PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สวัสดีครับทุกท่าน พามารำลึกความหลังถึงเด็กผู้หญิงคนนึงที่มีชื่อ Account ว่า Funny

Masatorjung
20th August 2013, 22:47
สวัสดีครับผม masatorjung ครับผม อาศัพอยู่ในบอร์ดนี้มาร่วมนานพอสมควรแล้วครับ สมาชิกเก่า ๆ อาจจะจำกันได้บ้างไม่ได้บ้าง เพราะส่วนใหญ่ผมจะไม่ค่อยเด่นเท่าไร (ฮา) :o
--------------------------
หลาย ๆ ท่านอาจจะคุ้นเคยกับชื่อ User ที่มีชื่อว่า Funny นะครับ (สมาชิกเก่า ๆ ) จำสาวน้อยชื่อแดง ๆ คนนี้ได้รึเปล่าเอ่ย ?? :)
สำหรับตัวผมที่ได้รับประสบการณ์โดยตรง ต่าง ๆ นา ๆ มากมาย จึงทำให้ผมสนิทกับเธอพอสมควรครับ
ส่วนใหญ่จะเป็นเพราะความคิดถึงมากกว่า ที่ทำให้มาตั้งกระทู้แบบนี้ (ฮา) และเนื่องจากในหลาย ๆ วันมานี้ มีอะไรบางอย่างทำให้นึกถึงเรื่องเก่า ๆ (เก่ามากด้วย)
หลายๆ อย่างมันอยู่ในความทรงจำครับ ผมจำได้และอยากเล่า แต่ไม่รู้จะเรียบเรียงยังไงดี (เรียบเรียงไม่เก่ง - -)
ว่าแต่ว่า มีใครจำเธอได้บ้างเอ่ยย ??
http://www.thaigaming.com/customprofilepics/profilepic520909_1.gif
(รูปภาพ Account จาก Thaigaming อะไรเก่า ๆ หายไปกับการปรับปรุงครั้งใหญ่ของ JKG)

ถ้าหากมีใครมาเห็น มีใครจำได้ มีใครมีช่องทางการติดต่อ ซิบมาบอกผมด้วยนะครับ บอกเพียงแค่ว่าผมคิดถึงเธอมาก ๆ :heart

Ich_Liebe_Dich
20th August 2013, 22:48
เคยเห็นน่ะแต่ นานมาแล้ว = =

SpaceRB
20th August 2013, 22:55
เคยคุยนะคะ เค้านิสัยน่ารักมากกก

จำได้ว่าชอบวาดรูปลงJKGบ่อยๆ วาดน่ารักสวยเลยล่ะค่ะ :D

HapPyFridaY
ดูเหมือนในนี้จะตั้งใหม่เป็นชื่อ GoodDreamMyBlue หรือเปล่าไม่รู้นะครับ (เห็นบอกว่าเป็นอดีต mod) แต่ก่อนก็เห็นเล่นนะครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ไปไหนแล้ว

SpSkBoy
จำได้ครับ เกือบลืมไปแล้ว ผมก็สมัครตั้งแต่ 2006 หรือไงเนี่ยแหละ
ตั้งแต่ รื้อบอร์ดไป อ่านข่าวอย่างเดียวเลย + +

Masatorjung
20th August 2013, 22:58
ดูเหมือนในนี้จะตั้งใหม่เป็นชื่อ GoodDreamMyBlue หรือเปล่าไม่รู้นะครับ (เห็นบอกว่าเป็นอดีต mod) แต่ก่อนก็เห็นเล่นนะครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ไปไหนแล้ว

=[ ]=!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ดูจากสภาพ ใช่ชัวร์ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลฮะ TwT

http://www.youtube.com/watch?v=8Yu7gUyHfok&feature=share&list=FL0pT8Rqo6e5hOw5nygZXnpw
ให้เพลงไปฟัง 1 เพลง ;w;

Dreamm
20th August 2013, 23:03
mod ฝันนนนนน

ผมเคยเห็นเฟส ฝัน ด้วยแหละ 55

$3MiFiN@L$
20th August 2013, 23:05
=[ ]=!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
ดูจากสภาพ ใช่ชัวร์ กรี๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
ขอบคุณสำหรับข้อมูลฮะ TwT

http://www.youtube.com/watch?v=8Yu7gUyHfok&feature=share&list=FL0pT8Rqo6e5hOw5nygZXnpw
ให้เพลงไปฟัง 1 เพลง ;w;

ผมชอบวงนี้เลยไม่อยากจะบอก ฟังครั้งแรกก็ชอบแล้ว

kabukiput
20th August 2013, 23:07
จำได้อยู่ครับผม อยากจะถามอยู่นานแล้วว่าน้องฝันไปไหน แต่ลืมตลอด สมัยก่อนจำได้ว่าน้องแกเป็นMOD ของฟอรั่มการ์ตูนจำได้ๆ น่ารักดี นิสัยดีด้วย อยากบอกว่าพี่ๆคิดฮอดเด้ออินางงงงงง

sornram
20th August 2013, 23:12
พูดซะคิดถึงวันวานเลยครับ บอร์ดตั้งแต่ 2007-2009 เป็นช่วงที่ครึ๊กครื้นที่สุดแล้วหละนะ Mod แต่ลพตำแหน่งใกล้ชิดกับสมาชิกสุดๆ ส่วน Funny ตอนนั้นน่าจะเป็น mod ที่เด็กที่สุดละหละ 55

ตอนนี้ก็หายไปตามเวลาซะละ จะเหลือก็ท่าน Admin ที่ยังทำเว็บนี้ต่อไปนี้แหละ

kabukiput
20th August 2013, 23:15
ลักษณะเราจะเข่าข่ายคนแก่กันนะครับ นั่งจับกลุ่มพูดเรื่องเก่ากันเนี่ยhahaha แต่นึกถึงตอนนั้นแล้วยังมีความสุขอยู่เลย จำได้ว่าเคยเล่นกลโชว์ลงบอร์ดด้วย

Masatorjung
20th August 2013, 23:15
mod ฝันนนนนน

ผมเคยเห็นเฟส ฝัน ด้วยแหละ 55
ผมก็เคยเห็น แต่น่าจะไม่ใช้แล้วแหละครับ

ballba
20th August 2013, 23:31
ไม่มีใครรัก JKG เท่าผมหรอก โด่ 555+

มาซาโต้ นี่ผมจำได้แค่ว่า รูปดิสคุณเป็นตัวการ์ตูนถือขวานเกี่ยวข้าว ของยมทูต 555+

Masatorjung
20th August 2013, 23:57
ไม่มีใครรัก JKG เท่าผมหรอก โด่ 555+

มาซาโต้ นี่ผมจำได้แค่ว่า รูปดิสคุณเป็นตัวการ์ตูนถือขวานเกี่ยวข้าว ของยมทูต 555+

ผมไม่ได้ถือเคียวเกี่ยวข้าวน๊าาาาาาาาาาาาาาา !!!! แงงงงงงงงง ลุงบอลโหดร้ายที่สุด

Kyonman
21st August 2013, 00:03
จำได้ว่าเขาเป็น MOD ประจำ Love, Health

สมัยนั่น แก๊ง อะไร ต่อมิ อะไร โผล่ออกเป็น ดอก เห็ด

ส่วนใหญ่ไปดี หมดละ 5555

Fairy
21st August 2013, 00:12
รำลึกความหลังสินะน้องฝันไม่เคยได้คุยตรงๆแต่คุยผ่านกลุ่มมากกว่า

ที่คุยจริงๆ ก็มีเจ้า Pawat กับ Luku สนิทกันมากตอนนั้นตอนนี้ก็ไม่ไหนแล้วไม่รู้ไม่ได้คุยกันเลย
อีกคน backwolf คนนี้คุยกันบ่อยมาก ในบอร์คเค้าคือชายแท้แต่คุยจริงเธอคือหญิง น่ารักมาก กวนนิดๆ
ว่าแล้วก็คิดฮอตหลายๆ(อยากคุยกับเธออีกสักครั้งจัง เธอคนนี้ทำให้ผมมีกำลังใจหลายๆอย่าง TT TT).......

pkill1994
21st August 2013, 00:36
สมัยนู้นสูบอย่างเดียว ไม่เคยอ่านบอร์ด 555

Zettron
21st August 2013, 01:02
จำได้ว่าเคยเล่น Ragnarok เซิฟ Alice กับน้องเค้าด้วยแต่มันก็ผ่านมาหลายปีแล้วแหละ

จะว่าไปแล้วอดีตนี่มันหอมหวานจริงๆเลยแฮะ

Lightenning
21st August 2013, 01:04
จขกท. เป้นแฟนกับน้องเค้าเหรอครับ จำได้ว่าเค้าชอบมาตั้งกระทู้จีบกันกับเด็กที่อายุพอๆกัน อีกคน *-*

Masatorjung
21st August 2013, 01:05
จำได้ว่าเคยเล่น Ragnarok เซิฟ Alice กับน้องเค้าด้วยแต่มันก็ผ่านมาหลายปีแล้วแหละ

จะว่าไปแล้วอดีตนี่มันหอมหวานจริงๆเลยแฮะ

รู้สึกว่าช่วง Ragnarok จะเป็นช่วงที่ทำการ์ตูนด้วยครับ (มีที่ไปเล่นเซิฟเถื่อน) ส่วนเซิฟแท้นั่งเล่นกับยัยฝันอยู่ จำได้เลยว่าเล่น Knight สายอัพมั่วที่คุณเธอประเคนมาให้ -.-

รำลึกความหลังสินะน้องฝันไม่เคยได้คุยตรงๆแต่คุยผ่านกลุ่มมากกว่า

ที่คุยจริงๆ ก็มีเจ้า Pawat กับ Luku สนิทกันมากตอนนั้นตอนนี้ก็ไม่ไหนแล้วไม่รู้ไม่ได้คุยกันเลย
อีกคน backwolf คนนี้คุยกันบ่อยมาก ในบอร์คเค้าคือชายแท้แต่คุยจริงเธอคือหญิง น่ารักมาก กวนนิดๆ
ว่าแล้วก็คิดฮอตหลายๆ(อยากคุยกับเธออีกสักครั้งจัง เธอคนนี้ทำให้ผมมีกำลังใจหลายๆอย่าง TT TT).......

อารมณ์เดียวกันครับ TwT

จขกท. เป้นแฟนกับน้องเค้าเหรอครับ จำได้ว่าเค้าชอบมาตั้งกระทู้จีบกันกับเด็กที่อายุพอๆกัน อีกคน *-*

เป็นพี่น้องกันครับ โดยส่วนตัวผมยกให้เธอเป็น Soul Sister ที่ไม่เคยเห็นหน้าค่าตากันมาก่อน เป็นคนแรกและคนสุดท้ายในชีวิต :o
แน่นอนครับ ตอนนั้นผมยอมรับว่าถึงขั้นรักจนคิดเกินเลยพี่น้องครับ ^^ (แต่เหมือนจะไม่ได้บอก :hehe)

คิดถึงช่วงเวลาเก่า ๆ มากเลย :heart
----------------------------------------------------
มีอีกคนครับ เป็น Mod ที่อยู่หมวด trainer พวกสูตรเกม ต่าง ๆ ปัจจุบันน่าจะถูกปลดไปแล้วครับ สมัยนั้นผมเรียกเค้าเฮียแพน ๆ ถ้าจำไม่ผิด user จะประมาณ pan อะไรสักอย่างเนี่ยแหละครับ
อยากบอกว่า "ไว้เรามาฟัด Toribash กันนะเฮีย" คิดถึงเฮียมาก :heart

Spermz
21st August 2013, 07:56
เคยคุยใน Hi5 ครับ สมัยที่ Hi5 ดังกว่า Facebook พอ Hi5 ปิดตัวลงก็ไม่ได้คุยกะน้องเขาแล้วครับ Hi 5 น้องเขาชื่อ Funny แต่จะเขียนด้วยตัวอักขระพิเศษครับ

น้องเขาอัธยาศัยดีมากครับ ผมหลงอยู่พักนึงเลยละ 5555

แทบจะไม่มีใครเคยเห็นหน้า แ้ม้กระทั่ง Hi5 ก็เอาแต่รูปเพื่อนตัวเองลงครับ บุคคลหายากขนานแท้เลย...

redrock
21st August 2013, 08:14
จะว่าไปอดีตก็เป็นสิ่งที่น่าคิดถึงเหมือนกันนะครับ เมื่อก่อนบอร์ดนี้อบอุ่นมาก มีความเป็นกันเอง ไม่แบ่งพรรคแบ่งฝ่าย แต่มันคงเป็นแค่อดีตล่ะมั้ง :dntknw

oat_hohoho
21st August 2013, 08:34
นั่งอ่านกระทู้ไปก็น้ำตาไหลไป คิดถึงวันวานเก่าๆนะ เมื่อก่อนบอร์ดเราอบอุ่น อยู่เป็นกันเอง เป็นพี่เป็นน้องกันจริงๆ เมื่อก่อน MOD เองลงมาคุยกับ user บ่อย สมัยนั้นมีกลุ่ม มีแก็งค์ต่างๆ ป่วนบอร์ดเล็กๆน้อยๆเอาฮา แม้แต่คุณหนุ่ย admin เองสมัยก่อนก็มาคุยเล่นกับ user บ่อยๆ แต่เวลาผ่านไปหลายๆคนก็เป็นผู้ใหญ่ วัยทำงาน มีครอบครัว เลยห่างหายไปจากบอร์ดแห่งนี้ เหลือทิ้งไว้คือ ความทรงจำของมิตรภาพที่ดีที่ยังมีอยู่ในโลก cyber

dewgtr
21st August 2013, 08:52
นั่งอ่านกระทู้ไปก็น้ำตาไหลไป คิดถึงวันวานเก่าๆนะ เมื่อก่อนบอร์ดเราอบอุ่น อยู่เป็นกันเอง เป็นพี่เป็นน้องกันจริงๆ เมื่อก่อน MOD เองลงมาคุยกับ user บ่อย สมัยนั้นมีกลุ่ม มีแก็งค์ต่างๆ ป่วนบอร์ดเล็กๆน้อยๆเอาฮา แม้แต่คุณหนุ่ย admin เองสมัยก่อนก็มาคุยเล่นกับ user บ่อยๆ แต่เวลาผ่านไปหลายๆคนก็เป็นผู้ใหญ่ วัยทำงาน มีครอบครัว เลยห่างหายไปจากบอร์ดแห่งนี้ เหลือทิ้งไว้คือ ความทรงจำของมิตรภาพที่ดีที่ยังมีอยู่ในโลก cyber

เหมือนกันครับ คิดถึงจริงๆ ตอนนี้พวกเพื่อนๆผมไม่รู้อยู่ไหนกัน

Thisisabook
21st August 2013, 10:55
โอววววว นานมากเลยตั้งแต่เมื่อ 2-3 ปีก่อน

<^ F i N i X ^>
21st August 2013, 16:50
ช่วงปี 2007 ตอนนั้นอายุ 16 เองครับ ได้ความรู้ด้านคอมก็จากที่นี่แหละ

เรียนรู้จากที่นี่จนพอมีความรู้ด้านนี้ ก็ช่วยตอบคำถามด้านคอมมั้ง แวะไปเล่นแถว ๆ Main Forum มั้ง

ตอนนั้นมีประมาณ 5-6 ฟอรั่มเอง ไปส่วนไหนก็เจอกันง่าย

บ้านผมก็เปลี่ยนจาก เน็ตTOT 56k ใช้ได้ 2 ชม. (ฝนตกปุ๊ปเน็ตตัดปั๊ป+1ชั่วโมงหลังแทบจะไม่วิ่ง - -")

มาเป็นเน็ต ADSL 1 m เลยพอจะนั่งโหลดเกม Full-Rip พาทละ100m ที่มี 40-50 พาทได้ ส่วนคนที่ไม่มีนี่จำใจต้องโหลดแบบ Rip กันไป

แรกๆ มีแต่ลิ้งค์ของลาบเป็ด พอSaveUFile มานี่ สุดยอดมาก หลังช่วงนั้นก็มี MyBloopกะMediafire ตามมา

มีกิจกรรมสนุกๆ ที่mod และ user จัดกันเองเล่นกันเอง เป็นกันเองมาก ๆ บุคคลเด่นๆในบอร์ด

เท่าที่พอจะจำได้ก็จะมี joker,~RES~,Justin,Totam,GIGKOK,Ramis,Kentum4,GoD_NooB,Aultaisencแล้วก็น้องฝัน Funny นี่แหละ

ยังมีคนอื่นอีกเยอะแต่เดี๋ยวจะยาว มาฟังคนอื่นเล่าต่อดีกว่า

บ้านหลังเล็กๆหลังนั้น.. ผมยังจำได้ดีเสมอมา

GAIA
21st August 2013, 17:05
ฝันเค้าก็ยังเล่นบอร์ดนี้อยู่ นะครับแต่เค้าบอกว่า เราต้องพรางตัวค่ะ ฮ่าๆ ^^

ฝันใช้ชื่อว่า GoodDreamMyblue

ถ้าหากฝันไม่อยากให้ใครรู้ก็ขอโทษด้วยมีคนคิดถึงเยอะจริง :)

diippyjas
21st August 2013, 17:26
บอร์ดสมัยเก่าคิดถึงมากเลย ผมอยู่มาตั้งแต่ 2006 ตอนปลายๆปีหน่อย ตอนนั้นยัง ป2! จำได้แม่นเลย 555

เข้ามาหาเกม harvest moon เล่น

pamzar5546
21st August 2013, 17:59

Pawat คู่เกย์กับ TheXyz ส่วนผมเป็นมือที่สาม ตอนนี้ยังมีเฟส แต่ไม่ค่อยได้คุยกัน

Masatorjung
21st August 2013, 18:04
พูดถึง Totam แล้วนึกถึงเจ๊แต้มเลยนะเนี่ย โหย ผมลืมไปแล้วนะเนี่ย

Ich_Liebe_Dich
21st August 2013, 18:15
มีใครจำ own อะไรสักอย่างได้ไหมครับ? เห็น หายไปเลย

pangblackarmy
21st August 2013, 18:37
คุยไรกันหว่า กำ ?

SCP
21st August 2013, 19:10
สมัยนู้นสูบอย่างเดียว ไม่เคยอ่านบอร์ด 555

ว่าไงมิตรสหาย 5555555555

sornpraram
21st August 2013, 19:12
เหมือนเคยเจอนะ สมัยที่เเอบส่องเว็บนี้อะ

Windtalkers
21st August 2013, 19:13
เหมือนสมาคม สมาชิกเก่าเลยนะครับ

ผมก็เล่นมาตั้งแต่บอร์ดยังเป็นร้านขายของอยู่เลย (รุ่นแรกๆ) จนป่านนี้

หลายๆอย่างก็หายไปตามเวลาหมดแล้ว

Jung Hye Wook
21st August 2013, 21:11
สมัยก่อนสองสาวสุดฮอตเเห่ง JKG ก็หนูฝันกับน้องมอสนั้นเเหละ คนเก่าเเก่ของบอร์ดน่าจะจำได้

21st August 2013, 21:30
สมัยก่อนสองสาวสุดฮอตเเห่ง JKG ก็หนูฝันกับน้องมอสนั้นเเหละ คนเก่าเเก่ของบอร์ดน่าจะจำได้

21st August 2013, 21:49

ballba
21st August 2013, 21:54

แล้วท่านจะโพสซ้ำ ทำตาแป๊ะ อะไร 3มู้ = =

Masatorjung
21st August 2013, 21:54
เร็ปบนล่อไป 3 แล้วครับ อย่าลืมลบเน้อ -..- (ชมรมคนแก่ (ฮา))

GoodDreamMyBlue
21st August 2013, 22:36
ฝันปล่าวหายนะ ฝันอยู่หมวดอนิเมะ -[]- ....
(ถึงจะไม่ได้โพสตลอดเวลาก็ใช่ค่ะ แหะๆ)

ฝันขอบคุณพี่ๆน๊าา แอร๊ยย ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ตกใจนะนิ ฝันก็คิดถึงบรรยากาศเก่าๆเหมือนกัน
ช่วงเวลาที่มีความสุขมากช่วงนึงในชีวิต ช่วงที่ภูมิใจมากๆ อบอุ่นมากๆค่ะ ช่วงนั้นขาดบอร์ดไม่ได้กันเลยทีเดียว 55

NOOBBRINGER
21st August 2013, 22:38
ผมก็ส่องมานาน แต่พึ่งสมัครไม่นาน:blush

http://weknowmemes.com/wp-content/uploads/2011/12/michael-phelps-super-saiyan.gif

ปล.ส่วนมากเจอแต่เกย์:sweat ผู้หญิงพิมพ์ครับ ,ค๊าฟ, บลาๆ ก็มีนะ - -*

winnerau
21st August 2013, 22:55
แหม บอร์ดนี้ = = ผู้หญิงน้อยมาก

youthgts
21st August 2013, 23:06
555+ เหมือนเคยมี HI5 น้องเขาด้วยนะ นานมาแล้ว

mecapell
21st August 2013, 23:15
สมัยนั้นผมยังไม่เกิดเลย กำลังวิจัยเรื่องเกย์อยู่555555 แต่ว่าน้องเค้าน่ารักหรอครับ ผมขอเฟสหน่อย เงิบ5555555

ballba
21st August 2013, 23:17
มีใครจำ own อะไรสักอย่างได้ไหมครับ? เห็น หายไปเลย

Iowndaworld

หญิงหัวหยิก เล่นเปียโน 555+

mecapell
21st August 2013, 23:24
ผมก็ส่องมานาน แต่พึ่งสมัครไม่นาน:blush

http://weknowmemes.com/wp-content/uploads/2011/12/michael-phelps-super-saiyan.gif

ปล.ส่วนมากเจอแต่เกย์:sweat ผู้หญิงพิมพ์ครับ ,ค๊าฟ, บลาๆ ก็มีนะ - -*

พวกเกย์มีด้วยหรอครับ ผมไม่เห็นสักคนเลย เห็นมีแต่ผู้หญิงน่ารักๆ

pongpat011
21st August 2013, 23:24
ผมจำได้คับ ^^

Jeebpk100
22nd August 2013, 02:05
จำได้แต่ว่าน้องฝันชอบวาดรูป แฮะๆ ^^a

firemanza
22nd August 2013, 07:26
ถ้าพูดถึง MOD หล่ะก็นะจำได้แค่ FUNNY คนเดียวเองง ไม่รู้เพราะอะไรชื่อจำง่ายด้วยมั้ง ^^

White_hand
22nd August 2013, 07:41
ชมรมคนแก่ กำลังมานั่งนึกถึงความหลังกันสินะ

//ผมก็อยู่เว็บนี้มาก่อนจะมีการระเบิดครั้งใหญ่ ก็พอคุ้นๆอยู่บ้าง
// ไม่ได้เห็นบรรยากาศคุ้นเคยแบบนี้นานแล้ว คิดถึงแฮะ ^^

Zettron
22nd August 2013, 11:56
Iowndaworld

หญิงหัวหยิก เล่นเปียโน 555+แถมยังชื่นชอบการ์ตูน Yaoi เป็นชีวิตจิตใจอีก ฮ่าๆๆ :D

Stormwind
22nd August 2013, 12:52
ผมก็คิดถึงเธออยู่เหมือนกัน

knight_of_queen
22nd August 2013, 13:05
เจ้าของกระทู้ สมหวังแล้วซิน่ะ

assist05
22nd August 2013, 13:43
ทันบอร์ดเก่าเหมือนกัน อบอุ่นดีครับ
ทันประมาณที่เพิ้งจะมีฟอรั่มโหลดเกมอะครับ
เข้าหน้าเว๊บยังเป็นแบบเล็กๆไม่อลังการมากอยู่เลยตอนนั้น

แล้ววก็เพิ่งสมัคทีหลังง ส่วนใหญ่ส่องตลอด 555

ช่วงแก๊งก็เคยอยู่ คิดถึงแหะ

22nd August 2013, 13:55
ถ้าพูดถึงสาวฮอตของบอร์ดช่วงนั้นต้องหนูฝันกับน้องมอส ส่วนเจ้เเต้มเรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง(เเก่เป็นเเม่ของสาวๆ)

ป.ล เจ้เเเต้มผมล้อเล่นนะ

Masatorjung
22nd August 2013, 18:45
เจ๊ครองโลก ฮ่า ๆๆๆ
---------------------------------------------
ขอบคุณทุกท่านมากครับ จขกท. สมหวังแล้วฮะ ^^ d <3

suyasit
22nd August 2013, 20:10
โห กระทู้ลำรึกความหลังรึเนี่ย?
ขอร่วมด้วยคนนะครับ

ผมนี่สมัครบอร์ดตั้งแต่อยู่ ม.สอง - ม.สาม
(จนตอนนี้ อยู่มหาลัยแล้ว ฮ่าๆ) อะไรๆก็เปลี่ยนไปเยอะ ตามกาลเวลาทีเดียว

พูดถึงสาวๆ โดยเฉพาะพี่มอส ก็พาให้นึกถึง พี่แม๊ก Maxninepower (อะไรซักอย่าง)
แกจะชอบมาหยอดมุกจีบกันอยู่ประจำ

มีคุณ วินนี่จีโร่ ที่จะพูดเพราะเป็นพิเศษอีก

ช่วงแก๊งนี่ ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกจะเริ่มจากพี่เรศครับ(รึเปล่าหว่า?)
แก๊งวูลฟ์ แอนด์ แวมไพร์ อะไรนี่ล่ะ
แล้วก็ตามมาด้วยอีกหลายๆแก๊ง (มี The Anime ที่ครองบอร์ดอนิเมะอยู่ ฮ่าๆ)

น้องฝันนี่ตอนแรกก็เป็นม๊อดอยู่บอร์ดนิยาย
เป็นม๊อดสาวน้อยที่อายุน้อยที่สุดแล้ว

ส่วนตัวผม ตั้งแต่มีการรีบู๊ตบอร์ดครั้งใหญ่
ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาเท่าไหร่ ส่องบ้างเป็นครั้งเป็นคราว
พอมีกระทู้ดักแก่แล้วก็อดไม่ไหว ขอแจมหน่อย :D

bostion
22nd August 2013, 22:36
เมื่อก่อนมีตั้งกลุ่มด้วยน่ะ เยอะแยะ ไปหมด 555555

ผมก็โผล่บ้างโพสบ้าง

อยู่ตั้งแต่ Rapid รุ่งเรือง Saveuflie mybloop madiafire(อันนี้มากรี้ดมาก โหลดโคตรไว ข้อจำกัดไม่เยอะเหมือนตอนนี้)

titanoon
22nd August 2013, 23:38
ไม่โพสก็ไม่ได้แฮะ อยู่บอร์ดนี้มาตั้งหลายปีละ ได้คุยกับพี่ gigkok บ่อยเหมือนกันนะ 55

untimate
23rd August 2013, 06:54
ตัวจริงชื่อเฟิร์นหรือเปล่าำไม่แน่ใจ มีคนเคยบอกแล้วเอาเฟสมาให้ดู น่ารักขนาดดดดดด

~RIP~
23rd August 2013, 10:06
กลุ่มแวร์วูฟกับแวมไพร์ ฮ่าๆ