PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากมีเงินทำไงบ้าง ครับ ??

JaFah
22nd August 2013, 03:01
ผมอยากมีเงิน เก็บอะครับ ผมพึ่งอายุ 15 ปี

ทำงานที่ไหนได้บ้างหรอครับ งานพวกตอนเย็น ๆ ครับหลังเรียน ??

ballba
22nd August 2013, 03:33
เด็กที่เลิกเรียนแล้ว เอาเวลาไปเรียนหรือไปพัฒนาตัวเองทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ กับเด็กที่ไปหาทำงานปกติทั่วไป

ต่างกันมากๆในปลายชีวิตครับ ผมแนะนำ อยากมีเงินลองอย่าคิดเพียงแค่ว่าหางานทำเพื่อเงินดูครับ แต่จงทำในสิ่งที่ตัวเองรักสิ่งที่อยากจะทำให้เป็นเงินดูครับ

ถึงแม้ว่ามันจะไม่ใช่วันนี้ แต่มันก็ต้องมีสักวันครับ มันก็คล้ายๆกับความคิด เศรษฐีหลายๆคนครับ ลองมองและคิดไปไกลๆอาจจะเห็นทางของตัวเองได้ครับ

พ่อแม่ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันผมถึงมีกินทุกวันนี้ครับ

tff007
22nd August 2013, 03:48
เด็กที่เลิกเรียนแล้ว เอาเวลาไปเรียนหรือไปพัฒนาตัวเองทำในสิ่งที่ตัวเองชอบ กับเด็กที่ไปหาทำงานปกติทั่วไป

ต่างกันมากๆในปลายชีวิตครับ ผมแนะนำ อยากมีเงินลองอย่าคิดเพียงแค่ว่าหางานทำเพื่อเงินดูครับ แต่จงทำในสิ่งที่ตัวเองรักสิ่งที่อยากจะทำให้เป็นเงินดูครับ

ถึงแม้ว่ามันจะไม่ใช่วันนี้ แต่มันก็ต้องมีสักวันครับ มันก็คล้ายๆกับความคิด เศรษฐีหลายๆคนครับ ลองมองและคิดไปไกลๆอาจจะเห็นทางของตัวเองได้ครับ

พ่อแม่ผมก็คิดเช่นนั้นเหมือนกันผมถึงมีกินทุกวันนี้ครับ

ทำในสิ่งที่ตัวเองรักและมีเงินด้วยเนี่ยมันดีจริงๆนะ

JaFah
22nd August 2013, 07:09

ตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าผมชอบอะไร

ผมก็กำลังเรียนอยู่ด้วย แล้วทางบ้านผมก็ไม่ค่อยมีตังเท่าไหร่ ผมมีแต่พ่อที่เลี้ยงดู พ่อผมทั้งต้องเลี้ยงดู ย่า 2 คนด้วย

ผมแค่อยากแบ่งเบา ภาระ ของครอบครัว อยากรับ จ๊อบ งานพิเศษ พวกร้านเนื้อย่างแบบนี้ได้ไหมครับ

โตขึ้นจะได้มีตังเก็บเอง เพราะผมเห็นพ่อผม ทำงานคนเดียวแล้วผมเป็นห่วงพ่อมาก แค่อยากแบ่งเบาภาระของครอบครัวเท่านั้นเองครับ :D

BarE
22nd August 2013, 10:48
ตอนนี้ผมยังไม่รู้เลยว่าผมชอบอะไร

ผมก็กำลังเรียนอยู่ด้วย แล้วทางบ้านผมก็ไม่ค่อยมีตังเท่าไหร่ ผมมีแต่พ่อที่เลี้ยงดู พ่อผมทั้งต้องเลี้ยงดู ย่า 2 คนด้วย

ผมแค่อยากแบ่งเบา ภาระ ของครอบครัว อยากรับ จ๊อบ งานพิเศษ พวกร้านเนื้อย่างแบบนี้ได้ไหมครับ

โตขึ้นจะได้มีตังเก็บเอง เพราะผมเห็นพ่อผม ทำงานคนเดียวแล้วผมเป็นห่วงพ่อมาก แค่อยากแบ่งเบาภาระของครอบครัวเท่านั้นเองครับ :D

เห็นด้วย ครับทำงานได้ แต่อย่าให่ส่งผลกระทบกับการเรียนมากนัก เช่นว่าเวลาใกล้สอบ ขอลางานไปอ่านหนังสือบ้างอะไรบ้าง

ปล."ทำงานเพื่อเก็บเงิน ไม่ใช้ทำงานเพื่อใช้เงิน" จะได้มีเงินทุนส่งตัวเองเรียน ฝากไว้น่ะครับ

G-man
22nd August 2013, 11:16
ขายส้วมไง

15 งี้ ราคาดีเลยแหละ :o:o:o

ล้อเล่น :o:o:o
พอเจอคำถามแบบนี้ อดปล่อยมุกนี้ไม่ได้ :o:o:o

Arteries
22nd August 2013, 11:47
พอได้ทำงาน ได้เงินเดือน ก็จะเริ่มไม่อยากเรียน จะมุ่งทำงานหาเงินอย่างเดียว ระวังนะครับ แบ่งเวลาให้ดีๆ อย่าล้มเลิกการเรียน อดทนไว้เพื่อวันข้างหน้าที่ดีกว่าที่เป็นอยู่ เมื่อคุณเรียนได้เกรดดี เรียนจบได้ปริญญา พ่อของคุณก็จะภูมิใจมากๆแล้วครับกับสิ่งที่เค้าพยายามทำเพื่อดูแลครอบครัวของเค้าเช่นกัน

BaCk To NaTuRe
22nd August 2013, 12:08

เอ๊ะ ย่า 2 คน ?? -0-

ผมเห็นน้องผมทำงานเซเว่นอ่ะครับ ได้หลายพันเลยอ่ะ พาททาร์ม

JamiesMc'Avoid
22nd August 2013, 20:08
รับแท็กโฆษณายาลดความอ้วน อกฟู รูฟิตอะไรงี้ครับ ล้อเล่น 555

ผมว่าว่าลองไปสมัครตามร้านอาหารอะไรงี้ดูครับ จะมีกะ 4-5 โมงเย็น ถึงปิดร้านอะไรงี้ (แถวบ้านผมมีเยอะนะ)