PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากทราบวิธีสร้างห้อง Warcraft TCG ครับ

Mcarmy
16th August 2013, 22:20
ก็ตามหัวข้อเลยครับคือ TCG มันมีระบบ VIP แต่เมื่อก่อนผมเคยสร้างห้องได้โดยไม่ต้องใช้ VIP เลย

แต่ตอนนี้สร้างไม่ได้แล้วผมว่าถ้าถามในนี้มันน่าไว้ใจสุดแล้ว

ผมชอบเล่น Map warcraft สนุกมากเหมือน Mini games แต่เดี๋ยวนี้คนหายไปหมดและแถมแต่ละคนสร้างห้อง
ไม่สนุกเอาเสียเลย map เดิมๆ ในเครื่องผมมี map สนุกๆ อยู่นับร้อยติดอย่างเดียว สร้างห้องแล้วคนอื่น join ไม่ได้

ขอ กราบขอบพระคุณท่านผู้รู้ที่มาตอบได้ ณ ที่นี้เลยครับ :cool:

Mcarmy
21st August 2013, 23:53
แอบมาดันเผื่อเจอ ท่านเซียนเต๋า เดินผ่านมาตอบ :D

rachchagar
22nd August 2013, 22:07
Foward port ครับ ปัจจุบันก็ยังครีได้โดยไม่เป็น VIP ครับ วิธีทำผมเองก็จำไม่ได้ค่อยได้ ต้องเข้าไปใน IP ของเราเองแล้วก็เพิ่ม port ที่จะใช้ครี WC ลง

shisaku
22nd August 2013, 22:25
Foward port ใน Rounter ของตัวเองครับ
สิ่งที่ต้องรู้คือ
- รหัสโมเดม
- รู้ว่า Modem ของเราเข้าไปแล้วจะไปหา Foward จากหมวดไหน เพราะแต่ละรุ่นมันไม่เหมือนกัน แต่มันจะแนวคล้ายๆกัน ยกตัวอย่างจากของผมเลยนะ

ขั้น1 - พิม 192.168.1.1 ที่เว็ปไซต์ แล้วใส่รหัส พาสเวริดของโมเดมของคุณ ซึ่งอันนี้ผมไม่มีทางทราบได้ ต้องค้นหาเอาเองในเน็ต หรือไม่ก็ดูกล่องโมเด็ม(ส่วนมากจะลงถังขยะไปแล้ว ไปหาในเน็ตนั่นละดีแล้ว)
ขั้น2 - เข้าไปที่หมวด Foward Port หามันให้เจอ มันต้องมีซักที่นั่นละ คลิกๆไปให้หมดไม่ต้องกลัวระบบมันเสีย คลิกหาต่อไป เพื่อเป้าหมายของเรา
ขั้น3 - หลักจากที่เจอ Foward Port แล้วเข้าสู่กระบวนการ Port โดยให้ตัวเลข
ช่องExternal Port Start = 5000 และเลือก TCP/UDP
ช่องExternal Port End = 9999 และเลือก TCP/UDP

เข้าเกม ไปปรับใน Option > Game play > Game Port เลือกค่าใดค่าหนึ่งระหว่าง 5000-9999 แนะนำ 8000ขึ้นไป ไม่รู้ทำไมแต่ทำตามผมเถอะเพราะผมครีได้

เสร็จ!!

อาจฟังดูยาก ซึ่งจริงๆมันก็ยาก แต่ว่าถ้าคุณมุ่งมั่น อยากจะครีเกมโดยไม่เสียเงินซักบาทจงพยายามทำต่อไปครับ ผมเองกว่าจะครีได้ก็เสียเวลาเป็นวันๆ ผมท้อ แต่ผมไม่ถอย ผมทำทุกอย่างเพื่อที่จะต่อสู้กับ TCG ผมจะไม่ยอมเสียเงินแม้แต่บาทเดียวเพื่อครีเกม และแล้วผมก็ทำสำเร็จผมทำได้ครับ!! สู้ต่อไป ทาเคชิ