PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครใช้จอยเล่นเกม SPLINTER CELL BLACKLIST บ้างครับ

bell00789
28th August 2013, 20:03
ตามหัวข้อเลยนะครับ พอดีว่าผมเล่นแล้วมันกดเปลี่ยนอาวุธไม่ได้ ไม่ทราบว่ากดปุ่มไหน แล้วกดยังไงครับ ถ้าท่าน งง ว่า เปลี่ยนอาวุธคืออะไร ในคีย์บอร์ด กด Tap ครับ พอดีว่าเล่นกับจอยแล้วรู้สึกว่ามันกว่าอะครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

james3000
29th August 2013, 12:24
ผมใช้จอยXbox อะคับ กดตรงลูกศร ซ้ายขวาล่างอะคับ(อยู่ทางซ้ายด้านล่าง) ถ้าเป็นอืนผมไม่รู้นะคับ

Nanrigter
29th August 2013, 12:49
กดปุ่ม เปลี่ยนอาวุธค้างไว้ละมั้ยครับ...

wormydoc
30th August 2013, 08:01
กด d pad ค้างไว้แล้วโยกก้านขวาเลือก

aeyto
30th August 2013, 08:20
ผมขอถามหน่อยคับ คือผมใช้คีบอร์ดเล่น ไอ่ตอนเล่น Charlie Mission ตอนจบภารกิจมันจะมีฮอมารับที่จุดกำหนด แล้วมีเวลาให้ มันบอกให้เรากด joy2 มันคือปุ่มไหนครับ ผมออกไม่ได้อะครับ

iscream1991
30th August 2013, 09:06
สวัสดีครับ

เอาตามที่ทราบนะครับ ผมเล่นกับเครื่อง XBOX 360 และใช่จอย XBOX 360 แน่นอน ตามนี้ครับ...

http://www.juropy.com/wp-content/uploads/2013/07/Splinter-Cell-Blacklist-logo.jpg

คันโยกซ้าย = เดิน
กดคันโยกซ้ายลงไป = หมอบ, ยืน
คันโยกขวา = มุมมอง
กดคันโยกขวาลงไป = เปลี่ยนกระสุน
D pad ขึ้น = ใช้กล้อง Sonar, Night Vision, Infrared
D pad ซ้าย = ใช้ Special Weapon
D pad ขวา = ใช้ปืนพก
D pad ลง = ใช้ปืนไรเฟิล
กดปุ่ม D pad ขึ้นค้างไว้ = เป็นเลือก Gadgets และอาวุธ (เลือกโดยการเลื่อนคันโยกขวา)
ขณะที่เปิดเมนู Gadgets กด X สามารถเปลี่ยนการโจมตีระยะประชิดจาก มือเปล่า เป็น มีดสั้นได้ ซึ่งมีผลต่อการเล่นด้วย (พี่เบย์ริฟเฟอร์บอก)
ปุ่ม X = โจมตีระยะประชิด CQB หรืออะไรนี้แหละที่นาวิกเขาเรียกกัน
ปุ่ม A = เปลี่ยน Cover ปีนป่ายตามฉากนั่นเอง กดค้างคือวิ่งนะครับ
ปุ่ม B = Cover ยกเลิก Cover
ปุ่ม Y = เก็บศัตรูที่มาร์คไว้
ปุ่ม LB = ใช้ Gadgets ที่เซ็ทไว้
ปุ่ม LT = เล็ง
ปุ่ม RB = มาร์คศัตรู
ปุ่ม RT = ยิง
ปุ่ม BACK = สร้างความสนใจให้ศัตรู หรือเรียกนั้นเอง 555 จะใช้คำพูดยากๆ ทำไม
ปุ่ม START = สต็อปเกมส์

ตามนี้ครับ

ภาคนี้ชอบกว่า "คอนวิกชั่น" อีกครับ เพราะเราไม่ต้องกด Cover ค้างไว้ และการโจมตีระยะประชิดดูเป็นธรรมชาติมากกว่าเดิม แถมมี อาวุธ Gadgets ให้เลือกเยอะมาก เยอะจนไม่รู้จะใช้อะไร สุดท้ายก็จบฉากโดยการใช้แค่ปืนพก...

เต็ม 10 ให้ 9.5 ครับ

ติดตามเรื่องไร้สาระ ที่น่าเล่นเพื่อเติมได้ที่
http://www.youtube.com/user/ChevCheLIoos
ฟรีไม่มีค่าธรรมเนียม

ขอบคุณครับ

angkan2
3rd December 2013, 11:46
แล้ว จอย usb นี้มันตั่งค่าไง ของผมมันมั่วไปหมด คือผมลงแล้วมันใช้จอยได้เลยครับ เป็นจอย usb แบบทำมดาครับ ใครเป็นมัง หรือจะลบมันออกยังไงหาวิทีลบก้อไม่เจอ
ลองลง emu360 แล้วก้อไม่ได่ลบแล้วก็อไม่ได้ มันยังมัวอยู่ ใช้คีบรอดเล่นไม่ถนัด ครับช่วยที

Eiffel2547
9th November 2015, 20:46
เเล้วเวลาใช้ โซน่าเซล เเล้วเปลี่ยนเป็นอย่างอื่นเเบบไม่ได้กด D pad บน ที่พี่เบย์เขาทำอะครับ ที่มันเร็วๆอะครับ