PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เพื่อนๆคิดยังไงกับsr4

LungBlue
24th August 2013, 17:40
หลังจากผมเล่นsr4ผมรู้สึกเบื่อมากครับเหมือนภาคก่อนแค่เพิ่้มเอเลี่ยนกับพลัง

sirisuk008
24th August 2013, 18:03
ผมก็รู้สึกคล้ายๆกับ จกทข นะ แรกดูตื่นเต้นเพราะเนื้อเรื่องดีหรอก แต่พอหลังจากนั้นก็เดิมๆ ภารกิจไม่มีอะไรมากเลยมีแค่ ยิงให้ตาย ปกป้องรอเวลาหมด ถามว่าเบื่อไหมมันก็ช่วยฆ่าเวลาได้แต่ผมเล่นนานไม่ได้เบื่อเหมือนกัน ภารกิจมันลักษณะเดิมๆตลอด ถ้าจะมันๆ ฮาๆ คงต้อง co op มั้ง 55

LungBlue
24th August 2013, 18:06
แรกๆก็ตื่นเต้นพอเล่นไปก็เหมือนเดิมเลยครับกำลังจะลองblacklistอยู่

boysornsit
24th August 2013, 18:07
นั่นไง กำลังจะซื้อเลย อย่าทำผมใจเสียสิครับ 55555

LungBlue
24th August 2013, 18:13
พูดจริงๆครับรอลดดีกว่าไม่ไหวอะแต่ถ้ารักก็จัดเลย

patty
24th August 2013, 18:17
กำและผมซื้อไปปและ
ทำไงอ่ะ
ยังไม่ได้เล่นเลย

zanuk9876
24th August 2013, 18:23
เกมนี้มันจบไปพร้อมๆ กับ THQ แล้วละมั้ง แค่ภาพกราฟฟิคนี่ก็ไม่ได้ต่างจากเดิมเลยเหมือน ฉาก กับ ภารกิจ, อาวุธ ใหม่มาก็กลายเป็น SR4 ได้

RlucksN
24th August 2013, 18:36
ก็คงไม่มีงบพัฒนาหรือไม่ก็โดนเร่งให้ออกไวๆ

ผลที่ได้ก็เป็นอย่างที่เ็ห็น ผมไม่ชอบตั้งแต่ตอนมันประกาศออกมาแล้วที่ภาพแทบไม่ต่างกับภาค 3 เลย แถมใช้เมืองเดิม รถก็เดิมๆ มีเพิ่มอยู่แค่ไม่กี่อย่างกับเนื้อเรื่องใหม่ เควสย่อยนี่ยิ่งไม่ต้องพูดถึงเลย ซ้ำซากมาตั้งแต่ภาค 3 แล้ว ภาคนี้มันก็ยังจะซ้ำซากเข้าไปอีก

ข้อดีก็มีแค่เนื้อเรื่องและมุกล้อเลียนเกมต่างๆ(ฮาที่มันล้อ MGS กับ splinter cell) ระบบพลังพิเศษก็โอเคนะ ผมว่าเพลินกว่า prototype เยอะ

ใครที่ยังไม่ได้ซื้อผมแนะนำให้รอลดครับ ถึงแม้เกมมันจะมีข้อเสียเยอะ แต่ผมก็ไม่ได้รู้สึกเสียดายตังค์เท่าไหร่ที่ซื้อมานะ อาจเป็นเพราะผมทำใจตั้งแต่เห็นตัวอย่างที่มันปล่อยออกมาแล้วว่าภาคนี้เหมือนเป็น DLC PACK ขนาดใหญ่ของภาค 3 ก็เลยเล่นได้เพลินๆระดับนึง

Net_BLACK_OPS
24th August 2013, 19:58
แล้วมันเปลี่ยนกับเป็นร่างธรรมดาได้ไหมครับ

bnb1bnb
24th August 2013, 20:06
ถ้าคนที่ไม่เคยเล่นภาค 3 มันคงจะสนุกใช่ไหม
ปล.ไม่เคยเล่นเลยสักภาค

RlucksN
24th August 2013, 20:36
แล้วมันเปลี่ยนกับเป็นร่างธรรมดาได้ไหมครับ

ไม่ได้ครับ ตอนอยู่ในเมืองเราจะใช้พลังพิเศษตลอดยกเว้นบางมิชชั่นที่มันบังคับไม่ให้เราใช้พลัง

BaCk To NaTuRe
24th August 2013, 23:31

ได้ครับผม

กด Tab เข้า Extra แล้วเลือก Cheat

กด Add Cheat พิมพ์ไปว่า

-nosuperpowers "จะใช้พลังไม่ได้"

อีกครั้งก็

-nosupermove "จะวิ่งไวไม่ได้ โดดไม่สูง"

กลับหน้าเดิม เลือก Gameplay แล้วกดติ๊ก สูตรที่ใส่ไปครับ ตัวละครจะไม่มีพลังวิเศษเลย

RlucksN
25th August 2013, 02:22
ได้ครับผม

กด Tab เข้า Extra แล้วเลือก Cheat

กด Add Cheat พิมพ์ไปว่า

-nosuperpowers "จะใช้พลังไม่ได้"

อีกครั้งก็

-nosupermove "จะวิ่งไวไม่ได้ โดดไม่สูง"

กลับหน้าเดิม เลือก Gameplay แล้วกดติ๊ก สูตรที่ใส่ไปครับ ตัวละครจะไม่มีพลังวิเศษเลย

พึ่งรู้ว่ามี cheat

แล้วมันส่งผลต่อ achievement มั้ยครับ เคยกดภาค 3 ไป achievement ไม่เด้งเลย

ScorpionzZ
25th August 2013, 02:53
พึ่งรู้ว่ามี cheat

แล้วมันส่งผลต่อ achievement มั้ยครับ เคยกดภาค 3 ไป achievement ไม่เด้งเลย

มีผลครับและก็ไม่ Auto-save ด้วย