PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเรื่อง origin ครับ

NolXton
20th August 2013, 19:23
คือ ของผมโหลดเกมช้ามาก กด Humble bundle มา โหลดของ origin ไม่ได้ซักเกม
แต่ steam นี่โหลดได้ปกติ
ของ origin นี่โหลดช้าแถมมันขึ้นว่าดาวน์โหลดล้มเหลวตลอดเลย
มีใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไหม?

Lonely_Knight
20th August 2013, 23:36
ช่วงนี้เกมเขายังลดกันอยู่นี่ครับ ผมว่ารอช่วง Humblebundle นี่หมดก่อนค่อยโหลดดีกว่านะครับ

เพราะคนทั่วโลกที่ซื้อเกมไปนี่เขาก็โหลดเหมือนกัน

Server Origin มันคงไม่ไหวอะครับ เลยช้า ผมซื้อมายังเก็บไว้ก่อนเลยเพราะกลัวโหลดไม่ขึ้นนี่แหละ เคยมาแล้วตอน Battlefield 3 เหลือ 150 บาท

ผมโหลดเกือบจะทั้งวันทั้งคืน 5 วันถึงได้เล่นครับ

headshot deluxe
21st August 2013, 10:05
วัยรุ่นใจร้อนจริง เกมลดแหลกลาญขนาดนี้ คนซื้อไปล้านกว่าชุดแล้ว server อย่างเก่งก็รองรับได้ทีละ 3-5 หมื่นคนเท่านั้นแหละครับ