PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คอมเข้าเน็ตไม่ได้ ลง Driver ครบหมดแล้ว ช่วยทีครับ ด่วน มาก

BooM01
15th September 2011, 00:01
ไดร์เวอร์ครบแล้ว

แต่เสียบสาย Lan ไป ไม่มีไฟขึ้นหลังเคส แล้วก็ หน้าจอคอม 2 อัน ข้างขวาล่างเป็น กากบาด

ช่วยทีครับ

คอมต้องทำงาน

OmOMaNz
15th September 2011, 00:26
ไฟที่รูเสียบสายหลังเคสก็ไม่ขึ้นหรอคับ คงไม่เกี่ยวกับคอมแล้วมั่งคับอาการนี้ เพราะปกติแล้วไม่ลงไดร์เวอร์ยังไงเปิดเครื่องเสียบสายไฟก็ต้องติด เราว์เตอร์มีสายเสียบแบบ usb ป่าว ลองใช้สาย usb ดู (ต้องลงไดร์เวอร์ usb ของเราว์เตอร์รุ่นนั้นด้วยนะคับ น่าจะแถมมากับกล่อง)

ปล.อาจจะสายเสียก้อได้มั่ง

BooM01
15th September 2011, 01:14
ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ

ตอนนี้แก้ได้แล้ว

คือตอนแรกเสียบบ้านน้องไม่ติด เพราะลงวินโดว์ใหม่

แต่เอากลับมาเสียบบ้าน ดันติดทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลย

สงสัยสายจาเสีย แต่ งง ๆอยู่ๆเสียได้ไง - -

top_ac
15th September 2011, 10:09
ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะครับ

ตอนนี้แก้ได้แล้ว

คือตอนแรกเสียบบ้านน้องไม่ติด เพราะลงวินโดว์ใหม่

แต่เอากลับมาเสียบบ้าน ดันติดทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไรเลย

สงสัยสายจาเสีย แต่ งง ๆอยู่ๆเสียได้ไง - -
สงสัยไม่เข้าที่ 555