PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยาดรู้มั้ยทำไม ราคาเกมส์แท้ถึงแพงหูฉีก = =

Guardian
21st August 2013, 01:56
http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=8k52H9UcLws

วิดีโอนี้มีทุกคำตอบครับ เกี่ยวกับการซื้อแท้...

ที่ตั้งกระทู้ขึ้นมาเพราะอยากหาแนวร่วม.... ไม่ได้บังคับให้หยุดเล่นเถื่อนแต่ แนะนำให้หันมาซื้อบางก็ดีนะครับ...

ในอาคตอาจจะมี ผู้ลงทุนกล้าเข้ามาตีตลาดในบ้านเราก้ได้นะเพราะบ้านเราประชากรก็ไม่ใช่น้อยๆ ...

แต่ก่อนผมโหลดเถื่อนประจำนะ แต่เดี๋ยวเริ่มเข้าทางสว่างละครับ

ซื้อเฉพาะช่วงลดเอา :o

ปล.มีแต่คลิปทำไมไม่ไปโพสใน clip post ล่ะครับ :sweat

กำ...

นี้ผมเข้ามู้ผิด ว๊ายยย เขิลล

ขอโทษๆๆๆ ไม่ได้ดูชื่อเลยเห็นมัน post post เหมือนกันเลย คลิกเข้ามาเลย = =

จะหล่อแต่ก็ Fail ว่ะ 555 ...

ผมก็ซื้อแผ่นแท้นะ ถ้าเป็นเกมส์ที่ชอบๆจริงๆๆ^^

เยี่ยมมากครับเป็นคำตอบที่ดีจริงๆ คนส่วนใหญ่ที่ถูกว่าทำไมไม่ซื้อแล้ว ก็มักจะคิดว่าต้องซื้อทุกเกมส์ แต่จริงๆ แล้วไม่ใช่เช่นนั้น.... แค่เอาเฉพาะเกมส์ที่เราชอบก็ พออย่าไปหวังอะไรมากมายยย

ก็ยังขอโหลดเถื่อนอยู่ อย่างน้อยๆ ก็เพื่อมั่นใจว่าเกมที่เราจะซื้อแท้เก็บ จะไม่โดนหักหลัง หรือรู้สึกเสียดายเงินทีหลัง (งบน้อยโปรดเข้าใจด้วย)

ผมก็เข้าใจครับ เพราะผมก็เข้า สายสว่างมาได้ไม่ถึงปี มีเกมส์ แท้ 3 เกมส์ ตอนซื้อแผ่นที่แรกโครตเสียดายตังค์แต่พอเปิดเล่นก็ โอเคนะ ไม่รู้สึดเสียดายตังค์ที่หลังเลยด้วยย!! แต่ถ้าเจอเกมส์น่าผิดหวังจริงๆ ก็ ลำบากใจเหมือนเหมือนกัน แต่ผมซื้อแต่เกมส์ดังๆ เช่น AC อะไรทำนองมันคงไม่ทำให้เสียดายตังค์หรอก 5555

ถ้าเป็นเกมที่ถูกใจผมจริงๆ หรือเกมโปรด แนวเกมที่ผมชอบจริงๆ ผมซื้อแท้แน่นอนครับ แต่ถ้าเกิดเป็นเกมที่ไม่มั่นใจว่าซื้อมาแล้วจะเล่นได้นานรึป่าว
หรือแนวเกมที่ไม่ชอบ ผมก็จะลองโหลดเถื่อนมาเล่นดูก่อน ถ้าถูกใจก็ซื้อแท้ไปเลย บางครั้งบางเกมผมเผลอซื้อแท้มาไม่ถูกใจก็เสียดายเงินมาก

ปล.นี่คือ คหสต. ของผมนะครับ ไม่ถูกใจใครขอโทษด้วยครับ:)

:cool::cool::cool: สำหรับผมนะผมมีโคลโซล ps3 เมื่อ 2 เดือนที่แล้วซื้อ one piece ภาค 1 มา โดนไป 1900 รู้สึดเสียเงินมากเพราะเล่นเอาเนื้อเรื่องอย่างเดียว แต่ส่วนตัวชอบ Naruto มากกว่า ซื้อมาเล่นก็แค่ต่อ สู้อยู่แค่นั้นแหละ แต่มันก็ไม่เบื่อแหะ 555 ... คงเป็นเพราะความชอบ เอาเป็นว่าถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ถ้าเสียดายตังค์ก็รอตอนมันลดแหละ ..

kanoktuch2
21st August 2013, 02:07
แต่ก่อนผมโหลดเถื่อนประจำนะ แต่เดี๋ยวเริ่มเข้าทางสว่างละครับ

ซื้อเฉพาะช่วงลดเอา :o

ปล.มีแต่คลิปทำไมไม่ไปโพสใน clip post ล่ะครับ :sweat

Hellraizer
21st August 2013, 02:12
ตอนที่เกมลดราคานี่แหล่ะคือตอนที่เกมแท้ขายดี (ถ้าจะขายจริงๆก็ขายได้น๊ะถ้าราคาไม่แพง) ^^ ..

darkperson50
21st August 2013, 09:30
ผมเคยซื้อแท้เกมส์เดียว คือ Tiberium wars รู้สึกเจ๋งมากเล่นออนไลน์กับฝรั่งได้
แต่ตอนหลังไม่มีเงินซื้อละ บ้านจน ตอนนี้อยู่มหาวิทยาลัยแล้ว พอเก็บเงินได้ก็ว่าจะซื้อเกมส์ที่ชอบจริงๆ
Simcity นี่ก็รอมันลดราคาอยู่ไม่รู้เมื่อไหร่

chinpop
21st August 2013, 11:15
ผมก็ซื้อแผ่นแท้นะ ถ้าเป็นเกมส์ที่ชอบๆจริงๆๆ^^

PL anatomic
21st August 2013, 12:26
ผมก้อว่าจะหัดซื้อเเผ่นเเท้บ้างเเล้วล่ะ ถ้าได้โนตบุคใหม่ เครื่องเก่าสเปคไม่ถึง 555
ปล.เลิกโหลดเกมเถื่อนมานานเเล้วเหมือนกัน

kurolykan
21st August 2013, 12:41
ก็ยังขอโหลดเถื่อนอยู่ อย่างน้อยๆ ก็เพื่อมั่นใจว่าเกมที่เราจะซื้อแท้เก็บ จะไม่โดนหักหลัง หรือรู้สึกเสียดายเงินทีหลัง (งบน้อยโปรดเข้าใจด้วย)

onizuka0035
21st August 2013, 12:42
โหลดก็อปมาเล่นก่อนแต่ก็อดซื้อแท้มาเล่นไม่ได้ัมันต่างกันเยอะ

amidaz
21st August 2013, 13:54
ทำงานหาเงินเองได้ปุ๊บ ผมก็เข้าสายสว่างปั๊บ :)

yoshi3416
21st August 2013, 14:21
ถ้าเป็นเกมที่ถูกใจผมจริงๆ หรือเกมโปรด แนวเกมที่ผมชอบจริงๆ ผมซื้อแท้แน่นอนครับ แต่ถ้าเกิดเป็นเกมที่ไม่มั่นใจว่าซื้อมาแล้วจะเล่นได้นานรึป่าว
หรือแนวเกมที่ไม่ชอบ ผมก็จะลองโหลดเถื่อนมาเล่นดูก่อน ถ้าถูกใจก็ซื้อแท้ไปเลย บางครั้งบางเกมผมเผลอซื้อแท้มาไม่ถูกใจก็เสียดายเงินมาก

ปล.นี่คือ คหสต. ของผมนะครับ ไม่ถูกใจใครขอโทษด้วยครับ:)

ILoveJKG
21st August 2013, 14:27
เกือบจะหล่อแล้ว ติดตรงผิดกระทู้

spardadevill
21st August 2013, 14:42
เห็นกระทู้นี้แล้ว สะเทือนตัวเอง เคยซื้อแค่เกมส์เดียว arma 2 เอามาเล่น dayz ที่เหลือโหลดหมด
เดี๋ยวรอได้คอมใหม่ก่อน ตอนนี้ใช้โน๊ตบุค ถ้าได้คอมใหม่มา สเปกแรง จะซื้อแท้ ที่จองไว้มีสองเกมส์คือ watch dogs กับ GTA V(ถ้าลง PC นะ)

boomslan03
21st August 2013, 14:43
เกมในคอมผมก็มีแท้เถื่อนผสมกันไปครับ แต่ส่วนมากจะเริ่มเป็นเกมแท้ละ ซัก 95 % แล้ว มีแค่ Payday 2 เกมเดียวที่เล่นเถื่อนอยู่ เดี่ยวรอมันราคาลงก่อนผมจะซื้อแน่ๆ เพราะ MP สนุกมาก ไปปล้นธนาคารกับเพื่อนอย่างมันส์ 55555

FadeHeart
21st August 2013, 14:47
เล่นก็อปหมดครับ ทั้ง SFC, PS1,PS2, Xbox360, PC

แผ่นแท้มีแต่ไม่ได้ซื้อมือ1 ซื้อมือ2 แผ่นละ1,400 ไม่ไหวจริงๆ

CrocoZz
21st August 2013, 15:17
แท้ทั้งเครื่ิงครับตอนนี้ ไม่เหลือเถื่อนเลย Wndow แท้ เกมส์แท้ ส่วนโปรเกรมต่่าง ๆ ไม่มีครับใช้แค่ของที่แถมมากับ Window กับโปรเกรมฟรี ต่าง ๆ

Capathia
21st August 2013, 15:22
ซื้อ Diablo3 มา ตอนนี้ก็ยังรู้สึกว่ายังเล่นไม่คุ้มเกมเลยครับ มันคือสิ่งที่มีบนของแท้เท่านั้น

unname1906
21st August 2013, 15:27
ช่วงนี้ผมก็เริ่มสนับสนุนของแท้แล้วหละคับ ใรเครื่องผมมีเกมส์เถื่อนแค่ สองเกมส์ ที่เหลือกก็แท้หมด พยายามเก็บตังซื้อไปเรื่อยๆ มันมีความสุขนะคับ ความซึ่งอันนี้หละ หาไม่ได้จากเกมส์เถื่อน

rujzababin
21st August 2013, 15:34
ผิดหมวดครับ

Excellent_
21st August 2013, 15:39
มี เกมส์ แท้ 1-2 เกมส์ ไม่เป็น ไร ครับ

แต่เล่น เกมส์ มา 2-4 ปี แต่ไม่มีเกมส์แท้เลย นี่ จะ ทุเรศ ไปหน่อย

G-man
21st August 2013, 16:22
เล่นก็อปหมดครับ ทั้ง SFC, PS1,PS2, Xbox360, PC

แผ่นแท้มีแต่ไม่ได้ซื้อมือ1 ซื้อมือ2 แผ่นละ1,400 ไม่ไหวจริงๆ

เหมือนกันเลย เล่นก็อปหมดครับ ทั้ง SFC, PS1, แล้ว ก็ขี้นมาเล่น PC ก็อบมาตลอด

เคยซื้อแท้ ก็ Simcity 4 เก็บตังนานมาก กว่าจะได้ 300 บาท

กะว่าจะซื้อ Simcity 2013 ก็ไม่รู้ว่าจะได้วันไหน

เคยสะสมเงินไว้ซื้อของแท้ เคยได้ ตั้ง 30 บาท แล้ว

แต่ก็ทนไม่ไหว มันไหวมันหิวข้าว :sweat :sweat :sweat

เลยต้องควักไปซื้อ ข้าวมากิน ตอนนี้เงินเก็บก็ไม่เหลือแล้ว :sweat :sweat :sweat

Noname1
21st August 2013, 16:26
ผมในเครื่องไม่มีเกม เถื่อนเลย เพราะ เครื่องผมเมื่อเล่นเกมเถื่อนแล้ว มันจะค้างไปโดยไม่ทราบเหตุ == ส่วนแท้นั้น ไม่เคยสนว่ามันส์ไม่มันส์ เพราะผมซื้อหมด เท่าที่ตังมี(แต่ต้องเป็นเกมที่สนใจด้วย)

oolldjlloo
21st August 2013, 16:53
ผมเป็นคนนึงที่เคยโหลดเถื่อน แล้วหันมาซื้อแท้ แต่อนาคตอาจจะไม่ได้ซื้อนะ ถ้าเศษฐกิจไทยเป็นงี้อยู่ แต่ก่อนของยังไม่ขึ้นราคา เงินเดือนยังไม่ขึ้น ยังรู้สึกว่ารวยกว่าเดี๋ยวนี้อีก อนาคตนอกจากจะไม่ได้ซื้อละคงไม่มีเวลาเล่นอีก เหลือแต่รุ่นหลังๆละมั้ง ที่ยังพอมีเวลาเล่น มีตังซื้อ เรื่องเล่นเถื่อนไม่สนับสนุนแท้ ยังน่าวิตกน้อยกว่าเศษฐกิจในอนาคตอีก เฮ่อ-0-

noonza01
21st August 2013, 17:07
ผมก็ซื้อแท้นะ เกมไหนที่ชอบเข้าขั้นบ้าก็จะซื้อเก็บไว้ ชาบู ชาบู -0-

pkill1994
21st August 2013, 17:22
หมดเงินไปกะ Steam จะ 5 พันแล้ว เพิ่งจะค้นพบทางสว่างเมื่อตอนกด BF3 Limited ไป

หลังจากนั้นก็ซื้อแต่เกมแท้

หนุ่มหน้าหวาน
21st August 2013, 17:26
ผมคิเอาว่า ทำอย่างอื่นยังมากกว่านี้เลย
ส่วนใหญ่ซื้อเกมที่มี Mutiplayer 5555