PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอคำแน่ะนำช่วยเลือกเกมหน่อยค้าบบ

Reborn319
18th August 2013, 19:49
คือ ผมลังเล ระหว่าง Splinter cell Blacklist กับ Batman arkham origins คือ ผมลองขอแม่ดูว่าจะซื้อ SP BL เพราะว่ามันจะหมดจองล่วงหน้าแล้ว มันจะไม่ได้ของ เพราะตอนนี้เกบตังไม่ทันแล่ว สรุปแม่ให้ (จะเอามาเล่นกับเพื่อนด้วย คือจะซื้อเกมนี้เหตุผลหนึ่งก็เพราะเพื่อนมันจะเล่นด้วยนี่ละ) แต่เพื่อนมันบอกไม่เอาละรอปิดเทอม ตังมันรวยช่วงนั้น -0- แต่ในความคิดผมเอาตรงๆเลย อยากได้ทั้ง 2 เกม แต่แบบจอง แต่ไม่อยากใช้เงินแม่ห่ะ ก็คือมันเปลืองไปทั้ง 2 เกม เลยอยากเอาเกมเดียว เพราะถึงยังไงซื้อ SP BL ตอนนี้ก็ต้องทำงานชดใช้แม่อยู่ดี แต่ส่วนตัวผมชอบ batman เป้นฮีโร่ในดวงใจ แต่ถ้าเป็นเกม 2 เกมนี้เป็นเกม ลอบฆ่าที่ผมชอบมาก เลยลังเลเอามากๆ :thank

ป.ล.ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับบ :D

tonkaw456
18th August 2013, 20:08
ถ้าเป็นผมนะผมเลือกอันที่ชอบมากที่สุด แต่ถ้าถามจิงๆมันก็สนุกทั้ง 2 เกมนั้นแหละบางคนก็อาจจะเลือกไม่ถูก
ผมว่าคุณน่าจะเลือก Splinter cell Blacklist เพราะถ้าเป็น Batman arkham origins เนื้อเรื่องก็เป็นแนว
ซุปเปอร์ฮีโร่เนื้อเรื่องก็จะเริ่มจากไล่สู้กับพวกโจรจากกลุ่มเล็กๆไปกลุ่มใหญ่ แต่ถ้าเป็น Splinter cell Blacklist
มันเป็นแนวสงครามผมว่ามันน่าเล็นกว่าเยอะ สรุปเลยเเนะนำ Splinter cell Blacklist !!!

kinchiro155
18th August 2013, 20:22
ถามเเบบนี้อีกเเล้ว

มันอยู่ที่คุณมากกว่าครับว่าจะ ซื้อเกมไหม ถ้ามาถามผมผมก็เลือก Splinter cell Blacklist เพราะผมชอบมาตั้งภาคก่อนๆๆ เเล้วละครับ เล่น CO OP กับเพื่อนบ่อยมาก

มันอยู่ที่ความชอบครับ ตัดสินใจเองเถอะครับ จะได้ไม่ผิดหวัง เดี๊ยวซื้อมาเล่นเเล้ว จะมาคิด รู้งี้ น่าจะซื้ออีกเกมดีกว่าไม่น่าเชื่อเกมนี้ก่อนเลย ไน่าน่าเชื้อคนนั้น นี่ นู้น

เลือกด้วยตัวเอง เถอะครับ อย่า ยืมจมูก คนอื่นหายใจเลย มันจะ ไม่มีค่า เมื่อเราเลือกมันมา โดยที่เราไม่ได้เลือกเอง

เเต่ ผมว่า Splinter cell Blacklist คุ้มกว่านะครับ = =" เล่นเนื้อเรื่องเสร็จก็มาเล่น Co Op ได้ Muti ได้ เเต่ Batman arkham origins ผมไม่เคยเล่นซักภาคเลยครับ

เลยไม่ค่อยรู้เกี่ยวกับเกมนี้