PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : นัก Download ช่วยหน่อย ครับ เจอปัญหา น่ารำคาญ ที่สุด

devilparm
13th August 2013, 10:34
คือ ผมโหลดด้วยโปรแกรม IDM พอจะเสร็จ มันดันขึ่นว่า "ไม่สามารถดาวน์โหลดต่อได้ เนื่องจากหมดเวลาเสียก่อน" อะไรประมาณนี้อะครับ แก้ไขยังไงดี โหลดได้บ้างไม่ได้บ้าง เซ็งนะ

เอิ่ม ผิดหมวดไหมเนี่ย เขิน จังเลย

wittosca
13th August 2013, 21:08
โหลดใหม่ดิครับไม่เห็นยาก

devilparm
14th August 2013, 10:59
ครับ เพราะผม โหลดใหม่แหละครับ ถึงได้เล่น แต่ เมื่อวานโหลด เกมขนาด 16gb ไป แทนที่จะ 3-4 ช.ม. ก็เสด นี่เล่น เป็นวันเลยครับ

Metatron
14th August 2013, 11:51
สมมติ โหลดได้ 50เปอร์เซ็นต์ แล้วพอจะโหลดต่อมันขึ้นว่าเวลาหมด เนื่องจาก address ของไฟล์ดังกล่าวมันถูกเปลี่ยนครับ ให้เราเอา addressใหม่ มาแทนที่ addressเก่า ของไฟล์ที่โหลดค้างไว้

เริ่มด้วย refresh download address ครับ แล้วกดโหลดไฟล์ดังกล่าวนั้นใหม่
พอมันขึ้นให้โหลด ก็ copy addressใหม่ ไปpastไว้ที่ช่อง address ของไฟล์ที่โหลดค้างไว้ครับ
จากนั้นก็ resume download ได้เลยครับ

devilparm
15th August 2013, 02:44
สมมติ โหลดได้ 50เปอร์เซ็นต์ แล้วพอจะโหลดต่อมันขึ้นว่าเวลาหมด เนื่องจาก address ของไฟล์ดังกล่าวมันถูกเปลี่ยนครับ ให้เราเอา addressใหม่ มาแทนที่ addressเก่า ของไฟล์ที่โหลดค้างไว้

เริ่มด้วย refresh download address ครับ แล้วกดโหลดไฟล์ดังกล่าวนั้นใหม่
พอมันขึ้นให้โหลด ก็ copy addressใหม่ ไปpastไว้ที่ช่อง address ของไฟล์ที่โหลดค้างไว้ครับ
จากนั้นก็ resume download ได้เลยครับ

นี่แหละ บุลคล ที่หายาก มากๆ ในสมัยนี้ ขอบคุณ ครับ