PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำไมGuild Wars 2 ถึงหาซื้อยากมาก

liger0000
20th August 2013, 21:32
คือวันนี้ขนาดผมอุสาถ่อไปi27ที่มาบุญครองแล้วยังไม่มีของด้วยซ้ำ(เลยต้องสั่งเอาให้ร้านสั่งให้หละ เจอค่าส่งไปอีก50ไหนจะเสียค่ารถไปอีก-*-) ร้านอื่นห้างอื่น นี้ไม่มีซักห้างร้้านแมงป่องพวกนี้ก็ไม่มี

ผมว่าแปลกมากนะกับเกมที่ออกมาจะปีหนึ่งแล้วแต่ ของขาดตลาดสุดๆคาดว่าตอนนี้ในไทยน่าจะไม่มีของเลยด้วยซ้ำ

ที่ผมคิดนะ
1.คนไทยเริ่มเบื่อกับเกมออนไลย์เทพทรูที่ ค่ายเกมในไทยเอามาซึ่งมีแต่เกมจีนกากๆ บอท โปร ครบเติมเงินก็เมพได้ เกมอื่นๆก็มีแต่MMOซึ่งคนบางคนบอกตรงๆว่าเล่นไม่เป็น
2.มีการกว้านซื้อเก็งกำไรกัน ใครที่ซื้อไปตอนนี้เอาไปขายต่อ2000++นะ
3.เพราะทางโน้นส่งของมาน้อยเพราะเซิอาจจะรับจำนวนผู้เล่นเพิ่มไม่ไหวอีกแล้ว จึงไม่อยากได้ผู้เล่นเพิ่ม

CORNETTO
20th August 2013, 21:34
เกมมันสักพัก + มันไม่ใช่เกมบูมๆแบบ BF3 อะไรเทือกนี้ ตอนผมหาก็ลำบากมาก ทนไม่ไหวซื้อ Digital เลย ถึงจะเสียดายกล่องก็เถอะ TT

armakusarecord
20th August 2013, 21:45
Digital ง่ายสุดแล้วซื้อๆไปเหอะ

gikkik
21st August 2013, 12:14
โหลดไวครับ ไม่นาน 1750 จัดไป ตอนนี้กำลังจะอัพแพทใหญ่ด้วย แต่กิลคนไทยที่ใหญ่สุดล่มสลายแล้วครับ เนื่องจากกลุ่มหลักๆหนีไปเล่นไฟนอล

rachchagar
23rd August 2013, 12:28
ผมว่าเป็นเพราะตัวแทนจำหน่ายไม่นำเข้าด้วยแหละ i27 ตอนนั้นผมไปยังมีแต่เกมบูมๆเลย (เคยเห็น Guildwar ในร้านนี้นะสงสัยจะขายไปแล้ว) ผมว่ามันขายไม่ดีเท่าเกมอื่นละมั้ง (คนเล่นกลุ่มใหญ่ๆส่วนใหญ่ก็ Digital รึเปล่า) เขาจะรับมาขายเป็นรายคนไปละมั้งจะได้ไม่ต้องสต็อกของไว้