PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แอบชอบคนนึงครับ :)

madworld567
13th August 2013, 16:37
อ่ะแห่ม! กาลครั้งหนึ่งเมื่อไม่นาน...

ผมได้ไปชะแว๊บเห็นผญ.คนนึงน่ารัก เรียนห้องเดียวกันบางวิชา
ให้ผมได้อธบายเกี่ยวกับผญ.ในรร.ผมก่อนนะ จะมีอยู่ 2 ประเภท:
1.) ผญ.ที่เงียบๆ เรียนเก่ง นิสัยดี
2.) ผญ.ที่ออกแนวเกรียนๆ ชอบเที่ยว บลาๆๆๆ

ผมได้ลองพิจารณาดูแล้วและคิดว่าเธอเป็นแบบแรก พอคิดได้เท่านั้นก็ดีใจมากมาย
เป็นเวลาแล้วกว่าสองวันที่ผมยังไม่ได้ไปคุยกับเธอเลย เธอดูเหมือนจะอายุมากกว่าเพราะว่าเห็นชอบไปคุยกับรุ่นพี่ผญ.

เธอมีเพื่อนอยู่คนนึงที่สนิทกับเธอ และผมอาจจะโชคดีเหมือนกัน เพราะว่าเพื่อนผญ.คนนั้นก็เป็นเพื่อนผมด้วย :pleasantry
ผมลองส่งแอ๊ดเธอไปในเฟสแต่เธอก็ไม่ค่อยได้เล่นเท่าไหร่ อยากจะได้ Line เธอเหลือเกินแต่ก็ไม่กล้าไปขอซึ่งๆหน้าเพราะผมไม่รู้จักเธอ

อยากจะรู้ว่าผมควรจะต้องทำยังไงครับ ตอนแรกมีคิดไว้อยู่ว่าจะเดินไปต่อหน้าและบอกว่าชอบแต่ก็ปอดแหกเหลือเกิน :sweat

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบ

jossza
13th August 2013, 17:39
เดินไปเลยครับ บอกเธอๆเราชอบเธอ เค้าต้องเงียบสักพักแบบงงๆ แน่นอน แล้วเราก็รอจังหวะพูดไปว่า ชอบก็เหี้. ละ เน้นเสียงนิดหน่อย

เค้าจะ งงหนักกว่าเดิม แล้วบอกว่า รักตะหาก ขอเบอร์หน่อยสิ นะนะนะ ได้ปะๆ

BLASTEROUS
13th August 2013, 17:47
เดินไปเลยครับ บอกเธอๆเราชอบเธอ เค้าต้องเงียบสักพักแบบงงๆ แน่นอน แล้วเราก็รอจังหวะพูดไปว่า ชอบก็เหี้. ละ เน้นเสียงนิดหน่อย

เค้าจะ งงหนักกว่าเดิม แล้วบอกว่า รักตะหาก ขอเบอร์หน่อยสิ นะนะนะ ได้ปะๆ :sweat:sweat:sweat เอาจิงดิ

madworld567
13th August 2013, 17:51

เค้าจะ งงหนักกว่าเดิม แล้วบอกว่า รักตะหาก ขอเบอร์หน่อยสิ นะนะนะ ได้ปะๆ

ไม่ไหวอ่ะท่าน T_T

jossza
13th August 2013, 17:55
ไม่ไหวอ่ะท่าน T_T

:sweat:sweat:sweat เอาจิงดิ

แหม่ๆ ผมก็ล้อเล่นครับ ทำจริง ถ้าเค้าเป็นคนฮาๆ ก็ดี ถ้าเกิดเป็นคนจริงจัง ก็เหี้.ละ 555

ปล. จริงๆก็ค่อยๆหาทางคุยนิดๆหน่อยๆก่อนดีกว่า แต่ถ้าได้ lineแล้วมันก็จะสบายมากๆ
ค่อยเป็นค่อยไป

madworld567
13th August 2013, 18:05
แหม่ๆ ผมก็ล้อเล่นครับ ทำจริง ถ้าเค้าเป็นคนฮาๆ ก็ดี ถ้าเกิดเป็นคนจริงจัง ก็เหี้.ละ 555

ปล. จริงๆก็ค่อยๆหาทางคุยนิดๆหน่อยๆก่อนดีกว่า แต่ถ้าได้ lineแล้วมันก็จะสบายมากๆ
ค่อยเป็นค่อยไป

ช่ายเลยท่าน ผมพยายามหาไลน์อยู่ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปลองคุยกับเพื่อนสนิทเค้าที่ผมรู้จักดู :)

Xteam
13th August 2013, 18:06
ก็ขอ Line จากเพื่อน ผญ. คนนั้นที่สนิทกับเธอซิครับ :D

madworld567
19th August 2013, 16:43
หายไปนานเบย...
ผมได้ไลน์มาและ แต่เผอญว่าเธอเป็นคนชอบ Anime
ผมนั้นก็ดูแต่ซีรี้ยฝรั่ง ตอนนี้ยิ่งกังวลเพราะเธออาจจะไม่ชอบผม และผมก็ยังไม่รู้เลยว่าจะเริ่มทักในไลน์ไปไง...:(

ขอบคุณล่วงหน้าค้าบบบ... :)