PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ไวรัส ทำคอมอืดได้ไหมครับ !!

M&N
13th August 2013, 21:14
อยากรู้ว่า ไวรัส มันทำให้คอมอืดได้ไหมครับ เพราะช่วงนี้ คอมผมอืดมาก แบบว่า กาก สุดๆอ่ะครับ

ตอนออกมาใหม่ๆก็ดีอยู่อ่ะครับ เล่นเกมส์ ลื่นหัวแตกเลย แต่ตอนนี้อ่ะหรอ มายคราฟ ยัง แลคนิดๆเลยครับและก็รู้สึกว่า เครื่องจะทำงานหนักมาก แปปเดียว ร้อนแล้วครับ จะเล่นทีผมต้องเปิดแอร์ !! ! :eek:

แล้วอยากถามผู้รู้ว่า พอจะมีทางแก้ไขยังไงมั่งครับ :]

clean1447
13th August 2013, 21:15
ขอทราบสเปค และ OS ที่ใช้อยู่ด้วย เพื่อจะพิจารณาถูก

melano
13th August 2013, 21:22
ได้สิ ไวรัสนี่แหละตัวดีเลย แต่แน่ใจแล้วเหรอว่าเป็นที่ไวรัส เพราะคอมร้อนมากๆ ก็ทำให้เครื่องอืดได้เหมือนกัน

M&N
13th August 2013, 22:07
ขอทราบสเปค และ OS ที่ใช้อยู่ด้วย เพื่อจะพิจารณาถูก

พอดีตอนนี้ เอาคอมไปทำอยู่อ่ะครับ แต่ เป็นคอมเล่นเกมส์โดยเฉพาะ อ่ะครับ ตอนซื้อมา ไม่เน้นทำงาน เพราะทำงานใน โน๊ตบุค

M&N
13th August 2013, 22:09
ได้สิ ไวรัสนี่แหละตัวดีเลย แต่แน่ใจแล้วเหรอว่าเป็นที่ไวรัส เพราะคอมร้อนมากๆ ก็ทำให้เครื่องอืดได้เหมือนกัน

ผมก็ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะครับ เพราะแรกๆ เครื่องผม กว่าจะร้อน นานมาก แต่เดี๋ยวนี้ แปปเดียวร้อนแล้วครับ ดูคลิปยูทูป ก็ไม่ได้เลย เสียงมันยานๆอ่ะครับ ไม่เชิงกระตุก

matsushiro
13th August 2013, 22:09
http://cdn.alltheragefaces.com/img/faces/large/misc-you-dont-say-l.png

Spermz
13th August 2013, 22:10
พอดีตอนนี้ เอาคอมไปทำอยู่อ่ะครับ แต่ เป็นคอมเล่นเกมส์โดยเฉพาะ อ่ะครับ ตอนซื้อมา ไม่เน้นทำงาน เพราะทำงานใน โน๊ตบุค

ซื้อแรงเผื่อไว้ก็ดีครับ...สิ้นเปลืองนิดนึงแต่ไม่เคยบ่นเรื่องช้า อันนี้ความรู้สึกส่วนบุคคลนะ

PL anatomic
13th August 2013, 22:17
มีส่วนน่ะครัยไวรัส ปีที่เเล้วโดน salityไป เเค่เล่นเน็ตเฉย cpu ก้อรันไป 100%ซะงั้น
ปล.ไอ้ที่ว่าคอมร้อนเร็วน่ะ เป็นที่ cpu หรือ vga ทำงานหนัก อย่างกรณีของท่าน M&Nไวรัสก้อมีส่วน
ลองสังเกตดูครับว่า ถ้าทำงานเบาๆแล้วมันอืด มันร้อนเร็วขึ้นมา ก้อใช่เลยโดนเเล้วล่ะ

clean1447
13th August 2013, 22:18

ถ้ามี Antivirus ดีๆ ไม่น่ามีปัญหา นะ แนะนำถ้าลง Win ใหม่ ให้ลง Antivirus Nod32 V.6 Crack Auto อัพเดท

ยิ่งส่งร้านซ่อม มักจะเอา ร่มแดง ไม่ก็ตัวที่กินสเปค ส่วน Nod 32 V.4 เมื่อก่อนกินเครื่องมาก แต่หลังๆ V.6 กินเครื่องน้อยลงมาก

แต่ปัญหา Crack ยาก ต้องเข้าโน้นนี้ ถ้าลงเองแนะนำ หลังจากลง Window ให้ลง Nod32 V.6

ที่เหลือก็ลงโปรแกรม ตามใจ ใช้มาเกือบ ปีและ ไม่มีปัญหาอะไรเลย เครื่องเร็วเหมือนเดิม รู้สึก หลังจาก เปลี่ยน Ram เป็น 10 GB

Boot ไวดี แถมโลโก้ Nod ขึ้นมาแปบเดี้ยว

M&N
13th August 2013, 22:29
ขอบคุณทุกความเห็นน่ะครับ ตอนนี้ก็รอ อย่างเดียว 55 5 ส่งคอมไปล้าง ล่ะ เดี๋ยวจะลง win ใหม่ตามที่คุณ clean1447 บอกเลยครับ :]

exodus
14th August 2013, 20:17
defrag ซะ จะได้ไม่เป็นภาระ HDD