PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อเกมแท้ ออริจิ้น-สตีม แบบเติมบัตรทรูได้ไหม

tha3778
19th August 2013, 03:03
ตามหัวข้อเลยครับ ผมเคยซื้อเกมไอแพดแบบเติมทรูมันนี่ครับแล้วเรารับเป็นกิฟที่เขาส่งมา เลยอยากรู้ว่าเกม คอมฯ แท้มันเติมทรูมันนี่ซื้อเอาได้ไหม อยากเล่น the sim sity แบบมัลติมั่ง ผมโหลดเถื่อนมาละมันไม่หลากหลายแล้วมันก็วังเวง 5555

แนะนำด้วยเน้อ

jobbyfatboy
19th August 2013, 03:21
ถ้าจะเติมบัตรทรูต้องหาร้านที่เขารับฝากซื้อเอาครับ ถ้าเป็นเกมของ Steam มีหลายร้านเลยแต่ถ้าเป็น Origin คงจะไม่มีเพราะมันจำกัดให้ใช้บัตร 1 ใบต่อ 1 Account

แต่ถ้าไม่อยากฝากซื้อแนะนำให้ไปเปิดบัญชีของกสิกรแล้วสมัคร k-web shopping card แล้วกดซื้อเองเลยครับสะดวกกว่ามากเลยทีเดียว สามารถซื้อได้หมดเลยไม่ว่าจะ Steam หรือ Origin ถ้าเงินในบัญชีมีพออ่ะนะ

ปล. the sim sity นี่มันคือเกมไหนหว่า ใช่ Simcity รึเปล่า ?

tha3778
19th August 2013, 03:41
ถ้าจะเติมบัตรทรูต้องหาร้านที่เขารับฝากซื้อเอาครับ ถ้าเป็นเกมของ Steam มีหลายร้านเลยแต่ถ้าเป็น Origin คงจะไม่มีเพราะมันจำกัดให้ใช้บัตร 1 ใบต่อ 1 Account

แต่ถ้าไม่อยากฝากซื้อแนะนำให้ไปเปิดบัญชีของกสิกรแล้วสมัคร k-web shopping card แล้วกดซื้อเองเลยครับสะดวกกว่ามากเลยทีเดียว สามารถซื้อได้หมดเลยไม่ว่าจะ Steam หรือ Origin ถ้าเงินในบัญชีมีพออ่ะนะ

ปล. the sim sity นี่มันคือเกมไหนหว่า ใช่ Simcity รึเปล่า ?

โทษครับมันง่วง ๆ เบลอ ๆ

wararuki
19th August 2013, 03:44
สมัคร tmtopup กับpaypal แล้วเติมทรูมันนี้เข้า tmtopup แล้วก้อโอนตังในนั้นไปยัง paypal ครับแล้วจ่ายเป็นแบบ paypal จ่ายเอาครับ

boomslan03
19th August 2013, 07:17
เหมือน Origin จะจ่ายทาง Paypal ไม่ได้นะครับ ผมเคยลองดูแล้ว

tha3778
20th August 2013, 00:30
คงไม่ได้สินะ

OpTiCaLzZ
20th August 2013, 00:46
ถ้าจะซื้อแบบทรู คงต้องฝากคนซื้อแล้วและครับ