PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Dllhost.exe สูบแรมเครื่องจนไม่ตอบสนองเลยครับ

larpying
26th August 2013, 16:51
ผมใช้ Window 7 Home Premium 64bit ของแท้ เวลาใช้งานไปเรื่อยอยู่ดีๆแรมจะถูกกินไปเก้าสิบกว่าเปอร์เซนต์ ไฟฮารด์ดิสจะขึ้นโหลดตลอด พอกด Task Manager ดูก็จะเจอโปรเซสของ dllhost.exe กินทรัพยากรของเครื่องไปกว่าสองล้าน kb ต้องสั่งปิดโปรเซสไปถึงจะหายและไม่นานมันก็จะกลับมาเป็นเหมือนเดิมอีก และเวลาที่เป็นเวลากดเข้า My Computer ไดรว์ในเครื่องก็จะไม่ขึ้นแถบด้านบนจะเป็นสีเขียวกำลังโหลดแต่รอไปก็ไม่มีไดรว์ขึ้นอยู่ดี หรือบางทีไดรว์ขึ้นพอเข้าไดรว์D ไปข้อมูลที่เป็นโฟลเดอร์ก็จะขึ้นขาวๆไม่มีรูปภาพไฟล์ด้านในขึ้นมา รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับเดือดร้อนมากลองลงวินโดว์ใหม่ สแกนไวรัสใหม่หมดแล้วก็ยังไม่หาย ขอบคุณครับ

tanin2684
26th August 2013, 17:17
Combofix

ตัวเดี่ยว เอาอยู่