PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : หลังจากที่เล่นsaints rows iv จบ คุณรู้สึกอย่างไร

oolldjlloo
27th August 2013, 15:56
แค่มาแชร์สำหรับคนที่รีบเล่นให้จบกันไวๆนะครับ เพราะช่วงนี้เกมหนักหน่วงรู้สึกจะเข้ามาเยอะมาก สำหรับตัวผมแล้วก็ถือว่ามันดีนะ มีทั้งพลังจากเกม prototype ช่วง enter เข้าสู่โลกจำลอง ก็designมาจากเส้นของ assassin's creed ศัตรู terminator *0* ส่วน location save ก็ sr3 *0* เห็นแล้วตกใจ เล่นใช้ชื่อ3เลยเีชียว โดยรวมแล้วโอเคครับ จะไปสับสนตรง johnny gat นี่แหละ 555 ทำเอาลุ้น สุดท้ายก็หนังเหนียวกันหมด ใครเล่นนี่รู้เลย ตัวเราแม่ มได้หมดทุกคน 555
ปล. เล่นแล้วรู้สึกอยากได้ปืนdubstepขนาดจริง 555 แต่ต้องซื้อ30ล้านบาทeditionก็นะ T^T

RlucksN
27th August 2013, 17:25
ผมชอบที่มันล้อเกมอื่นนี่แหละ

โดยเฉพาะ MGS ล้อโครตฮา ขนาดเราตายแล้วยังล้ออีก 555

มีล้อ double dragon อีก อันนี้ดักแก่

ระบบเกมนี่มันลอก prototype กับ infamous มาเลย แต่ก็ต่อยอดได้ดี

โลกจำลองมันล้อ the matrix ครับ ทั้งตอนตื่นจากโลกจำลอง สถานที่ตอนฝึก ฉากขับยานไล่ยิง ท่ากระโดดที่เอามาจากนีโอหรือท่า finish แทรกตัวเข้าเอเลี่ยน อาศัยอยู่ในยาน มันล้อเต็มๆเลย เล่นไปฮาไป

ปล.ฉากจบเกมถ้าเราทำเควสของเพื่อนครบจะมีฉากจบต่อจากฉากเดิมด้วยนะครับ เวอร์ขึ้นเรื่อยๆ...

[Really~Nuts]
27th August 2013, 17:31
อยาก Romance กับ Vice President อ่ะ :o

kom007
27th August 2013, 17:37
ทำไมเล่นได้ครึ่งชั่วโมงเลิกเล่นหว่า

kengooo
27th August 2013, 17:45
ชอบปืนภาคนี้นะ แต่ แนวชอบ 3 มากกว่า

MilkyNaNa
27th August 2013, 17:52
คอมเก่าๆจะเล่นได้ไหมนิ = ="

maxkungg704
27th August 2013, 17:52
ผมชอบที่มันล้อเกมอื่นนี่แหละ

โดยเฉพาะ MGS ล้อโครตฮา ขนาดเราตายแล้วยังล้ออีก 555

มีล้อ double dragon อีก อันนี้ดักแก่

ระบบเกมนี่มันลอก prototype กับ infamous มาเลย แต่ก็ต่อยอดได้ดี

โลกจำลองมันล้อ the matrix ครับ ทั้งตอนตื่นจากโลกจำลอง สถานที่ตอนฝึก ฉากขับยานไล่ยิง ท่ากระโดดที่เอามาจากนีโอหรือท่า finish แทรกตัวเข้าเอเลี่ยน อาศัยอยู่ในยาน มันล้อเต็มๆเลย เล่นไปฮาไป

ปล.ฉากจบเกมถ้าเราทำเควสของเพื่อนครบจะมีฉากจบต่อจากฉากเดิมด้วยนะครับ เวอร์ขึ้นเรื่อยๆ...

ยังไม่หมดน่ะครับ ฉากเริ่มเกมส์ก็ล้อ snake eye จาก G.I.Joe ตอนปีนไปปลดชนวนนิวเคลียก็ยังมีเพลงประกอบหนังเรื่องอามาเกด่อนครอตามไปอีก

ชื่อเควสก็ไปพ้องกับ Zero Dark Thirty เป็น Zero Saint Thirty

แล้วก็ยังไปล้อลุง Snake จาก Metal Gear Solid ที่เอากล่องครอบหัวไล่จิ้มชาวบ้าน

เควสสุดท้ายฮามาก ไปเอาเกราะเหล็กต่างดาวกลายเป็น Iron Saint ฉากกระชากหัวบอสก็มาจากพรีเดเตอร์

สุดท้าย เมื่อฆ่าได้ก็ได้ครอง จากเรื่องริดดิก

ยำกันเละเทะ 5555555

สุดท้ายผมสงสัย ฉากคัตซีนตอนจบอ่ะ ผู้หญิงที่ถูกดองอยู่ที่ชื่อ Jean Austen คือใครหรอ

ปล. รอภาค 5 น่ะครับ ออกอวกาศกันไปแล้ว ดาวไม่มีให้อยู่ 55555

ScorpionzZ
27th August 2013, 18:01
มีนักมวยปล้ำด้วยนะเออ Roddy Piper อ่ะ 555555

RlucksN
27th August 2013, 18:05
ยังไม่หมดน่ะครับ ฉากเริ่มเกมส์ก็ล้อ snake eye จาก G.I.Joe ตอนปีนไปปลดชนวนนิวเคลียก็ยังมีเพลงประกอบหนังเรื่องอามาเกด่อนครอตามไปอีก

ชื่อเควสก็ไปพ้องกับ Zero Dark Thirty เป็น Zero Saint Thirty

แล้วก็ยังไปล้อลุง Snake จาก Metal Gear Solid ที่เอากล่องครอบหัวไล่จิ้มชาวบ้าน

เควสสุดท้ายฮามาก ไปเอาเกราะเหล็กต่างดาวกลายเป็น Iron Saint ฉากกระชากหัวบอสก็มาจากพรีเดเตอร์

สุดท้าย เมื่อฆ่าได้ก็ได้ครอง จากเรื่องริดดิก

ยำกันเละเทะ 5555555

สุดท้ายผมสงสัย ฉากคัตซีนตอนจบอ่ะ ผู้หญิงที่ถูกดองอยู่ที่ชื่อ Jean Austen คือใครหรอ

ปล. รอภาค 5 น่ะครับ ออกอวกาศกันไปแล้ว ดาวไม่มีให้อยู่ 55555

Jane Austen เป็นนักนวนิยายชาวอังกฤษครับ มีชีวิตอยู่ในช่วงยุค 1700s Zinyark มันไปจับตัวมาสะสมเป็น collection

ส่วนภาคหน้าไม่ได้ออกอวกาศครับ แต่ย้อนเวลาไปก่อนโลกบึ้ม

maxkungg704
27th August 2013, 21:51
Jane Austen เป็นนักนวนิยายชาวอังกฤษครับ มีชีวิตอยู่ในช่วงยุค 1700s Zinyark มันไปจับตัวมาสะสมเป็น collection

ส่วนภาคหน้าไม่ได้ออกอวกาศครับ แต่ย้อนเวลาไปก่อนโลกบึ้ม

อ่อ อย่างนี้นี่เอง ผมฟังมันพูดกันไม่ออกหรอก ดูตามเนื้อผ้าเอา ว่าโลกไม่มีแล้วเลยต้องไม่เกรียนนอกโลกแทน

ไอ้เอาก็ลืมไปว่าเอเลี่ยนมันก็ต้องย้อนเวลาได้ซิน่ะ กระจ่างเลย ขอบคุณมาก หน้าแตก 1 ที 55555