PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : crack มีผลต่อ FPS ของเกมรึป่าว(สงสัยครับ)

jawmonkish
23rd August 2013, 18:26
อยากรู้ว่า crack มีผลต่อเกมมั้ยอ่ะ เช่นเกมกระตุกหรือ framerate อยูดีๆก็ร่วง ทั้งๆที่spec คอมเราผ่านฉลุย อะไรประมานนี้

ขอบคุณครับ

oI3lacKLisTo
23rd August 2013, 18:40
ผมไม่แน่ใจเท่าไหรนะ สมัยก่อนเล่น Arma 2 เถื่อนแลค เล่นของแท้ลื่น อาจเป็นส่วนหนึ่ง

ผมว่าอาจจะเป็นแค่บางเกมส์นะ GTA IV อีกเกมส์(เถื่อนบัคตรึม แท้แทบไม่มีเลย) :sweat

jawmonkish
23rd August 2013, 18:59
อ่อคับๆ ......

headshot deluxe
23rd August 2013, 19:03
มี แต่เป็นส่วนน้อย (หมายถึงน้อยเกมนะ)
อย่าเพิ่งโทษว่าเพราะ crack อย่างเดียว ลองค้นข้อมูลเพิ่มเติมว่าคนอื่นที่ใช้แครกเหมือนเราผิดปกติไหม ถ้าไม่ผิดปกติ แสดงว่าเป็นที่เครื่องเรา
ปัจจัยที่ทำให้ framerate ตก มาจาก hardware และโปรแกรมในเครื่องมากกว่าความผิดปกติในเกมนะครับ
ทั้งนี้ ไม่นับเกมที่กินสเป็คมโหฬารอยู่แล้ว เกมที่พอร์ตกาก หรือเกมที่ล็อคเฟรม นับแค่เกมที่ชาวบ้านเขาเล่นได้ลื่นๆ อะนะ

ingkung
23rd August 2013, 19:07
Crack ก็มีส่วน ถ้าไม่สมบูรณ์
ไดร์เวอร์ การ์ดจอก็มีส่วน
VGA Card ก็มีส่วน
คือ มันก็ต้องดูหลายๆองค์ประกอบ แต่มันก็มีอย่างกรณีที่ ว่า เล่นแท้ลื่นกว่า เพราะ มีแพทแก้บัค ตลอด

kingmes
23rd August 2013, 19:31
อยากรู้ว่า crack มีผลต่อเกมมั้ยอ่ะ เช่นเกมกระตุกหรือ framerate อยูดีๆก็ร่วง ทั้งๆที่spec คอมเราผ่านฉลุย อะไรประมานนี้

ขอบคุณครับ

มีครับ ... ละก็มีส่วนเยอะนะครับ

เจอมากับตัวครับ ของ RE6 อ่า ใช้ Crack 3DM V.2 โคตรตุกเลย นั่งเศร้านี้คอมเราซื้อมาแค่ไม่ถึงเดือน สเปคก็ห่วยสะละ
ลองเปลี่ยน Crack มาใช้ Reloaded ดู .... ปรากฎว่าลื่นหัวแตกเลย Crack มีส่วนครับ มีเยอะเลย ถ้า Crack ไม่สมบูรณ์ หรือ Support กับเครื่องเรานะครับ