PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เวลา

bellba
28th August 2013, 14:12
สวัสดีครับเพื่อนๆ พอดีผมมีเรื่องจะมาระบายนิดหน่อย

แบบว่าผมกับแฟนผมคบกันมาได้ 3 เดือนแล้วครับ แต่ปัญหาดันมีอยู่ว่า

แฟนผมทำงาน 7-ELEVEn ก็คงรู้ๆกันอยู่นะครับว่าต้องทำทุกวัน

เวลาที่ผมได้เจอกับแฟนผมก็มีแต่วันอาทิตย์วันเดียวเอง ส่วนวันธรรมดาผมก็ไปที่ 7-ELEVEn บ่อยนะครับ

แต่เหมือนเธอจะหลบหน้าผมเลยไปทีไรไม่เจอซักที ดังนั้นเวลาที่ได้อยู่ด้วยกันเลยมีน้อยมาก

ลองคิดดูดิ 1 อาทิตย์ เจอกันครั้งเดียว เศร้ามากๆ เวลาไปเทียวด้วยกันก็ไม่มี เวลาได้เจอก็ได้เจอแค่แปปเดียว

เวลาเธอเลิกงานแล้วผมโทรไปหา ไม่เคยรับสาย เลย โทรไปทุกวันไม่เคยรับสายผมเลยซักวัน

ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไงดี มีแฟนก็เหมือนไม่มี แล้วผมควรจะคบต่อดีมั้ย แต่จะทำยังไง ก็ใจมันรักมากๆเลย

แต่ก็เป็นเพราะเวลา ทำให้เราห่างๆกัน ผมควรทำไง ใครรู้บอกหน่อยนะ ครับๆ

ILoveJKG
28th August 2013, 14:26
เอาหน่าถึงจะว่างแค่วันนึงต่อสัปดาห์ แต่คุณก็ยังไปเจอเขาได้ที่ 7-11 คุณยังโชคดีกว่าคนอื่นๆที่เขายังหาแฟนไม่ได้นะครับ 7-11 งานมันหนักเอาเรื่องอยู่นะครับ ต้องคอยบริการลูกค้าตลอด ทำงานเป็นกะ ฯลฯ อย่าไปงอแงตอนเขาเหนื่อยจากงานมาละกันนะครับ ให้เขาได้พักผ่อนบ้าง

bellba
28th August 2013, 15:01
เอาหน่าถึงจะว่างแค่วันนึงต่อสัปดาห์ แต่คุณก็ยังไปเจอเขาได้ที่ 7-11 คุณยังโชคดีกว่าคนอื่นๆที่เขายังหาแฟนไม่ได้นะครับ 7-11 งานมันหนักเอาเรื่องอยู่นะครับ ต้องคอยบริการลูกค้าตลอด ทำงานเป็นกะ ฯลฯ อย่าไปงอแงตอนเขาเหนื่อยจากงานมาละกันนะครับ ให้เขาได้พักผ่อนบ้าง

ผมเลิมบอกไปว่า เขาทำงาน เที่ยง เลิกงาน 4 โมงเย็น ถ้าเทียบกันนะผมทำงาน 5 โมงเช้าเลิกงาน 5 ทุ่ม ผมยังมีเวลาเลย ^^

_SaBasTaiN_
28th August 2013, 15:48
ต้องอดทนครับถ้าคุณรักเขาจริงพยายามหาเวลาพูดคุยพบปะบ่อยๆ

Winters
28th August 2013, 16:19
กรณีนี้คล้ายๆของผมนะ สมัยเรียน คบกันตอน ม.ต้น พอ ม.ปลาย ก็แยกย้ายอยู่คนละ รร. แต่ยังคบกันอยู่ อาทิตย์นึงก็เจอ 1-2วันแล้วแต่พอนานๆเข้า เหมือนความห่างทำให้
ผู้หญิงเขามีเวลาไปเจอคนอื่นเยอะกว่าเจอเรา ทำให้เขาเปลี่ยนไป ในที่สุดเขาก็ไปมีคนใหม่ครับ แล้วโกหกผมคบผมอยู่อย่างงั้นจน 3 เดือน มาเฉลย ผมเข่าทรุดเลยครับ
แต่เราพระเอกงะ เลิกลากันไปเข้าใจว่าเราไม่ได้ใกล้ชิดเขาดูแลเขาใกล้ๆ เขาเจอคนที่ดีกว่าก็ต้องปล่อยเขาไป จากนี้คงเข็ดแล้วล่ะ เดี๋ยวนี้คิดไว้เสมอเลย "รักแท้แพ้ระยะทาง"
แต่ในใจผมยังเชื่ออยู่นะว่าจะมีคนรักจริงที่แบบ ไม่ว่าจะยังไงก็ยังรอ ยังรักอยู่ไร เงี้ย แต่คงหายาก ผู้หญิงสมัยนี้ เกมเยอะกว่าผู้ชายแล้วครับ โลกมันเปลี่ยนไปแล้ว
สมัยนี้ผู้หญิงเหมือนจะได้เปรียบผู้ชาย ไม่รู้นะในความคิดผม

kingbooker
9th September 2013, 09:14
สวัสดีครับเพื่อนๆ พอดีผมมีเรื่องจะมาระบายนิดหน่อย

แบบว่าผมกับแฟนผมคบกันมาได้ 3 เดือนแล้วครับ แต่ปัญหาดันมีอยู่ว่า

แฟนผมทำงาน 7-ELEVEn ก็คงรู้ๆกันอยู่นะครับว่าต้องทำทุกวัน

เวลาที่ผมได้เจอกับแฟนผมก็มีแต่วันอาทิตย์วันเดียวเอง ส่วนวันธรรมดาผมก็ไปที่ 7-ELEVEn บ่อยนะครับ

แต่เหมือนเธอจะหลบหน้าผมเลยไปทีไรไม่เจอซักที ดังนั้นเวลาที่ได้อยู่ด้วยกันเลยมีน้อยมาก

ลองคิดดูดิ 1 อาทิตย์ เจอกันครั้งเดียว เศร้ามากๆ เวลาไปเทียวด้วยกันก็ไม่มี เวลาได้เจอก็ได้เจอแค่แปปเดียว

เวลาเธอเลิกงานแล้วผมโทรไปหา ไม่เคยรับสาย เลย โทรไปทุกวันไม่เคยรับสายผมเลยซักวัน

ผมก็เลยไม่รู้จะทำยังไงดี มีแฟนก็เหมือนไม่มี แล้วผมควรจะคบต่อดีมั้ย แต่จะทำยังไง ก็ใจมันรักมากๆเลย

แต่ก็เป็นเพราะเวลา ทำให้เราห่างๆกัน ผมควรทำไง ใครรู้บอกหน่อยนะ ครับๆ
โห คุณยังโชคดีนะครับ ผมอยุ่ไกลจากแฟนผมมาก ต่างจังหวัด ปีนึงผมได้เจอไม่ถึง 5 ครั้ง กะว่าจะไปขอแล้วรอไม่ค่อยไหวเหมือนกันอิอิ แต่เราก็รักกันและไว้ใจกันและกัน

manshinoda
9th September 2013, 09:24
คุณต้องแยกแยะให้ออกนะครับว่า คุณรักหรือคุณหลงเค้ากันแน่ ถ้ารักถึงจะมีเวลาให้กันแค่น้อยนิด แต่มันก็มีความสุขเมื่อได้อยู่ใกล้เธอ

kingbooker
9th September 2013, 09:27
^^ ถูกที่สุดเลยครับ

jackiiez
9th September 2013, 10:05
โทรไปแล้วไม่รับสายก็น่าจะบอกอะไรได้เยอะแล้วนะครับท่าน = =

คนเราจริงใจต่อกันไม่น่าทำแบบนี้หรอก

zexterse7en
9th September 2013, 10:27
บอกเค้าว่า
นี่ตัวเองวันนี้เหนึ่อยไหม.เราเป็นหว่งนะ.ถึ่งว่าเราจะมีเวลาให้กันนอ้ยลง.แต่เรายังรักและคิดถึงนะ.เออ....เย็นนี่ไปดูหนังแล้วหาไรทานกันไหม.ไม่วางไม่เป็นไรเอาไว้ครั้งหน้าก้อด้ายเนาะ

ปล.นี่ึคึอคำพูดของผมที่คุยกับว่าที่แฟน
อิอิ

BackKoMz-
9th September 2013, 10:47
มันเหมือนเป็นบททดสอบของคุณแหละครับ ผมอยู่นนทบุรีแฟนอยู่ตรัง 3เดือนเจอ1ครั้งหรือถ้าไม่ว่างก็ยาวไป6เดือน1ครั้งอ่ะครับ
แล้วผมก็เรียนรร7-11ด้วยวันนึงผมอยู่กับ7-11แทบ 12ชม.ละ เวลาไม่ตรงกันเลยครับ

แต่ผมว่าถ้าทนไม่ไหวหรือตัวเองเหนื่อยแล้วจริงๆๆก็เลิกเถอะครับ
ลองดูถ้าเราไม่โทรไปเค้าจะโทรมาไหม แต่ที่อ่านจากที่คุณพิมผมว่าแฟนคุณแปลกๆๆนะ แหะๆๆ

liwzakicn
9th September 2013, 11:22
อดทนคับ เป็นกำลังใจให้คับ ยิ่งเวลาที่อยู่กันสั้นๆ ยิ่งต้องทำให้มีค่าคับ บางรายทะเลาะกัน ผมคิดว่ามันจะยิ่งทำให้ยิ่งห่าง เลิกกันเลยก้มี ทำเวลาที่มีอยุ่ให้ดีที่สุดคับ คุณยังโชคดีได้เจอแฟนอาทิตย์ละครั้ง ของผม 2 ปีแล้วไม่ได้เจอกัน ผมอยู่เชียงราย เค้าอยู่สกลนครนุ้น 555 สู้ๆ คับ เจ้าของกระทู้

bankmaru
9th September 2013, 12:26
คุยกันครับ ว่าทำอะไรบ้าง ทำไมโทรไปไม่รับสาย อาจจะเป็นเพราะเค้ามีธุระอย่างอื่นอยู่ก็ได้นะ ความรักต้องเชื่อใจกันและกัน สู้ๆครับ

bellba
10th September 2013, 20:24
จบลงด้วยดีแล้วครับๆ นี่คือบทสรุปแฟนผมเค้าเขียนมาใน Facebook

เค้ามีไรจะบอกเด่
เค้าอ่ะ มันไม่ดีพอใข่ไหม
ทำให้กายผิดหวังซ้ำเเล้วซ้ำเล่า
เค้าเสียใจนะกับสิ่งที่เค้าเป็น
เค้ารู้ตัวเองเลย ว่าเค้ามันไม่ดี
กายโทรมาเค้าก็ไม่ได้รับสายแถมยังไม่ได้โทรกลับอีก
ไม่เคยมีเวลาให้ ไม่เคยบอกรักกายเลย
ไม่เคยทำให้กายเชื่อใจได้เลย ไม่เคยบอกกายให้รู้ว่าเค้าเป็นยังไงรู้สึกอะไร
จนถึงตอนนี้
เค้าจะบอกให้หมดเลยนะ

ที่ผ่านมากายในสำหรับเค้าแล้ว
กาย ไม่เคยเป็นแค่คนคั่นเวลา ไม่ใช่แค่คนแก้เหงา

กายเป็นมากกว่านั้น เป็นทุกอย่างที่เค้าไม่เคยมี

เป็นความสุขที่เค้าหาไม่ได้จากใคร
และมันก็เป็นความทุกข์เช่นกัน ที่เค้าทำให้ใครต่อใครต้องมาผิดหวัง
วันนี้ เค้าจะมาขอโทษที่ทำตัวไม่ดี และก็ขอบคุณสำหรับความสุข ที่ได้มาอย่างมากมายเหลือเกิน
เค้าก็ไม่มีอะไรแล้ว
นอกจากคำว่าขอโทษ และเค้าก็รักกายนะ

แต่ถ้าเค้าได้เจอ
ขอให้เค้าได้กอดหน่อยนะ
ไออ้วน

555555+ อ่านแล้วผมน้ำตาไหลเลย ซึ้งมากๆๆๆๆๆ