PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Capcom ยืนยัน Dead Rising 3 ไม่ลงเครื่องอื่น จริงดิ!?!

Azllen
22nd August 2013, 14:17

หลังจากมีกระแสการพูดคุยกันในอินเตอร์เนตถึงประเด็นว่า Dead Rising 3 จะถูกนำไปวางจำหน่ายบนเครื่องอื่นๆหลังจากวางจำหน่ายบน Xbox One หรือไม่

ล่าสุด ผู้แทนของทาง Capcom ได้ประกาศชัดเจนว่า "ชัดเจนครับว่าเกมส์นี้ไม่ใช่ Timed Exclusive มันเป็นเกมส์ของ Xbox One มันจะไม่ไปวางจำหน่ายบน PS4 หรือ PC ครับ"

จะเชื่อดีมั้ยเนี้ย

http://www.gconsole.com/cgi-bin2/show.php?page=news&id=16489

headshot deluxe
22nd August 2013, 15:00
เหมือนที่ RE4 ไม่ลงเครื่องอื่นนอกจาก gamecube ใช่ปะครับ

Patrenko
22nd August 2013, 16:00
ภาคเเรกก็ไม่เปลี่ยนใจครับ มีสิทธิ์เชื่ออยู่

แต่เห็นว่ามีเปลี่ยนใจไปลงเครื่อง wii อยู่

natchanon01
22nd August 2013, 16:15
ไม่ใช่เรื่องแปลก exclusive gameก็มีมาตั้งเยอะแยะ ตัวอย่างก็the last of us,Uncharted Halo ฯลฯ

headshot deluxe
22nd August 2013, 16:46
the last of us, uncharted สร้างโดย naughty dog บริษัทลูกของโซนี่นิครับ
halo ผมไม่แน่ใจว่าบริษัทลูก microsoft หรือเปล่า แต่เห็นว่า bungie อยู่กับ ms มานานมาก

แต่ capcom ไม่ใช่บริษัทในเครือของ ms นะครับ กรณีที่บอกว่า exclusive แน่ๆ แต่มาเปลี่ยนใจทีหลังก็มีมาเยอะ เช่น RE4, viewtiful joe, okami รวมถึง dead rising ด้วย

clean1447
22nd August 2013, 17:04
อ้าวสาวก PS4 ทำไงดี

PC มีโอกาสลง แต่สาเหตุที่ไม่อยากลง PS4 อาจเพราะ Sony เตริยมปล่อยสายมืด ให้ PS เล่นก็อป ได้

แต่ถ้า Xbox ยังไม่แน่ว่าจะเล่นสายมืดได้เปล่า ดังนั้นมาที่ Xbox คงขายเกมส์ได้กำไรมากกว่าที่จะให้สายมืดเขาเล่นกันฟรีๆ

11rd
22nd August 2013, 17:28
ผมว่า XBOX ONE มีสิทธิ์โดนแปลงเป็นสายมืดก่อนเพื่อนเลย...เอ๊ะหรือจะมีมือดี ทำให้เล่นเกมส์ XBOX ONE บน PC ได้...

RlucksN
22nd August 2013, 23:12
ผมว่าไม่ลงเครื่องอื่นครับถ้า microsoft ออกทุนให้

ไอ้ dead rising ภาคแรกที่พอร์ทลง WII ไม่น่านับนะ เพราะมันไม่ใช่พอร์ทตรงๆ เป็นเหมือนสร้างเกมใหม่ขึ้นมาอีกเวอร์ชั่นนึงเลยมากกว่า(เหมือนแคปคอมมันหาช่องว่างจะพอร์ทเกมมันลงเครื่องอื่นให้ได้ยังไงก็ไม่รู้)

คงเหมือนกรณีที่ resident evil 1 กับ 0 ไม่ลงเครื่องอื่นนั่นแหละ อันนี้นินก็ออกทุนให้

แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ แคปคอมมันเอาแน่เอานอนไม่ได้ตั้งแต่ชินจิหัวขาดแล้ว

Patrenko
23rd August 2013, 12:41
ผมว่า XBOX ONE มีสิทธิ์โดนแปลงเป็นสายมืดก่อนเพื่อนเลย...เอ๊ะหรือจะมีมือดี ทำให้เล่นเกมส์ XBOX ONE บน PC ได้...

EMU หรอครับ ฝันไกลมากนะครับ เอา PS3 Xbox 360 ให้รอดก่อน