PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขนาดเสื้อไซต์ไทยกับ ต่างชาติมันใหญ่แตกต่างกันมากไหม

novaiceza
15th August 2013, 14:23
คือพอดีผมอยากใส่เสื้อใหญ่ๆอะครับ ผมชอบเสื้อใหญ่ๆ ยาวๆ มันจะได้คลุมก้น ซึ่งถ้าเป็นของไทยผมจะใส่ไซต์ L มาตลอดครับ

แล้วพอดีผมอยากซื้อเสื้อไซต์ของต่างชาติดูบ้างครับ แต่ตัวที่ผมอยากซื้อมันไม่มีไซต์ L มีแต่ M

พอลองไปถามคนขายเขาก็บอกว่า M ฝรั่งกับไทยมันใหญ่ต่างกัน เพราะฝรั่งตัวมันใหญ่ และ สูงกว่าคนไทย

ผมเลยอยากรู้ว่ามันจริงหรือเปล่าครับ ผมกลัวซื้อ M มาแล้วมันพอดีตัว และไม่ยาวอะครับ

bigzadota
15th August 2013, 14:30
ไซส์ฝรั่งใหญ่กว่าจริงครับ และมันอยู่ที่ยี่ห้อด้วยครับเพราะแต่ละยี่ห้อมันไม่เท่ากัน บางทียี่ห้อเดียวกันแต่คนล่ะรุ่นยังไม่เท่าเลยครับ
ทำไมไม่ลองวัดความยาว ความกว้างของเสื้อที่ใส่อยู่ตอนนี้ดูล่ะครับ แล้วไปเทียบกับเสื้อที่จะซื้อว่าต่างกันมากหรือเปล่า

novaiceza
15th August 2013, 14:33
ไซส์ฝรั่งใหญ่กว่าจริงครับ และมันอยู่ที่ยี่ห้อด้วยครับเพราะแต่ละยี่ห้อมันไม่เท่ากัน บางทียี่ห้อเดียวกันแต่คนล่ะรุ่นยังไม่เท่าเลยครับ
ทำไมไม่ลองวัดความยาว ความกว้างของเสื้อที่ใส่อยู่ตอนนี้ดูล่ะครับ แล้วไปเทียบกับเสื้อที่จะซื้อว่าต่างกันมากหรือเปล่า

ไม่มีอุปกรณ์วัดเลยอะครับ แต่โดยรวมใหญ่กว่าใช่ไหมครับ

BackKoMz-
15th August 2013, 15:10
พ่อผมเคยซื้อเสื้อจาก ออสเตรเลียมาให้อ่า Size S นี้เกือบเท่า L บ้านเราเลยอ่ะ ปกติผมใส่ M เจอ S บ้านเค้าทีเล็กไปเลย M 1 แหะๆๆ

novaiceza
15th August 2013, 15:12
อ่อครับผม งั้นผมค่อยสบายใจหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ

DkTaP82
15th August 2013, 15:36
M เขา คือ L ไทย คิืดแค่นั้นพอ คิดมากวุ่นวายยย