองลงWindows ใหม่แล้วครับก็ยังไม่หาย ถ้าจะเป็นไวรัสก็ไม่น่าจะใช่นะครับ แล้วรู้ไหมอ่ะครับ มันเกิดจากอะไรอ่ะครับ

minimodz02
14th September 2011, 18:58
ที่มันลดเพราะวินโดว์มันจะสร้างไฟล์สำรองออกมากันเอาไว้ เวลาไฟตกอะไรประมานนี้ มันก็เลยกลายเป็นพวกไฟล์ขยะ ลองหาโปรแกรม Cleaner มาลองใช้ดู มันจะช่วยได้เยอะเลย มันจะลบพวกไฟล์ขยะทั้งหลายพวกไฟล์สำรองไรงี้ ใช้ได้บ่อยไม่มีผลกับวินโดว์ ลองใช้ดูคับ แล้วพิ้นที่จะว่างเยอะ

xxxlnwjung1
14th September 2011, 19:12
ใช่ครับ อย่างที่เรปบนบอก
ของผมก็เคยเ็ป็นโฟลเดอร์ Appication Data ของผม copy ตัวเองเป็น 10 อันไดร์ C เต็มเลยอ่ะ
ผมก็เลยลบออกเหลือไว้แค่อันเดียว ก็ไม่เป็นอะไรแค่ Google Chrome เน่าไป

HOLOGRAM
14th September 2011, 19:33
ถ้า Cleaner อ่ะครับ ผมโหลดมาใช้แล้ว มันก็ไม่หาย

CaZuKa
14th September 2011, 20:28
ตามที่เคยบอกไปนะคับ
แล้วที่ดูตอบมาว่า หยุดๆมาๆ หมายถึงอะไรหรอครับ
ถ้าเปิดโปรแกรมแล้วพื้นที่มันหาย ก็เป็นปกติครับ พอปิด มันก็คืนมา
ถ้าเปิดคอมไว้เฉยๆแล้วมันหาย อันนี้ไม่ปกติคับ
ยิ่งถ้าหายเป็น GB ก็ส่งไปเคลม เลย

numcang
14th September 2011, 20:30
อาจจะเป็นเพราะไฟล์ขยะครับ ลองใช้โปรแกรม ccleaner ดูครับ ช่วยท่านได้ครับ