PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : การซื้อเกมส์ผ่าน Stream และ Origin ทำยังไงเหรอครับ

kodeem
18th August 2013, 12:01
คือเรื่องของเรื่องก็คือ ผมเห็นในเว็บ นี้ https://www.humblebundle.com/ มันลดเกมส์เหลือ 30 กว่าบาท แล้วนำเงินที่ได้ไปช่วยการกุศลด้วย ผมเลยอยากลองซื้อดูครับหลังจากโหลดเถื่อนมานานแต่ผมไม่รู้วิธีซื้อนี่สิว่าจะทำยังไง จะฝากคนอื่นซื้อก็กลัวโดนหลอก เลยอยากซื้อเอง (สบายใจกว่า) แต่ผมซื้อไม่เป็นครับเพราะไม่เคยซื้อมาก่อน อยากให้ท่านที่เคยซื้อช่วยบอกผมอย่างละเอียดหน่อยครับว่าผมควรจะให้ยังไงบ้าง มีขั้นตอนอะไรบ้าง (ถ้าจะให้ดีบอกเป็นข้อๆเลยครับ) สิ่งที่ผมมีติดตัวตอนนี้ คือ 1.บัตรเครดิต ของ กรุงไทย 2.บัตรเครคิดของไทยพาณิชย์ 3.ผมจะซื้อ Medel of honner ครับ
ปล หวังว่าคำถามนี้จะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยสำหรับคนที่ซื้อไม่เป็นและอยากซื้อเอง แบบผมนะครับ ขอบคุณครับ

kidsylenser
18th August 2013, 12:12
ก็กดซื้อครับ แล้วจะมีให้ใส่เลขบัตร ดูหน้าบัตร แล้วก็รหัส 4 ตัวดูด้านหลังบัตร ใส่ชื่อ นามสกุล ปกติจะเป็นภาษาอังกฤษ รอรับคีย์ทาง email แล้วก็เกมจะเข้า id steam หรือ origin เลย

DEATHSAD
18th August 2013, 12:24
บัตรatm ของ กรุงไทย  ซื้อได้ไหมครับ

Justified-x0d
18th August 2013, 14:04
ผมใช้ Paypal สะดวกสุด