PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามผู้รู้เรื่อง Router หน่อยนะครับ

mintada
26th August 2013, 04:09
ผมกำลังหา Router มาใช้เปิดเน็ต หรือ wifi ภายในอพาทเม้นต์ผมนะครับ ผมอยากได้ Router ที่มันสามารถบันทึกข้อมูลการท่องเว็บของคนใช้ในอพาทเม้นต์นะครับ ไม่รู้อธิบายยังงี้จะถูกไหม คล้ายๆกับกล้องวงจรปิดนะครับ ไม่ทราบพอจะมี Router ตัวไหนบ้างที่พอจะทำได้ ส่วนเหลืออุปกรณ์ อื่นๆ ซื้อหลังจากได้ router ตัวนี้มา ถ้ามีนะ - -" ผมไม่อยากจ้างบริษัทรับติดตั้งอินเตอร์เน็ตตา่มหอพัก อพาทเม้นต์ คอนโด ไม่ค่อยมั่นใจ เลยอยากจะลงมือเองนะครับ ถ้ายังก็ขอขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

prodjvirusscanful
26th August 2013, 05:02
ไม่รุ้นะ เเต่ที่หอเก่าผมเคยเห็นเค้า เอาคอมมาทําเครื่องเซิฟเวอร์ คอยเก็บประวัติการใช้งาน

chikuva
26th August 2013, 09:38
คงหมายถึง log 90 วัน Router ทำไม่ได้ครับ ต้องตั้ง server ขึ้นมาครับ
สนใจคลิกดูในลายเซ็นต์ผมเลยครับ แต่ถ้าจะทำจริงๆจังๆต้องหาข้อมูลเพิ่มครับ
มีไรคุยกันได้ครับ

matsushiro
26th August 2013, 10:17
ต้องทำ Server ขึ้นมาเก็บ Log ข้อมูลของผู้ใช้ครับ