PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยทีครับคอมผมเป็นไรไม่รู้ T.T

Wimpy Kid
23rd August 2013, 17:26
คือพอเปิดคอมมาปกติ ทุกครั้งที่ผมเปิดคอมมาหน้าเดสทอป มันจะต้องมีพวกโปรแกรมต่างๆรันเช่น idm Baidu PC Faster แล้วก็พวกโปรแกรมอื่นๆเลยอะครับ แต่คราวนี้เปิดมามันไม่ขึ้นเลยแล้วรูปตรงอินเตอร์เน็ต(ที่อยู่ตรงขวาล่าง)ก็เป็นรูปโหลดตลอดเวลาเลยอะครับ

โปรแกรมบางโปรแกรมก็กดเข้าไม่ได้ครับเช่นBitComet paint Baidu PC Faster คือพอกดจะเข้าโปรแกรมมันก็ไม่มีอะไรขึ้นมาเลยอะครับ จะเข้าไปสแกนไวรัสมันก็ไม่โหลดอะ(ผมใช้โปรแกรมMicrosoft Security Essentials) พอกดสแกนแล้วมันก็ไม่โหลด

กะว่าจะSystem Restore ก็ไม่ได้ กดแล้วก็ไม่มีอะไรขึ้นมาเลยอะครับ

แต่เน็ตยังเข้าได้นะครับ

ช่วยทีครับงานในเครื่องกับเกมเยอะ ผมไม่อยากลงวินโด้ใหม่อะครับ

chikuva
23rd August 2013, 22:53
ลองเข้า safe mode ดูก่อนครับ
ถ้าจะ restore ให้เอาแผ่นวินโดวส์มาบูตแล้วค่อย restore ครับ

Wimpy Kid
24th August 2013, 05:56
ลองเข้า safe mode ดูก่อนครับ
ถ้าจะ restore ให้เอาแผ่นวินโดวส์มาบูตแล้วค่อย restore ครับ

เข้าSafe mode แล้วทำไงต่ออะครับ

chikuva
24th August 2013, 09:04
เข้าSafe mode แล้วทำไงต่ออะครับ
ก็ backup ข้อมูล เกมส์ใว้ก่อน
ลองสแกนไวรัสดู
ลองใช้ system restore ดู
เบื่องต้นคาดว่าน่าจะโดนไวรัสเล่นงานครับ backup ข้อมูล เกมส์ แล้วลองหา combofix มาใช้ดูครับ