PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเรื่องรักๆใคร่ๆหน่อยนะครับ

shakule
23rd August 2013, 00:41
คือผมคบกับผู้หญิงคนนึงมาประมาณ2ปีกว่า เขาไปแอบคบกับผู้ชายอีกคน พอผมจับได้ผมก็ให้เขาเลือกระหว่างผมกับคนใหม่ เค้าก็เลือกไม่ได้บอกไม่รู้ขอเวลา ผมก็รับไม่ได้ผมบอกเลิกผู้หญิงคนนี้ไปเลย 3วันต่อมาผู้หญิงคนนี้ก็โทรมาร้องไห้บอกว่าโดนอีกคนหลอก มาขอกลับคืนดีกับผม แต่ผมก็ยอมให้เขากลับมาเพราะสงสารกลัวเขาจะทำร้ายตัวเอง ถามว่ารักมั้ย ผมรักมากครับ แต่ความรู้สึกตอนนี้ผมไม่ไว้ใจเขาเลย ผมสมควรจะทำยังไงต่อไปดีครับ ใจนึงก็อยากจะหลอกเขาคืนหรืออีกใจนึงก็อยากเป็นเหมือนเดิม :sweat

Durex52
23rd August 2013, 02:59
ให้โอกาสคนที่เห็นเราเป็นแค่ตัวเลือกสุดท้ายเนี่ยนะครับ ถ้าเค้าเห็นเราเป็นแค่ของตายตัวเลือกสุุดท้ายสักวันถ้าเขาเจอตัวเลือกที่ดีกว่า เราก็ต้องโดนทิ้งโดนหลอกอีกหรือปล่าวครับ ลองทบทวนดู

krisana
23rd August 2013, 03:17
อย่าหลอกเขาคืนเลย มันใช่ความรักหรอ ?? มันแก้แค้นชัดๆ...ถ้าเป็นผมนะ ให้โอกาสอีกครั้ง เพราะเราก็รักเขานี่.. แต่ถ้าเขามีคนอื่นอีกทีก็ไปเถอะ

stepmeup2
23rd August 2013, 03:45
เท่าที่คุณพอใจอ่ะ ถ้าคุณคิดว่าคุณรักผู้หญิงคนนี้ผมว่าคุณน่าจะลองคบไปก่อนถ้าไม่สบายใจจริง ๆ ค่อยเลิกกัน คุยกันให้เข้าใจ แต่ผมไม่เห็นด้วยนะถ้าคุณจะหลอกเขาคืน มันไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอก คุณเสียอีกที่จะทุกข์ แฟนคุณก็ทุกข์ ยังไงก็พยายามเปิดใจนะครับ อย่าไปยึดติด

ballba
23rd August 2013, 03:55
คบแบบเผื่อใจได้ครับ

แต่ถ้าจะรักคิดจริงใจจริงจังผมก็ไม่แนะนำครับ ต้องดูกันไปนานๆ

ใจคนมันเปลี่ยนง่าย สันดารคนมันเปลี่ยนยาก

bird1137
23rd August 2013, 04:35
มันเคยมีครั่งแรก เดี๋ยวก็มีครั้งสองเชื้อผม ผมรู้ว่านายรักเขามาก ผมก้ไม่อยากบอก เพราะผมเป็นอยู่

เอาเป็นว่าคุยรับเขาใด้ แต่ท่าเข้าไปอีกเราต้องปล่อยเขาไป แต่รับไม่ใด้ก้หยุด ละพอ ส่วนผมรับใด้ คำเดียว รักคับ

aminookey
23rd August 2013, 07:21
ขึ้นอยู่กับความรู้สึกคุณ

Pop_PeR
23rd August 2013, 23:17
เคยมีผู้หญิงคนหนึ่ง รักผู้ชายคนหนึ่งมาก ...
ผู้ชายคนนี้ เเอบไปมีเเฟนใหม่ โดยไม่บอก ผู้หญิงคนนี้ ครึ่่งปี ผู้หญิงรู้ดี
เเละ เวลาผ่านไป ผู้ชาย กลับมาหาผู้หญิง ผู้หญิงคนนี้ก็ให้อภัย เเละ ผู้ชายก็เป็นคนดี หลังจากนั้น ตลอดไป จนถึงปัจจุบัน

รู้ว่า ผู้หญิงที่อดทนอย่างนี้ ไม่มีในโลก รู้ว่า ผู้ชายที่กลับตัวกลับไป นั้นยาก เเต่ ถ้าเราให้โอกกาสกับทุกๆ คนล่ะ ^____^

BRz_ZeroDragon
23rd August 2013, 23:29
คบแบบเผื่อใจได้ครับ

แต่ถ้าจะรักคิดจริงใจจริงจังผมก็ไม่แนะนำครับ ต้องดูกันไปนานๆ

ใจคนมันเปลี่ยนง่าย สันดารคนมันเปลี่ยนยาก

ตามนั้นเลยครับ ผมก็เคยเจอมาแบบ จขกท เด๊ะๆ
ให้โอกาสอีกครั้ง แต่ถ้าทำอีก ก็ตัดใจเถอะครับ
เจ็บครั้งเดียว ดีกว่าเจ็บซ้ำๆหลายรอบนะครับ

shakule
24th August 2013, 00:18
ตอนนี้ผมก็กลับมาคบกับผู้หญิงคนนี้เหมือนเดิมแล้วครับ ผมจะให้โอกาสเขาแล้วก็ตัวผมเองครับ ถ้ามันไม่ดีขึ้นจริงๆก็คงต้องแยกทาง แต่เขาก็สัญญานะครับว่าจะเลิกทุกอย่างที่ผมไม่ชอบและจะทำทุกอย่างให้ผมกลับมาไว้ใจเขาให้ได้ ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากๆนะครับ:victory