PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกี่ยวกับ psp go ครับ

payungsak
10th July 2011, 08:30
พอดีผมว่าจะไปหาซื้ื่อ psp go สักเครื่อง

อยากถามว่า psp go สามารถ ดูไฟล์ pmp ได้ไหมครับ

แล้วการลงเกมส์จะต่างจากพวกรุ่นอื่นๆ รึเปล่าครับ

Aultaisen
10th July 2011, 10:28
psp go สามารถ ดูไฟล์ pmp ได้ครับ เพราะความสามารถ psp go เหมือน psp 2000-3000 ทุกประการ
ส่วนการลงเกม psp go หลักการลงก็เหมือนเดิมครับ
ถ้าเครื่องเราใส่เมม M2 ด้วย เวลาจะเล่นเกม psp go จะให้เลือกระหว่าง เมม กับหน่วยความจำในเครื่องครับ
จะลงเกมไหนที่ไหนก็ตามสะดวกครับ ผมเลือกลงเกมที่คิดว่าเล่นนานๆลงในเครื่อง
ส่วนเกมที่เล่นไม่นานก็เบื่อ ลงใส่เมมแทนครับ ลบเกม ลงเกม สะดวกกว่าครับ

DarkLife
21st July 2011, 19:00
psp go เด๋วนี้หายากแล้วน่ะครับ เพราะว่า ทาง Sony เขาเลิกผลิต ไปหล่ะครับ

Aultaisen
21st July 2011, 21:12
psp go เด๋วนี้หายากแล้วน่ะครับ เพราะว่า ทาง Sony เขาเลิกผลิต ไปหล่ะครับ
เลิกขายแต่ ญี่ปุ่นครับ แต่ยังผลิตขายที่อื่นอยู่
ตอนนี้ psp go โซนญี่ปุ่นเลยกลายเป็นของแรร์ไอเทมไปแล้ว ผมโชคดีได้ go ขาวเก็บไว้แล้ว ส่วนเครื่อง go ดำของผม โซน us ครับ