PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ facebook comment

ta123
13th August 2013, 02:00
คือผมทำเว็บไซต์แล้วผมต้องการทำคอมเมนต์เฟสบุ๊ค

มันติดที่ว่า คอมเมนต์เฟสบุคมันเป็น html5 ซึ้งผมก็นำไปวาง ในdiv ใน bodyปกติของมัน

<div id="fb-root"></div>
<script>(function(d, s, id) {
var js, fjs = d.getElementsByTagName(s)[0];
if (d.getElementById(id)) return;
js = d.createElement(s); js.id = id;
js.src = "//connect.facebook.net/th_TH/all.js#xfbml=1";
fjs.parentNode.insertBefore(js, fjs);
}(document, 'script', 'facebook-jssdk'));</script>

แต่มันก็ไม่ได้ขึ้นอะไรให้ผม ผมะยายามหลายอย่างทำตามฝรั่งก็มะได้ผล ขอความช่วยเหลือสำหรับคนที่เคยทำหน่อยครับT_T

ta123
14th August 2013, 01:26
ไม่มีใคร เคยทำคอมเมนต์บนfacebookเลยหรอครับ มึนมากเลยตอนนี้

ballba
14th August 2013, 01:33
โค้ดแบบนั้น มันเป็นแบบเดียวกับ hi5 ครับ

แต่ใส่ในเฟสบุ้คมันใช่หรอ

ta123
14th August 2013, 01:51
อย่างน้อยก็มีท่านบอลตอบT_T มะใช่อ่าครับ พยายามทำทุกทางละ มะได้ผลเบยยT_T จะใส่ในเว็บ

facebook like slidebar ครบหมดเหลืออันนี้ กับเรตติงstar ก็จะเริ่มเว็บได้แล้วT_T

ballba
14th August 2013, 02:51
อ่า ไม่ต้องน้อยใจครับ ที่ยังไม่มีคนมาตอบเพราะอาจจะยังไม่มีผู้รู้ก็ได้ครับ ถ้ารู้ก็มีคนมาตอบเองแหละ ^^

tide16227
14th August 2013, 03:19
อ่า ไม่ต้องน้อยใจครับ ที่ยังไม่มีคนมาตอบเพราะอาจจะยังไม่มีผู้รู้ก็ได้ครับ ถ้ารู้ก็มีคนมาตอบเองแหละ ^^

ตามที่ท่านบอลได้กล่าวเอาไว้