PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ภาษาวิบัติมันเยอะขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ

RES_PAUL
15th September 2011, 06:32
ผมว่าช่วงหลังๆมานี้คนประเภทนี้เริ่มเยอะขึ้นเรื่อยๆแล้วน่ะครับเห็นแล้วมันขัดใจมากๆครับอยากจะว่าแต่ก็เกรงใจ:sweat

MOD จะทำยังไงกับคนพวกนี้ดีครับ

maxninepower
15th September 2011, 09:07
คือจริงๆ กรณีนี้ มันก็ไม่ได้มีบทลงโทษอะไรหรอกนะ ครับ - -

มันขึ้นอยู่กับคนๆนั้นมากกว่า ว่าเขาจะมีจิตสํานึกในการใช้ภาษาไทย

มากน้อยแค่ไหน = =

dbmusics
15th September 2011, 09:29
คนที่ใช้ภาษาวิบัติ ก็โดนลงโทษโดยการคุยกับใครไม่รู้เรื่อง เวลาถามใครก็จะได้คำตอบจากคนวิบัติเหมือนกันเท่านั้น
ดูเป็นคนไร้สาระ ดูเป็นคนพูดไม่เป็น โน้มน้าวไม่เป็น ดูเป็นพวกไม่มีแก่นสาร

(ผมไม่ได้ว่าอะไรนะ มันดูเป็นแบบนั้นจริงๆ ซึ่งเขาอาจจะไม่เป็นแบบนั้น แต่เขาแสดงออกแบบนั้น คงเพราะอยากให้คนดูถูกเขาเอง)