PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : แบบนี้ผิดปกติไหมครับ

ballba
23rd August 2013, 09:02
คือผมก็ไม่เข้าใจนะ ว่าเธอคนนี้เป็นอะไรรึป่าว

เธอเป็นที่แบบว่าพูดอะไรก็เชื่อ ก็ฟังหมด. เป็นคนใจง่ายอะครับ

แล้วก็ลืมง่ายด้วย พูดอะไรมะกี้ อีกสักก็ลืมครับ บอกจะไปกินข้าวไรงี้ ซัก5นาทีก็ลืมว่าจะไปกินข้าว ตอนนี้ผมกับเธอก็อยู่ในฐานะคนรู้จักนะ

แต่ว่า เขาก็มาบ้านผม แล้วคุยกันทำทุกอย่างเหมือนเป็นคนรักกัน เขารู้นะครับ ผมมีเมียแล้ว

แค่เปิดไอแพทมาก็เจอแล้วรูปผมสวีตกับเมียเต็มทุกช่องเลย เขาเห็นหลายๆอย่างเขาไม่มีการตอบสนองเลย มองไปผ่านๆเฉยๆ ไม่มีคำถามครับ

เขาเปิดเฟสให้ผมดู เพื่อนเธอตั้ง 4-5 พัน หนุ่มเยอะมากๆครับที่มาชอบนะ แต่พอผมดูตรงแชท เธอกลับแทบไม่ตอบใครเลย

ไม่ได้สนใจใคร ผมก็ถามนะว่าทำไมแล้วมาคุยกับผมทำไม เขาตอบมาแค่ว่าไม่รู้ๆ ผมว่าดูแปลกๆหลายอย่าง แล้วอารมณ์เปลี่ยนง่ายมากๆ

เค้าไม่เคยขัดใจหรือขัดขืนผมเลย. ตอนกินข้าวนะครับ เขาก็กินช้ามากๆ ชั่วโมงนึงยังไม่หมดอ่ะ

เธอชอบตัวมินเนี่ยนนะครับ เห็นเมื่อไหร่ก็จะยิ้มทุกทีมีความสุขมากๆที่ได้เห็น พอผมให้เล่นเกมส์ despicable me คล้ายๆ supway surfอ่ะ

เธอเล่นไม่ได้ครับ เลื่อนนิ้วช้ามาก. ความรู้สึกช้าครับ เปิดมาชน เปิดมาชน เลื่อนไม่ทัน ผมว่ามันแปลกๆ ผมงงมากๆ

พอตอนกลับบ้าน เขาใส่กางเกงบ๊อกเซอร์ผม กับเสื้อเอวลอยนะครับ ไม่ใส่เสื้อชั้นในและเกงในเลย. แบบว่าเห็นอ่ะ

ผมไปส่ง แล้วเธอเดินกลับขึ้นห้อง ผมแบบไม่รู้จะพูดยังไง เกิดใครมาทำอะไรไม่ดี เธอไม่เคยระวังตัวเลย เดินหน้าตาเฉย คนก็มองเต็ม

ยืนโบกมือบ้ายๆผมแล้วยิ้มให้ผม ผมเห็นภาพนั้นแล้วน้ำตาจะไหล พูดจริงๆ

แล้วผมสงสัยว่าเธอเรียนอยู่รึป่าว เธอบอกว่าเธอเรียน โอเคผมเห็นเธอแต่งชุดนักเรียน แต่ก็ไม่เคยเห็นว่าจะไป

และก็วันธรรมดาตอนกลางคืนไม่นอนครับ มานอนตอนกลางวัน แล้วเรียนตอนไหนอ่ะ อย่างวันนี้ก็ไม่ไป

ผมไม่มีข้อมูลอะไรเธอเลยครับ แล้วเธอไมาได้อยู่กับพ่อแม่ด้วย เธออยู่ห้องพัก

แต่พูดตรงๆผมสงสารหวะ แต่ผมก็ไม่กล้าพูดอะไรมาก วันนี้เธอบอกอยากกินเนื้อย่าง ผมไม่ว่างเลยให้ตังเธอไป

เอาง่ายๆผมอยากดูแลผู้หญิงคนนี้ และรู้จักมากกว่านี้ แต่ก็ทำไม่ได้ครับ. ความรู้สึกผมนะ ไม่ได้จะว่าหรอก แต่ผมว่รู้สึกว่าไม่เต็มอ่ะ

คุณว่าที่ผมว่ามา เขาดูผิดปกติบ้าวรึป่าว รึว่าเขามีอาการทางสมองไรงี้ครับ

Imyour
23rd August 2013, 19:15
ความรู้สึกช้ารึป่าว เพื่อนผมก็เป็น แต่ถือว่าเรียนหนังสือได้ บางคนเป็นมาจากพ่อแม่

_SaBasTaiN_
23rd August 2013, 19:36
ว่างๆก็พามาหาผมดิครับเเดะผมวิเคราะให้:o

ballba
23rd August 2013, 19:42
ไม่ได้ช้าอย่างเดียวนะ

เวลาพูดบางทีก็ไม่รู้เรื่อง แล้วติดเอ๋ออ่ะ

ตอนนัันไปร้านข้าว ผมบอกให้เธอสั้งกระเพรา เธอสั่งข้าวผัดให้ผมอ่ะ

เออแปลกดี = =

Fairy
23rd August 2013, 19:52
http://www.iqtest.dk/main.swf

ลงให้ผู้หญิงคนนั้นทำนี้ดูนะครับ

ดูๆจากอาการแล้วนี้จะเป็น กลุ่มคนที่มี IQ ต่ำกว่าเกณฑ์ แต่ไม่ถึงกับขั้น "เอ๋อ" หรืออาจเคยได้รับอุบัติเหตุที่กระทบกระเทือนทางสมอง มาก่อน จากที่ๆเคยศึกษามานะ
คนกลุ่มนี้ต้องได้รับการดูแลจากครอบครัวแบบใกล้ชิดนะครับ แต่ที่ผมสงสัยคือคุณบอกว่าผู้หญิงคนนี้อยู่หอคนเดียว ไม่มีคนดูแลซึ่งตรงนี้มันแปลกมากๆ

ddc[TH]
23rd August 2013, 19:58
ยังกับนางเอกเรื่อง ซากุระ โซล

aminookey
24th August 2013, 02:57
เป็นครูแล้วเจอนักเรียนเคสนี้หนักหนาสาหัสเลยทีเดียว
มันเป็นหลายๆองค์ประกอบ และอาจจะเกิดจากบริบทของเธอ หรืออาจจะเป็นเพราะสิ่งต่างๆที่เธอเจอจากสังคม

THewOVer
24th August 2013, 03:43
;2274459']ยังกับนางเอกเรื่อง ซากุระ โซล

อาจจะแบบนั้นละมั่งช้าๆ แค่ค๊อด อัจฉริยะ