PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แนะนำเกมส์น่าเล่นหน่อยครับ

heromessi
22nd August 2013, 16:19
แนะนำเกมส์น่าเล่นหน่อยครับ เอาเป็น แนวสร้างเมือง กีฬา แล้วก็ open world สเปคไม่ต้องสูงนะครับ เอาที่มีขายใน steam เล่นแล้วไม่เบื่อจร้าาา

rachchagar
23rd August 2013, 02:47
ถ้าเกมซื้อแท้จาก Steam ผมก็แนะนำประมาณนี้นะครับ
1.APB (Open world TPS)(Free to play)
2.Towns (สร้างเมือง)
3.M&B (Action)(Open world)
4.Don't Strave (Survival)(Open world)
5.กีฬาต้องถามก่อนชอบเล่นกีฬาอะไรเป็นพิเศษ
5.Game of thrones (Action)(Open world) เชิงๆ RPG รับเควสอะครับ
6.Cities XL Platinum (สร้างเมือง)
7.Cities in Motion 2 (สร้างเมือง)

ลองตรวจสอบรายละเอียดปลีกย่อยก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ เพราะเป็นความชอบส่วนตัว :)

heromessi
23rd August 2013, 23:40
ถ้าเกมซื้อแท้จาก Steam ผมก็แนะนำประมาณนี้นะครับ
1.APB (Open world TPS)(Free to play)
2.Towns (สร้างเมือง)
3.M&B (Action)(Open world)
4.Don't Strave (Survival)(Open world)
5.กีฬาต้องถามก่อนชอบเล่นกีฬาอะไรเป็นพิเศษ
5.Game of thrones (Action)(Open world) เชิงๆ RPG รับเควสอะครับ
6.Cities XL Platinum (สร้างเมือง)
7.Cities in Motion 2 (สร้างเมือง)

ลองตรวจสอบรายละเอียดปลีกย่อยก่อนตัดสินใจซื้อนะครับ เพราะเป็นความชอบส่วนตัว :)

ขอบคุณมากครับ dont slave นี่เล่นไงหรอครับ ??

อยากได้อีกเยอะๆ เลยครับเป็นแนวทางเพราะผมซื้อบ่อยเกมส์นึงเล่น 2 - 3 วัน อาทิตย์นึงซื้อ 2 เกมส์ ได้ TT ^ TT เบื่อง่ายมากกกกกกก

godog585858
24th August 2013, 08:09
Don't Slav เป็นแนวเอาชีวิตรอดน่ะครับ ต้องรีบหาฟืน หาของ มาก่อไฟก่อนที่จะมืดน่ะครับ เพราะถ้ามืดแล้วไม่มีกองไฟ วุ่นเลยครับ จากนั้น ก็สามารถพัฒนาไปสร้างสิ่งของต่างๆ ได้น่ะครับ ผมก็ไม่เคยเล่น น่ะครับผม ^ ^

inwharn205
24th August 2013, 08:56
open world "SAINT ROW IV" จัดเต็มครับ

http://www.youtube.com/watch?v=uKhZjF4RqQM

heromessi
24th August 2013, 13:23
spec เครื่องผม ประมาณนี้ครับ FX 4100 ram 4 GB raderon HD 6850 ครับ เอาที่เล่นแล้วปรับกลาง - สุด ได้อ่ะครับ :D เดี๋ยวผมกลับไปจะลองไปซื้อ dont slave มาเล่นนะครับ ช่วงนี้กำลังลดอยู่เลย ขอบคุณมากครับบบ