PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ซื้อเกมจาก Humble Bundle แพงกว่าความเป็นจริงทำไมในเมื่อเราก็ซื้อเองได้ด้วย kweb shoping card

tctszm9p
18th August 2013, 01:58
ขอออกตัวก่อนนะว่าไม่อยากจะดราม่ากับใครแต่เห็นพ่อเค้าหัวใสอยากหารายได้เสริม ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะครับถ้าจะหารายได้
แต่รู้สึกว่าราคามันแพงไปเยอะเกินไปผมเลยมานำเสนอวิธีการซื้อเกมด้วยตัวเองไม่ต้องผ่านพ่อค้าคนไหน ไม่ต้องจ่ายแพงเกินจริง
ทำครั้งเดียวแล้วคุ้มนะครับและอ่านให้จบก่อนลงมือทำเดี๋ยวจะไม่เข้าใจนะเออ

วิธีที่ผมแนะนำมี 2 วิธีเพราะปลอดภัยสุดแล้ว ถ้าไม่ทำข้อมูลหลุดด้วยตัวเองนะ
วิธีที่ 1 kweb shopping card (ธนาคารกสิกร)
- ถ้ามีธนาคารกสิกรก็ทำ kcyber banking (อันนี้ผมใช้มานานเกือบ 7 ปีล่ะมั้งปลอดภัยหายห่วง)
ไปธนาคารบอกเขาเลยว่าอยากทำ kcyber banking ในกรณีที่เราทำอะไรไม่เป็นสักอย่าง แล้วบอกพนักงานด้วยว่าจะทำ kweb shopping card เดี๋ยวพนักงานแนะนำเอง
- ถ้าไม่มีก็เปิดบัญชีเลยครับเสีย 500 + ค่าบัตร atm ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่จำไม่ได้แล้วก็บอกเหมือนขันตอนแรกไปเลยคราวนี้ก็รอให้ใช้งานได้
อาจจะมองไม่เห็นภาพเอาลิงค์นี้มาฝากเลยแล้วกัน
https://sites.google.com/a/clubasteria4thai.com/club-asteria-4-thai/khan-txn-smakhr-xaphkerd/kar-add-batr-kherdit---debit/kar-smakhr-k-cyber-banking

วิธีการใช้บัตร ต้องเข้าไปในเว็บของ kcyber ก่อน คลิกที่นี่เพื่อเข้าหน้าเว็บ (https://online.kasikornbankgroup.com/K-Online/preLogin/popupPreLogin.jsp?lang=th) แล้ว login เข้าใช้บริการ kcyber ซะแล้วไปคลิกที่ k-web shopping card เลือกหัวข้อ สมัครใช้บริการ แล้วทำการเลือกบัญชีที่ต้องการผูกกับบัตรแล้วใส่วงเงินในบัตรซะแล้วทำตามขั้นตอนไปจนจบ ถ้าไม่เข้าใจก็หาข้อมูลเพิ่มเติมได้จาก google นะเออ

วิธีที่ 2 verify by visa ibanking (ธนาคารกรุงเทพ) อันนี้ง่ายสุดแล้ว
- ถ้ามีบัญชีแล้วก็ไปธนาคารแล้วบอกว่าอยากเปิดบริการ ibanking เดี๋ยวพนักงานเขาจัดการให้ หรือไม่ก็ทำที่ตู้ atm แต่ให้พนักงานทำดีกว่า
- ถ้าไม่มีก็เปิดบัญชีแล้วบอกว่าจะทำ ibanking ที่เหลือไปอ่านที่
http://www.sunthailand.com/b1.html

วิธีการใช้บัตร คราวนี้เราจะให้หมายเลขหน้าบัตร และ 3 ตัวหลังบัตรเหมือนบัตรเครดิตเลยล่ะแล้วมันจะหักเงินจากบัญชีเราโดยตรง ไม่ต้องกังวลว่าจะมีบิลมาที่บ้านผมใช้อยู่ผมรู้ดีเชื่อผมได้

สองธนาคารนี้ผมไว้ใจครับว่าปลอดภัยมันดูอาจจะยุ่งยากแต่บอกได้เลยว่ามันยุ่งยากแค่ตอนแรกครั้งเดียวที่เหลือก็สะบายแล้วเราจะจ่ายแพงกว่าทำไมในเมื่อเราซื้อเองก็ได้
MOD ครับปักหมุดหรือจะแก้ไขให้อ่านง่ายก็ตามแต่ใจเลยครับผมแค่มาบอกทางเลือกที่ดีกว่าให้เท่านั้น

ปล.ถ้าคิดว่าเปิดบัญชีเสีย 500 + ค่า atm 200 มันแพงไปก็ให้คิดอย่างนี้นะ เปิดบัญชีเสร็จก็ซื้อเกมไปเลยหรือถ้ายังไม่ซื้อก็ถอนออกมาก็ได้นี่
ตอนแรกผมก็ถอนออกมาเพราะแค่อยากเปิดไว้เฉย ๆ

ลืมบอก paypal เราไม่ต้องใช้ก็ได้นะสำหรับ ซื้อเกมของ humble bundle น่ะไม่งั้นมันจะมีค่าบริการนิดหน่อยไม่มากหรอก ผมว่าไปใช้บริการของ google wallet ดีกว่า

Kyonman
18th August 2013, 02:14
คือ เด็ก บางหน่อ มันไม่สะดวกทำไงครับ เด็กเกินไปมั้ง ผู้ปกครองมั้ง มันเลยเกิดปัณหา ฝากซื้อ

หรือไม่

เจอกระทู้คุณ ก็ขี้เกียจอ่าน ยาว บราๆๆ

tctszm9p
18th August 2013, 02:21
นี่ผมก็ว่ากระทู้ผมสั้นแล้วนะ ผมขี้เกียจพิมพ์ด้วยล่ะ สำหรับคนที่ไม่อยากจ่ายแพงก็ทำตามที่ผมบอกส่วนใครไม่สะดวกติดปัญหานู่นี่นั่นเยอะแยะ ก็แล้วแต่สะดวกของแต่ละคนนะ
แต่ผมว่าถ้าเราต้องการจริง ๆ ไม่ว่าอะไรถ้าความอยากเรามากพอยังไงก็หาวิธีการมาจนได้ล่ะน่าผมมั่นใจอย่างนั้น ตอนผมเด็ก ๆ อยากมีบัญชีอายุไม่ถึงก็บอกพ่อให้เปิด พ่อไม่เปิด
ก็บอกแม่ แม่ไม่เปิด บอกพี่ บอก****ทุกคนจนได้บัญชี ไม่เห็นจะยากถ้าความอยากเรามากพอ "เราอยากมากพอหรือยัง?" เท่านี้ล่ะครับนอนแล้วพรุ่งนี้ทำงาน

ปล.ปัญหาฝากซื้อมันก็เกิดจากเราคิดว่าวิธีการที่ผมบอกหรือวิธีอื่นมันยุ่งยากก็เลยเอาเงินเข้าแลก แล้วมันคุ้มไหม? จ่ายแพงกว่าทำไมให้...

gameza2009
18th August 2013, 05:24
ของกสิกร ถ้าเปิดบัญชีฝากแล้วมันต้องฝากเรื่อยๆป่ะ

แน่ใจน่ะว่ามันไม่ส่งมาบ้าน 555+ ว่าจะสมัครนานล่ะ จะไว้ซื้อ Assasin Black

แล้วค่าบัตรนี่200ต่อปีหรอ

DeKidZapper
18th August 2013, 07:34
ของกสิกร ถ้าเปิดบัญชีฝากแล้วมันต้องฝากเรื่อยๆป่ะ

แน่ใจน่ะว่ามันไม่ส่งมาบ้าน 555+ ว่าจะสมัครนานล่ะ จะไว้ซื้อ Assasin Black

แล้วค่าบัตรนี่200ต่อปีหรอ
ผม500ต่อปีเดบิตกาดด้วย

Spermz
18th August 2013, 10:44
ปัญหาคือ เยาวชนครับ

= ="

บัญชีธนาคารผม ยังผูกติดกับชชื่อแม่อยู่เลย เพราะอายุไม่ถึง เราจะสมัครบัญชีเองได้ตอนไหนครับอันนี้สงสัยจริงๆ ผมอยากมีบัญชีเป็นชื่อตัวเองอะ เก็บเงินตัวเองอะไรแบบนี้ครับ

kowaot
18th August 2013, 10:53
ผมเสีย เดบิต 700 ต่อไปครับ มีประกันอุบัติเหตุด้วยครับ

แต่ผมไม่เคยโดนอุบัติเหตุเลย ดูแล้วไม่คุ้มเลย :o

ถึงไม่มีประกันยังไงก็รักษาฟรีไม่รู้ทำ ทำไม

tctszm9p
18th August 2013, 12:27
ผมจ่ายค่ารักษาบัตร atm ปีละไม่เกิน 200 ผมสงสัยว่าทำไมจ่ายกันแพงจังแต่ละคน

gameza2009
18th August 2013, 18:14
atm 200 เดบิต 700? หรือมันมีค่าประกัน

tctszm9p
18th August 2013, 20:31
atm 200 เดบิต 700? หรือมันมีค่าประกัน
มันก็บัตรเดียวกันนั่นล่ะครับเดี๋ยวนี้เขาใช้ debit กันหมดแล้วผมไม่เคยจ่ายเกิน 200 สักปีเลยทุกบัตรที่มีด้วย

kowaot
18th August 2013, 20:47
มันมีประกันอุบัติเหตุน่ะครับ :)

BaCk To NaTuRe
18th August 2013, 20:54
ผมเองก็ซื้อด้วยทรูนะ เพราะยังไม่มีบัญชี 555 ยังเป็นเด็ก ยังเล็กอยู่

mosounyoyo
18th August 2013, 20:55
ทำไว้เถอะ ช่วงแรกจะยุ่งยากใช้เวลา2-3วันกว่าจะได้ใช้จิงๆอะครับ

แต่พอทำแล้วเชื่อผม สะดวกในหลายๆเรื่อง

จ่ายค่าไฟ เติมเงิน เติมเกม จ่ายบิลต่างๆ โอนเงินออนไลนสะดวกสุดๆ

ปล.ใช้บริการนี้แล้วเงินท่านอาจหมด555(ใช้จนลืมตัว)

mini_bank
18th August 2013, 21:30
เดี๋ยวนี้เข้าธนาคารอย่างกับเข้าบริษัทประกัน พวกที่ไม่ค่อยรู้เวลาไปทำบัตรเดี๋ยวนี้พนักงานบังคับขายผูกกับประกันอะไรก็ไม่รุ้เยอะเยอะ ต้องรู้จักปฎิเสธครับ ที่บอกว่าถ้าไม่ทำคู่กันไม่งั้นทำบัตรไม่ได้อย่าไปเชื่อครับ พนักงานมันติ๊งต่างเองหมด เพราะว่าเค้าต้องทำยอดต่อเดือนด้วย ทำไม่ได้ยอดโดนด่าอีก

ถ้าเค้ายังยืนยันไม่ให้ทำไปคุยกับผู้จัดการครับ เค้าม่มีสิทธิมาบังคับทำหากเราไม่เต็มใจ ผมเห้นหลังๆพนักงานชอบใช้วิธีนี้กับคนที่มาทำบัตรใหม่ อ้างว่าทางธนาคารเค้าออกกฏ ...กฏอะไร ไม่มีหรอกครับ อย่าไปฟังเค้า

Intheroom
18th August 2013, 22:48
K web shopping card นี่ ผมใช้ประจำครับ เหตุเพราะขี้เกียจไปทำบัตรเครดิต:o

ใช้ง่าย สะดวกครับ แนะนำให้ใช้อีกเสียงครับ :cool:

ขอบ่นนิด คือผมไปแแจ้งทาง Bank ว่าเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์((เผื่อคนที่ไม่รู้)เบอร์โทรฯ จะผูกกับบัญชีครับ เวลาเราจะเข้าดูนายละเอียดต่างๆของบัตร จะมี SMS ส่งรหัสผ่านมาให้เรา) ทาง Bank

บอกว่า 3-5 วันจะมี SMS ส่งมาหาว่าได้เปลี่ยนเบอร์โทรแล้ว ผมรอตั้ง 3 อาทิตย์ ไม่มี SMS มา:sweat สุดท้ายเลยลองเปิดเมลดู ปรากฎว่า ได้เปลี่ยนหมายเลขเรียบร้อยตั้งแต่ 3 วันหลังไปทำเรื่องแล้ว สรุปผมโง่เอง หริอ ทาง Bank บอกไม่เคลียร์:o:o

tctszm9p
19th August 2013, 00:56
K web shopping card นี่ ผมใช้ประจำครับ เหตุเพราะขี้เกียจไปทำบัตรเครดิต:o

ใช้ง่าย สะดวกครับ แนะนำให้ใช้อีกเสียงครับ :cool:

ขอบ่นนิด คือผมไปแแจ้งทาง Bank ว่าเปลี่ยนเบอร์โทรศัพท์((เผื่อคนที่ไม่รู้)เบอร์โทรฯ จะผูกกับบัญชีครับ เวลาเราจะเข้าดูนายละเอียดต่างๆของบัตร จะมี SMS ส่งรหัสผ่านมาให้เรา) ทาง Bank

บอกว่า 3-5 วันจะมี SMS ส่งมาหาว่าได้เปลี่ยนเบอร์โทรแล้ว ผมรอตั้ง 3 อาทิตย์ ไม่มี SMS มา:sweat สุดท้ายเลยลองเปิดเมลดู ปรากฎว่า ได้เปลี่ยนหมายเลขเรียบร้อยตั้งแต่ 3 วันหลังไปทำเรื่องแล้ว สรุปผมโง่เอง หริอ ทาง Bank บอกไม่เคลียร์:o:o

ผมเองก็เปลี่ยนเบอร์นะครับแต่ผมไปถึงธนาคารเลยเอาชัวเข้าว่า