PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับเกม last of us ครับ

John Marston
17th August 2013, 08:33
ในเกมผมเห็นมีตู้เซฟด้วยทำไงถึงจะเปิดได้ครับ และโหมด Survivor ถ้าไม่มีมีดทำไงจะเปิดห้องที่ล็อคไว้ได้ครับเพราะโหมดนี้หาของยากมาก :thank:thank

The_O
17th August 2013, 14:15
ในเกมผมเห็นมีตู้เซฟด้วยทำไงถึงจะเปิดได้ครับ
ต้องไปหาโน๊ตที่อยู่ในฉากนั้นๆก่อนถึงจะเปิดเซฟได้(จะเป็นโน็ตที่เขียนบอกรหัสเปิด เเต่เเค่เก็บมาก็เปิดได้เเล้ว) หาไม่ยากครับเจอเซฟตรงไหนกระดาษโน๊ตก็จะอยู่บริเวณนั้นๆเเหละ เช่นตู้เซฟที่อยู่ตรงริมฟุตบาทก่อนที่เราจะไปหาบิลที่อยู่เเถวๆหน้าร้านขายกีตาร์นะ กระดาษโน๊ตมันจะเเปะอยู่บริเวณรั้วทางขวาสุดของฉากนั้นเเหละ

และโหมด Survivor ถ้าไม่มีมีดทำไงจะเปิดห้องที่ล็อคไว้ได้ครับเพราะโหมดนี้หาของยากมาก
ก็ต้องใช้มีดเเหละครับอย่างอื่นมันเปิดไม่ได้ แต่เล่นเเบบ Survivor รอบเเรกจะเปิดให้หมดคงยาก คงต้องรอรอบ Survivor+เเหละถึงจะเปิดได้หมด
***เเต่ต่อให้อัพสกิล Master shiv(น่าจะเขียนงี้นะ)ที่ทำให้ใช้อาวุธพังยากลง(ที่พออัพเต็มเเล้วจะใช้มีดอันเดียวได้3ครั้งน่ะ) การจะเปิดประตูก็ต้องให้เเถบความทนเต็มเช่นกันนะถึงจะเปิดได้ เช่นเหลือมีดอยู่นึงอัน ความทนเหลือ2จะเปิดไม่ได้นะครับ ต้อง3ถึงจะเปิดได้
เเต่ถ้ามีเหลือมีด2อันกับความทนเหลือ1มันจะเปิดได้นะเพราะ มีอเหลือ2ความทน1=4 เพราะมีด1อันใช้ได้3ครั้ง+เศษอีก1จึงเท่ากับ4(ไม่งงนะ) พอใช้เเล้วมีดจะเหลือ1อันกับความทนเหลือ1(เก็บไว้เเทงไอ้หัวเห็ดได้อย่างเดียว1ตัว)