PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จดหมายในเกม SKYRIM

BlueFriday
28th August 2013, 01:22
คือว่าเลิกเล่นเกมนี้ตั้งแต่เปิดเทอม ก็เพิ่งกลับมาเล่นใหม่นะครับ

แล้วเล่นๆ ไป วันนึง(ในเกม) คนส่งจดหมายเอาจดหมายมาส่ง

แล้วไอจดหมายนี้ไม่เคยได้มาก่อน ผมเองก็แปลแบบไก่เขี่ยพอๆ จะเข้าใจ

แต่ใครพอทราบเกี่ยวกับความหมายในจดหมาย หรือเคยได้ัรับจดหมายแบบนี้ช่วยบอกที มันหมายถึงอะไร ผมต้องทำอะไร

i'm aware of your recent assault on Wolf. Rest assured I have no interest in that particular matter.
I do, however, have an interest in your willingness to employ force when the need arises.

If you are able to assist me. I will gladly pay you for your troubles.

Next time you are visiting Whiterun,
please call on me.

sincerely,

*ชื่อจดหมายคือ "Letter from Skulvar Sable-Hilt" (Skulvar Sable-Hilt เป็นชื่อตัวละครที่ขายม้า ม้าที่เอาไว้ขี่นะ)
ลองไปหาไอ Skulvar Sable-Hilt แล้วก็ไม่มีอะไรผิดปกติ จะจ้างให้ทำงานให้ก็ไม่เห็นมี

*K คือชื่อตัวละครผม

nuninza15
28th August 2013, 02:23
ประมาณว่าเขาอยากให้คุณช่วยสนับสนุนบางอย่างกับเขา เขาจะมีค่าตอบแทนให้ ให้ไปเจอเขาที่ whiterun ประมาณนี้แหละมั้ง 555555+ ค่อนข้างไปเกี่ยวกับภาษี eng ผมก็ งูๆปลาๆ นั้นแหละ

neobleak
28th August 2013, 02:44
บางครั้งเราฆ่าnpcตายก็จะมีจดหมายมาขึ้นอยู่กับnpcที่เราฆ่า ผมไปฆ่าผู้หญิงเจ้าของเหมืองอะไรสักอย่าง ผ่านไปสักพักก็มีจดหมายจากศัตรูทางธุรกิจของผู้หญิงที่เราฆ่า
มาถึงเราอ่ะ ประมาณเค้ารู้ว่าฝีมือเราแล้วก็ขอบคุณเราประมาณนี้ มันเป็นลูกเล่นในเกมส์เฉยๆครับไม่จำเป็นต้องใส่ใจ

Aequitas
28th August 2013, 02:46
ให้ดรอปจดหมายแล้วเก็บมาเปิดอ่านใหม่ครับ เสร็จแล้วไปหา Skulvar แล้วจะได้ Miscellaneous quest "Assault Jervar but don't kill he." ครับ

jeditrainer
28th August 2013, 03:38
จดหมายแนวนี้จะเจอบ่อยนะครับ สุ่มมา เล่นหลายรอบก็เจอไม่เหมือนกัน มันทำให้เกมไม่จำเจนะ คงไม่ต้องอธิบายแล้ว
คอมเม้นต์บน ๆ อธิบายไว้โอเคแล้ว

universalpt
28th August 2013, 12:44
ผมชอบเกมนี้ก็ตรงนี้แหละ ไม่ได้ตั่งใจหาเควสทำอยู่เควสก็มาหาเราเอง :sweat

BlueFriday
28th August 2013, 14:44
ขอบคุณทุกๆ คอมเมนต์ ผมเองก็ได้รับจดหมายหลายแบบเหมือนกัน จดหมายนี้ก็เพิ่งได้รับ