PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ~วิธีการ backup save [Dead Island]~

Kengi
14th September 2011, 19:38
สำหรับปัญหาที่หลายๆคนอาจแก้ไม่ได้กับเซฟของเกม Dead Island นะครับ ปัญหานี้มักจะเป็นหลังจากการลง Patch 1.3 Co-op ไปนะครับ วันนี้ผมจะบอกวิธี

การ backup เซฟนะครับ(ไม่รู้นะว่าเรียก Back up หรือเปล่า)

1.ก่อนที่จะลงหรือลง Patch 1.3 ไปแล้ว ให้ทำการก็อบปี้โฟลเดอร์ out ไว้ที่ไหนก็ได้ชั่วคราวก่อนนะครับ

2.เข้าไปเล่นเกม Dead Island ซักพักนึงนะครับ จะสังเกตุว่าหลังลง Patch ใหม่นั้น เซฟจะหายใช่ไหมครับ เราก็เล่นใหม่ครับ เล่นตัวที่เราเล่นไว้ในเซฟเก่านะครับ(เช่น เซฟเก่าเล่น Logan ไปถึง Chapter 8 พอลง Patch 1.3 เราก็เล่นใหม่โดยการ

เลือกเล่นตัว Logan) ไม่จำเป็นต้องเล่นให้ผ่าน Prolouge นะครับ แค่ออกจากห้องที่เรานอนก็พอ

3.อย่างที่รู้ๆกันน่ะครับว่า Patch 1.3 นั้นจำเป็นต้องเปิด Stream ในการเล่นด้วย (ถ้าไม่เปิดจะเล่นไม่ได้) ทำให้เวลาเซฟนั้นมันจะเซฟไว้ในโฟลเดอร์ Stream เราก็เข้า C:\Program Files\Steam\userdata\44998936\

57940\remote (อยู่ในโฟลเดอร์ Stream เน้อ)

4.เราก็ทำการก็อบปี้โฟลเดอร์ out ที่เราวางไว้ชั่วคราวมาวางไว้ C:\Program Files\Steam\userdata\44998936\57940\remote

5.Restart 1 ที แล้วลองเล่นดู

งงตรงไหนบอกนะครับ ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วย

Credit By:Kengi

แต่!!!ก่อนอื่นขอ THANK งามๆหนึ่งทีนะครับ

Dragonbul
14th September 2011, 20:00
เจ่งมากครับ

แต่สำหรับ ผมว่าเล่นใหม่ดีกว่า [สำหรับผมนะ]
Patch ใหม่ๆ คนต้อง เปลียนใหม่ ลองต้อง เผชิญกัยอนาคต จริง มั้ยครับ ^^

ปล. สำหรับผมนะ อย่าเข้าใจผิด เหอๆ

Edit: สำหรับกระทู้ดีๆ เพื่อเราต้องการ

Kengi
14th September 2011, 21:26
อย่าเอาแต่อ่านสิ ตอบบ้าง Thank บ้าง

Kengi
15th September 2011, 13:16
ได้ไม่ได้ยังไงบอกด้วยนะครับ