PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : รบกวนหน่อยครับ ต้องการความช่วยเหลือ เกี่ยวกับ Xperia z

assasinder
25th August 2013, 20:16
คือเครื่องของผมมันมักจะตัดสัญญาณทั้ง 3G และ Wifi ไปเองอะครับ
ซึ่งผมรองปิดโหมด stamina ดูแล้วก็เป็นเหมือนเดิม
คือผมอยากให้มันเปิดไว้ตลอดอะครับ
เวลามีคนทัก ไลน์ หรอ สไกพ์ มามันไม่แจ้งเตือนให้เลย
ต้องเข้ามาดูเป็น ระยะๆ รบกวนหน่อยครับ

LittleAuraz
25th August 2013, 22:05
ใช้ แอพที่เกี่ยวกับ แบตเตอร์รี่( Battery ) หรือเปล่าครับ
ถ้าใช้ น่าจะเป็นที่ แอพนั้น ตั้งค่าให้ ตัดหลังไม่มีการใช้งานเกิน xxx นาที น้ะ

BenzdezzS
25th August 2013, 22:15
จากผู้ใช้งาน Xperia Z เช่นกัน ไม่เคยเจอปัญหานี้ครับ อาจจะลองทำตามวิธีของ
ใช้ แอพที่เกี่ยวกับ แบตเตอร์รี่( Battery ) หรือเปล่าครับ
ถ้าใช้ น่าจะเป็นที่ แอพนั้น ตั้งค่าให้ ตัดหลังไม่มีการใช้งานเกิน xxx นาที น้ะ
ถ้าหากไม่หาย ลอง Restart เครื่องดู ถ้ายังไม่หายอีก ให้ไปดูว่าเครื่องเป็น F/w เวอร์ชั่นล่าสุดหรือยัง ถ้ายังให้อัพซะ (ล่าสุดอยู่ที่ 10.3.1.A.0.244)
ถ้าหากไม่หายอีก - - ลอง Factory Reset ดูครับ

หากมีปัญหาอะไรมาสอบถามได้ใน Group ครับ https://www.facebook.com/groups/390330874388891/

assasinder
26th August 2013, 05:04
ขอบคุณครับผม

assasinder
26th August 2013, 05:15
ยังไม่หายเลยครับ ไม่ได้ใช้แอพเกี่ยวกับแบตด้วย
ไม่อยาก Factory Reset เลยขี้เกียจโหลดแอพใหม่T^T

LittleAuraz
26th August 2013, 13:11
งั้นคงเป็นที่ระบบ Stamina Mode หรือไม่ก็ที่เครื่อง แล้วล้ะครับ แบบนี้ = =
ลองเลือกให้ แอพพวก ไลน์ ไรงี้ ใช้งานได้ต่อเนื่องสิครับ ไปเซ็ทค่าเอา

= ='

BenzdezzS
26th August 2013, 18:39
ถ้าไม่ลอง Factory Reset ผมว่าคงแก้ไม่ได้มั๊งครับ

assasinder
26th August 2013, 19:08
งั้นคงเป็นที่ระบบ Stamina Mode หรือไม่ก็ที่เครื่อง แล้วล้ะครับ แบบนี้ = =
ลองเลือกให้ แอพพวก ไลน์ ไรงี้ ใช้งานได้ต่อเนื่องสิครับ ไปเซ็ทค่าเอา

= ='

ลองแล้วครับ T^T

ถ้าไม่ลอง Factory Reset ผมว่าคงแก้ไม่ได้มั๊งครับ

งั้นพรุ่งนี้จะลองดู