PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยคอมreset การตั่งค่าทุกอย่างหมด

familytar1
24th August 2013, 15:35
คือโน๊ตบุคผมรีเซ็ตการตั่งค่าหมดเลยครับเปิดเครื่องมาหน้าจอdextopก็ถูกย้ายผมมีgooglechomeอยู่ที่ตั้งไว้แท๊บด้านล่างก็หายไปทุกอย่างถูกรีเซ็ตเมื่อเปิดเครื่องทุกรอบเลยครับมีวิธีแก้ยังไงมั่ง

oolldjlloo
24th August 2013, 15:37
ถ้าผมเจอปัญหาแบบคุณนะ ผมจะ format อย่างเดียว (ผมว่ารอวิธีที่ดีกว่านี้จากผู้รู้เถอะ)

familytar1
24th August 2013, 15:40
ถ้าผมเจอปัญหาแบบคุณนะ ผมจะ format อย่างเดียว (ผมว่ารอวิธีที่ดีกว่านี้จากผู้รู้เถอะ)

ข้อมูลเยอะมากเลยครับสำคัญทั้งนั้นเลยไม่ว่าโปรแกรม ทุกอย่างเลยครับ

chikuva
24th August 2013, 15:45
เคยเห็นหลายกระทู้แล้ว แต่ผมก็ไม่รู้วิธีแก้เหมือนกันเพราะยังไม่เคยเจอกตัวและไม่รู้จะหาข้อมูลอย่างไร
ลองสร้าง user ขึ้นมาใหม่ดูครับ

familytar1
24th August 2013, 22:48
ผมว่าปัญหาของผมเกิดขึ้นตอนอัพเดทwindowsนะครับผู้ใดอ่านแล้วอย่าถึ่งอัปเดทนะครับปัญหาเยอะมากเครียดมากเลยครับต้องนั่งปรับให่ตอนเข้าหน้าจอทุกรอบ

saphira
24th August 2013, 23:16
ผมว่าปัญหาของผมเกิดขึ้นตอนอัพเดทwindowsนะครับผู้ใดอ่านแล้วอย่าถึ่งอัปเดทนะครับปัญหาเยอะมากเครียดมากเลยครับต้องนั่งปรับให่ตอนเข้าหน้าจอทุกรอบ

ต้องถามก่อนนะครับว่า นายใช้ วินแท้หรือเถือนครับ ถ้าเถือน อย่าอัพเดชวินโด่วจะดีสุดครับ เราเคยลองแล้วครับ เอาไปลงวินใหม่สถานเดียว:sweat

familytar1
25th August 2013, 14:15
ต้องถามก่อนนะครับว่า นายใช้ วินแท้หรือเถือนครับ ถ้าเถือน อย่าอัพเดชวินโด่วจะดีสุดครับ เราเคยลองแล้วครับ เอาไปลงวินใหม่สถานเดียว:sweat
แท้ครับผม ตอนนี้เปิดใหม่มันไม่รีการตั่งค่าแล้วแต่ว่า โปรแกรมเก่าๆต้องมานั่งใส่รหัสคีย์ใหม่หมดเลย เฮ้อเซ็ง facebokk windows message ก็ลงไม่ได้

pop99
25th August 2013, 14:50
แท้ครับผม ตอนนี้เปิดใหม่มันไม่รีการตั่งค่าแล้วแต่ว่า โปรแกรมเก่าๆต้องมานั่งใส่รหัสคีย์ใหม่หมดเลย เฮ้อเซ็ง facebokk windows message ก็ลงไม่ได้

ลองลงเถื่อนบ้างดีกว่าครับ เหดียวนี้อัพเดตได้สบายๆ ใช้แต่เถื่อนไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้เลยครับ

CasanovaKung
28th August 2013, 10:19

ของผม ไม่เคยเจออ่ะ
อัพเดท ตลอดไม่เคยปิด