PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : mainboard Ecs GeForce6100PM-M2 (V2.0) ด้านใน ครับ

BooM01
15th September 2011, 01:23
มัน Overclock cpu ไม่ได้หรอครับ รุ่นนี้

ถ้า ได้สอนหน่อยสิครับ

Xgenza
15th September 2011, 18:56
อย่าเลยครับ บอร์ดระคาประหยัด ภาคจ่ายไฟไม่ค่อยนิ่งอยู่แต่เดิมแล้วครับ เกิด oc ผมว่า ดันแค่นิดเดียว มีวูบครับ

ถ้าอยากลอง เข้าไปที่ bios ครับ เปิดเครื่องมากด del ย้ำๆ

เข้าไปมันจะแบ่งเป็นสองฝั่ง ซ้าย/ขวา น่าจะเป็นอันบนสุดด้านขวาครับ ปรับตรง FSB อ่ะครับ ค่อยๆเพิ่มทีละ 1-3 ครับ เพิ่มแล้วกด f10 กด enter ถ้าเปิดเครื่องติดแล้ว เข้าวินโโวส์ไปใช้งานดูก่อนครับ
ถ้าใช้งานแล้วมีปัญหา ต้องปรับลงมาครับ แต่ถ้าปรับแล้วเปิดไม่ไติดเลยต้อง clear bios ครับ (ถอดถ่านออกครับ)