PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามเรื่องไฟเลี้ยง จอ กับ เครื่องคอม

-[W]annapira-
26th August 2013, 13:31
มีปัญหาคือ หน้าจอ ดับ แล้วกลับมาเป็นปกติ แต่ไฟหน้าจอไม่ดับ ติดอยู่ หน้าจอจะดับตอน เฉพาะเวลา ปิดเปิดไฟ หรือ เสือบปลั๊ก พัดลม ต่างๆ จอจะดับ

อาการแบบนี้ คือ ไฟภายในบ้านไม่พอ หรือ ยังไง ครับ

แล้วถ้าไฟในบ้านไม่พอจริง ปัญหา เครื่องคอมพิวเตอร์ จะมีปัญหาแน่นอนใช่ไหม

อาการแบบนี้ใช้เครื่องสำรองไฟ มาแทน จะมีผลไหม ครับ

ณ ตอนนี้ (สงสัยเป็นที่สาย ครับ hdmi ใช้สายยาว 3 เมตร ทำให้ไฟฟ้าภายในบ้านรบกวน ด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ สงสัยคงต้องหาสาย ที่มีราคา+ไม่ยาวเกิน)