PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : BF3 ใครขับ ฮ มาตอบทีครับ

gikkik
13th August 2013, 19:33
ผมสงสัยมาก ทำไมบางคนขับ ฮ มันมีทั้ง ECM +ถังดับเพลิง
พอล๊อกแล้วมันมีปล่อยECM พอโดนมันยิงตายมันมีถังดับไฟด้วย
สงสัยทำยังไง:confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused::confused:

haruhi002z
13th August 2013, 19:47
ถ้าโดน LOOK ให้กด ECM ก่อนเลย หรือจะรอให้มันปล่อยมิสไซมาก่อนเเล้วปล่อยก็ได้

ถังดับเพลิง ความหมายมันตายตัวอยู่เเล้ว เวลาใช้ก็ ถ้านายขับเครื่องบิน หรือ ฮ เเล้วไฟลุก(เฉพาะเวลาที่ไฟลุกเท่านั้นนะ) ก็กด F เลยมันจะดับเพลิงให้เเล้วเราสามารถบินต่อไปอีก

oI3lacKLisTo
13th August 2013, 20:26
ถ้าโดน LOOK ให้กด ECM ก่อนเลย หรือจะรอให้มันปล่อยมิสไซมาก่อนเเล้วปล่อยก็ได้

ถังดับเพลิง ความหมายมันตายตัวอยู่เเล้ว เวลาใช้ก็ ถ้านายขับเครื่องบิน หรือ ฮ เเล้วไฟลุก(เฉพาะเวลาที่ไฟลุกเท่านั้นนะ) ก็กด F เลยมันจะดับเพลิงให้เเล้วเราสามารถบินต่อไปอีก

ถ้าแค่โดนมองยังไม่ต้องรีบกดก็ได้ รอเขา LOCK ก่อนค่อยกด :o

gikkik
13th August 2013, 20:39
เอ่อ เปล่าครับ - - เรื่องเบสิคพวกนั้นผมรู้ครับ โคโลเนล90แล้วครับ
ผมหมายถึงเวลาผมเล่น AA เวลาล๊อกเป้า พวกขับ ฮ เก่งๆบางคนมันก็ปล่อย ECM มาไม่ให้ล็อกแล้วบินมายิงแลกกับผมเลย พอผมตาย มันจะมีคิลแคมให้ดูใช่ไหม pilotมันใส่ความสามารถ ช่องกลาง คือ ถังดับเพลิง [แต่ทำไมมันปล่อยECMได้] คือมันอึดมากๆ ผมเล่น AA ฆ่า 50-60+ ตาย 1 ตาย2 เจอพวกนี้บางคน มันยิงแลกผมกระจุยซะงั้น ยิงยังไงมันก็ไม่ตายก่อนผม หรือมันมีทั้ง ECM+ถังดับเพลิง :sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat:sweat